VOICE OF AMS!!!_Request!!!^_^

beo` dat. may troi cung~ la` love do':|
hô hô đúng đúng:D
dám đả kích dân ca với nhạc cổ truyền dân tộc ah>:/ >:/
tớ cũng thấy cứ thik bài nào bật bài đấy
còn hơn là ngồi nghe mấy bài hết iu đảng với iu tổ quốc iu đồng bào
ko thể đỡ đc :-< mất hết cả truyền thống8-} 8-}

"Bèo dạt mây trôi" đúg là tình ca đấy <bài hát yêu đương>, nhưng ng` ta yêu nhau 1 cák ngây thơ trog sáng, chứ ko thỏa mái, tự do, lug tug như bây h :| Để thấy rõ hơn sự khác biệt, so sánh bài trên vs bài "My humps" :)):)):))

the' thi` nen bat. may' bai` kieu? nhu
tinh` ca TAY BAC' hoac la` TRUONG` SON DONG NHO' TRUONG` SON TAY :|

Tớ đăng kí bài "Cuộc đời vẫn đẹp sao" của Ánh Tuyết và "Tình đồng chí" của Cao Minh cho những người có tên trong danh sách bị tóm trên bảng tin vậy! hiz

Ôi, đúg là rất pó 1 vài bộ phận vs cái loa phóg thanh VoA chiều nay ! Chả còn j`để thư giãn, giải lao, sau mấy tuần thi cử căg thẳng nữa ! Đành là ca nhạc Việt, thì cũng phải chọn bài nào hay hay 1 tý chứ, vs cả đag th!nh hành trên Mạng ...

Hôm nay cái chương trình gì đấy mà có các em gì đấy lớp 10 tặng các em cũng gì đấy lớp 10 có phải là VoA ko ? :-/ Thấy tình hình hay phết :D Nghe được nửa bài mới ngớ người ra hỏi nhạc Hàn , nhạc Việt , nhạc Nhật hay nhạc Trung đấy :D đến h vẫn chưa biết :| Lớp thẳng cái loa nên là giọng các bạn dẫn chương trình nó cứ chiếu thẳng vào tai :( Đã thế lại được cái bạn gì đấy dẫn chương trình hát 1 đoạn bài gì đấy như là .... quên rồi :| Nghe muốn nổ phổi :|

Mà " cuộc đời vẫn đẹp sao " câu sau là " tình yêu vẫn đẹp sao " , có chữ yêu đương rồi ko được cho vào , cả " ai yêu Bác HCM " cũng bỏ luôn nhớ , yêu đương linh tinh [-(

Cái gì mà " Chắc bạn Thành :-?? sẽ bất ngờ lắm khi biết bài hát này là do bạn Khánh gửi cho mình....."(đại loại thế!) Nghe ngây thơ giống hồi học cấp 2 bên GV vẫn nghe VOA phát bên này.:))
Nhưng nói chung là ko có lo-ve thì không ai còn cần đến voa nữa. Và nếu thật sự Rap với Rock mà ko được phát sóng thì ..... Hưng đăng kí cho tao bài "Mẹ Việt Nam anh hùng" để tao tặng bạn Oanh ở phòng hiệu phó nhé.

@ bạn QUang: thay mặt các bạn có tên trên bảng vàng cảm ơn bạn Quang :)) đc bạn gửi tặng bài hát thế này, chết cũng yên lòng

Sau đây là request của tớ :

bài hát là : Graduation _ Vitamin C (keke, quá wen thuộc)
Gửi đến : 11 Địa (tức địa 05-08) ^^
Từ : thành viên xuất ngoại của lớp...(chỉ cần nói thế là đủ!)
Lời nhắn là : "Ki chúc cả tập thể lớp mình mọi điều tốt đẹp nhất, luôn đoàn kết, giúp đỡ nhau, luôn là một tập thể vững chắc, vui vẻ và ko đc quên Ki đâu nhé ! Tao luôn yêu bọn mày !"

Cảm ơn các bạn trước nha !!!!! :x

Sau đây là request của tớ :

bài hát là : Graduation _ Vitamin C (keke, quá wen thuộc)
Gửi đến : 11 Địa (tức địa 05-08) ^^
Từ : thành viên xuất ngoại của lớp...(chỉ cần nói thế là đủ!)
Lời nhắn là : "Ki chúc cả tập thể lớp mình mọi điều tốt đẹp nhất, luôn đoàn kết, giúp đỡ nhau, luôn là một tập thể vững chắc, vui vẻ và ko đc quên Ki đâu nhé ! Tao luôn yêu bọn mày !"

