Washington DC....???

Nguyễn Thu Trang
(Nguyen Thu Trang)

Thành viên (sai email)
Cuối tháng này bà chị em qua DC công tác khoảng 10 ngày mà 2 chị em chỉ gặp nhau được từ thứ 6 đến chủ nhật. Tụi em đều máu me đi chơi...nhưng lại chẳng biết nhiều ở DC...anh/chị/bạn nào có cao kiến về ăn, chơi ở DC ko ạ????
Thanks mọi người trước :)

DC: The Mall, the Capitol Hill, the Smithsonian museums, the Holocaust Museum (tớ chưa có cơ hội xem bảo tàng này, nghe nói nó "máu" lắm đấy), Lincoln memorial, và một memorial nữa không nhớ ra là gì. À, và the White House với cả khu vực công viên quanh đó.
Warning: mất ít nhất một ngày dể xem xong một đến hai museum ở đây (thiệt lòng đó).

Ngoài ra có Potomac river khá đẹp và rộng. Cứ đi bộ dọc theo sông, thấy bãi cỏ nào sạch sạch thì trải nylon ra ngồi gặm bánh mì. Chọn chỗ nào có thể nhìn ra được mấy cái memorials chụp ảnh được phết.

Ngoài các khu vực trên thì tớ nghĩ DC chẳng còn gì cả. Tớ nhớ là một nửa DC gồm các công ty nhà nước, một phần nhỏ là căn hộ lịch sự các công chức da trắng ở, và còn lại là các apartment buildings bẩn thỉu của ng da đen.

Nói chung đường phố DC phần trắng thì rất đẹp và có kiến trúc đa dạng, Trang cứ đi dạo quanh rồi se có hàng xén do người Việt Nam bán (!), không sợ khát nước. Chứ còn tiệm ăn thì đét lắm, tuy là đầy đường xó.

Chúc vui vẻ nhá.

Chỉnh sửa lần cuối:
Không biết tầm tháng 3 ở DC đã có hoa anh đào chưa? Mà anh Dũng trước ở DC phải không?

Nguyễn Kiều Trang đã viết:
Không biết tầm tháng 3 ở DC đã có hoa anh đào chưa? Mà anh Dũng trước ở DC phải không?
Nếu mà xuống chơi tầm cuối tháng thì chắc là có hoa anh đào, chỉ sợ là nó tàn mất thôi. Nếu em muốn xem thì phải cầu trời cho nó đừng có nóng sớm, nhưng mà em mà cầu như vậy thì coi chừng anh đó ;):D

Back
Bên trên