Cảm ơn các bạn trước nha !!!!! :x

Bắt chước người ta gửi mấy bài ...

Snow( hey oh ) - red hot chilli peppers
Từ : Nguyễn DUy Minh -11 địa
Nhắn : xin giới thiệu với các bạn chưa nghe red hot .... ban nhạc funk rock đỉnh cao của mọi thời đại ...

thanx các anh chị đã gửi bài hát qua Voa.
Tình hình là iem cũng chán cảnh cứ fải tìm bài sao cho Lành lặn lắm roài. Có thể là từ tuần sau có thể fát tự do:D:D:D
CHEER UP!!!

Nhưng mà cô Oanh cũng ko phải là trẻ con 8-| Cô nói thế mà ko nghe theo thì sẽ bị dừng ngay lập tức và lúc ấy muốn trở lại là nhiệm vụ bất khả thi

Hix, tình hình VOA từ phục vụ nhu cầu của học sinh đã chuyển sang mục đích khác rồi:(
Mà cái loa tầng 3, kinh dị ko chịu nổi!!! Điếc tai khủng khiếp, chẳng thấy thư giãn ở đâu mà cứ như tra tấn ấy:((

VOA hoạt động lại là điều đáng mừng , việc loa đài ko đáng kể.
Tuy nhiên , có thể hỏi xem : Cách thức chọn người cho VOA thế nào? Nếu là người của đoàn trường thì dĩ nhiên chẳng ai có ý kiến , nhg " hình như" , các bạn dẫn chương trình ko hề liên quan đến thì phải? Nếu các bạn trg Đoàn phụ trách VOa chỉ chọn người quen , cùng luv thì VOa phải chăng mang tính chất quá gia đình và ko có chút khách quan nào? Nếu thật sự VOA " muốn phát triển , " ,mang tính chất cộng đồng thì cũng phải có sự lựa chọn giữa nhg người có khả năng , bằng một cuộc tuyển chọn trong trường thật sự được mọi người biết đến( có thể nhg người làm VOA nếu đọc bài của mình thì sẽ nói đã tuyển chọn ròi, sự thât ...) .Hoặc ít ra thì cũng phải có sự lựa chọn jữa nhg người đã từng tự ứng cử , và muốn làm, đã từng đăng kí với người phụ trách VOA( bí thư Hưng), ( mời nhớ lại topic của Thảo Hóa 2 đầu năm ),mình tin rằng VOA sẽ theo chiều hướng tốt nhất, mọi người cùng làm thì chương trình ko kòn nhàm chán nữa, ko kòn phải vất vả chọn bài khi có những người thật sự có năng lực làm.
Ams luôn là nơi đứng trong top đầu về các hoạt động , song cũng có nhứng thứ phải xem lại các trg khác .CNN , họ có rất nhiều ban hoạt động , phụ trách từng mục riềng,: ban phát thanh , ban mĩ thuật, ban ý tưởng ....Tât cả đều được tuyển chọn qua tất cả các bạn học sinh , ai muón làm thì đăng kí, như vậy quả thật công bằng và dân chủ sao ?Chúng ta chưa có nhg ban đó, mới chỉ nói đến VOA thôi , cũng nên nhìn lại cách làm của mình , nên tuyển chọn công bằng.Qua loa trường, ko quá cầu kì.
P.s: bản thân em luôn ủng hộ VOA , có gì nói quá, mọi người cứ ý kiến.Hi vọng có một lần dân chủ__________________:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Các bạn oai, có yêu cầu j` thì PM riêng cho người phát V0A khối mình, chứ sao cứ nói thẳng tưng luôn ở cái chỗ public như thế này, thành ra ai cũg biết hết roài, chả còn j` là thú vị, bất ngờ nữa :|

VOA hoạt động lại là điều đáng mừng , việc loa đài ko đáng kể.
Tuy nhiên , có thể hỏi xem : Cách thức chọn người cho VOA thế nào? Nếu là người của đoàn trường thì dĩ nhiên chẳng ai có ý kiến , nhg " hình như" , các bạn dẫn chương trình ko hề liên quan đến thì phải? Nếu các bạn trg Đoàn phụ trách VOa chỉ chọn người quen , cùng luv thì VOa phải chăng mang tính chất quá gia đình và ko có chút khách quan nào? Nếu thật sự VOA " muốn phát triển , " ,mang tính chất cộng đồng thì cũng phải có sự lựa chọn giữa nhg người có khả năng , bằng một cuộc tuyển chọn trong trường thật sự được mọi người biết đến( có thể nhg người làm VOA nếu đọc bài của mình thì sẽ nói đã tuyển chọn ròi, sự thât ...) .Hoặc ít ra thì cũng phải có sự lựa chọn jữa nhg người đã từng tự ứng cử , và muốn làm, đã từng đăng kí với người phụ trách VOA( bí thư Hưng), ( mời nhớ lại topic của Thảo Hóa 2 đầu năm ),mình tin rằng VOA sẽ theo chiều hướng tốt nhất, mọi người cùng làm thì chương trình ko kòn nhàm chán nữa, ko kòn phải vất vả chọn bài khi có những người thật sự có năng lực làm.
Ams luôn là nơi đứng trong top đầu về các hoạt động , song cũng có nhứng thứ phải xem lại các trg khác .CNN , họ có rất nhiều ban hoạt động , phụ trách từng mục riềng,: ban phát thanh , ban mĩ thuật, ban ý tưởng ....Tât cả đều được tuyển chọn qua tất cả các bạn học sinh , ai muón làm thì đăng kí, như vậy quả thật công bằng và dân chủ sao ?Chúng ta chưa có nhg ban đó, mới chỉ nói đến VOA thôi , cũng nên nhìn lại cách làm của mình , nên tuyển chọn công bằng.Qua loa trường, ko quá cầu kì.
P.s: bản thân em luôn ủng hộ VOA , có gì nói quá, mọi người cứ ý kiến.Hi vọng có một lần dân chủ__________________:D

Ơ ý em là em muốn làm VOA ah ;;)
Thực ra chị cũng ko rõ cơ cấu như thế nào, chị cũng muốn làm VOA lắm. Nhưng lúc đó thì VOA cũng đã có mấy em lớp 10 làm rồi và đang bắt đầu hoạt động. Chị nói với các em cho chị làm mỗi tháng 1 tuần (tức là 1 chương trình/tháng) thì các em đều okie. Thế có nghĩa là cái này ko phải tuyển chọn gì cả, và cũng ko có chuyện cùng lớp vs người nhà gì đâu ;) Nếu em muốn làm và có đóng góp tích cực thì cứ thoải mái đi nào ;)

Các bạn oai, có yêu cầu j` thì PM riêng cho người phát V0A khối mình, chứ sao cứ nói thẳng tưng luôn ở cái chỗ public như thế này, thành ra ai cũg biết hết roài, chả còn j` là thú vị, bất ngờ nữa
Cái này đúng.

---> Ý: uhm ko phải anh ko có ý tưởng tuyển chọn ng cho VoA, anh đã tập trung nhg ng muốn làm rồi, nhưng đúng lúc đấy VoA bị cắt vì 1 hôm toàn phát TA :-? . Việc cho nhg người có khả năng và thời gian làm VoA là đúng.
Nhưng cũng phải công bằng mà nói, BCH đi xin phép cô Oanh rã họng mới đc làm lại VoA, đã đi xin là phải chịu trách nhiệm, ko thể thả nổi chương trình đc, bọn anh ko muốn mất VoA 1 lần nữa. Việc có ít nhất 1 ng trong BCH làm VoA cũng chả có j khó hiểu.
Đương nhiên bọn anh sẽ lựa chọn những ng có mong muốn và khả năng làm chương trình trong thời gian sớm nhất.

--->Lê Linh: Nói chung ko nên cho VoA nghỉ. Học hành mệt phờ râu phải có 1 hôm đc nghe nhạc cho vui tai chứ :D Vụ loa trường đểu thì đồng ý.

--->Kiên: ok, sẽ bảo Mrs Oanh.

Xin đính chính:
Ko phải ko đc phát rap và rock, mà cô chỉ nói ko nên phát những bài mà thày cô nghe khó chịu (theo cách hiểu của t, chắc là cấm metal ,bài rap nào khó nghe hoặc những bài sến quá, chứ còn ballad, the wall, Jay chắc vẫn ổn)

Các bạn ko muốn công khai gửi bài trên này có thể tạm thời gửi bài cho
* Khối sáng:
1, Trần Quang Hưng 11 hóa (thg thg ở phòng đội tuyển 1, 2 hoặc 4.)
2, Lại Hồ Nhật Hoa 11 văn
3, Lê Thị Thùy Linh 11 tin
*KHối chiều:
1, Trần Mỹ HẰng 10 Trung.
2, Lê Thanh Hằng 10 Lý 2.

Có thể để 1 hòm thư yêu cầu nhạc ở cửa phòng Đoàn đội, chỉ sợ ai đó lại phá hoại thôi. Mọi ng nghĩ sao?

Back
Bên trên