Visa di My! Moi thay doi!!!!!!! Khan cap!!!

Nguyễn Thanh Hương
(huongpun)

Thành viên danh dự
Oi moi nguoi oi, hinh nhu tu thang 6 don visa cai DS-156 lam online (tru nguoi
gia tren 60 tuoi, noi tro va nong dan)
Bay gio xin visa phải dien cai form online day. Em dien roi, an Continue de
print ra cai PDF kem cai barcode nhung mà no mai ko chuyen duoc thanh PDF cho minh. Ngoi thu di thu lai ca buoi sang roi, co ai VUA xin bang kieu nay chua?
Cai nay vua moi thay doi thoi, chu dua ban em xin cuoi thang 5 van dien cai form bang giay nhu thuong. The nay la the nao? Em goi dien cho Vuon Hong thi ho bao phai goi lai sau 1h chieu. Hix.

https://evisaforms.state.gov/ds156.asp?lang=1
https://evisaforms.state.gov
http://usembassy.state.gov/vietnam/wwwhnoni.html
Sang mai, em Vuon Hong thang tien roi. Lam the nao bay gio? Co ai VUA lam cai nay giup em voi. neu den sang mai, minh van ko dỉen duoc cai form online thi lam the nao bay gio?

Anh vừa thử cái được pdf page ngay mà. Hay em đưa ai đó có net tốt thông tin để người đó điền cho, lấy được pdf file rồi gửi lại cho em để in ra. Anh không giúp được vì anh sắp đi ngủ rồi...

em nhờ được rồi ạ. Phù, đúng là chết đuối vớ được cọc.

Thanh Hương đi xin visa thế nào rồi?????????????????

Em đang định tháng 6 xin.............nhưng trong cái I20 của em, nhà trưong nó ghi major là: Liberal arts amd science, general study..............như thê liệu có ổn không.
Xin visa có cần đưa score report của s.a.t, a.c.t không? Em chỉ có mấy cái điểm đấy trong học bạ thì đã đủ chưa?
To bạn Hồng Nhung: Cậu đẫ xin visa chưa??????????

Hương có Visa rồi, cung hỷ cung hỷ.

Ghi thế không sao đâu Thảo ạ.

Nếu ấy có SAT, ACT thì cứ mang đi, nhưng không bắt buộc, cũng tùy người phỏng vând bắt đưa cái gì thôi.

Good luck :)

Nếu như mình muồn xin bọn college board hay a.c.t gửi điểm đến cho mình thì làm như thế nào????????????????????????????

tao tưởng bọn nó phải gửi 1 cái official score report của SAT/ACT đến cho mày chứ?

Thảo , mà mày bao giờ xin visa lại thế? đợi tao về rồi đi làm chung cho nó vui hehe

Uông: tao có visa rồi. Hôm tao phỏng vấn nhanh lắm, bà ý hỏi là sao tao muốn học ĐH ở Mỹ, tao bảo Chất lượng tốt với lại với bằng ĐH ở Mỹ, về Vnam tao dễ kiếm việc làm
:-D thể là bà ý nở một nụ cười tươi thắm, sau rồi hỏi mấy câu ngắn như năm 02, tao
sang Mỹ làm gì, học trường gì, định major gì, bố mẹ làm gì, học xong thì thế nào.
Vậy thôi. 1 phút chi đó thôi.
Tội nhất là mấy đứa exchange, rụng như sung.
Trang: cám ơn bồ tèo, hôm đó ko có mọi người giúp thì ko biết làm thế nào.

To huong: exchange rụng thế còn under thì sao hả em ??? Nó có bắt mình đưa transcript của ĐH ko nhi?

Chúc mừng TH nhá! Sang sớm chơi với tao. :D
Cho em hỏi là nếu cầm F1 mà hè ko về thì có bị coi là illegal ko? Nếu sang năm về renew visa liệu có bị xét hỏi gì ko ạ ? (ko hiểu sao vẫn thấy lo lo)
Anh chị nào từng trải nghiệm rồi thì bảo em nhé. Thanx :)

Moi nguoi oi.

Minh click vao cai link de dien form DS 156 thi thay co so tu 1 den 41 va cac o day du, moi toi khong thay co chu gi ca, biet the nao ma dien? Co ai bi loi nay khong hay chi tai thoi diem nay mang bi lam sao day hoac la tai may tinh cua minh???

Chu Lan Anh đã viết:
Moi nguoi oi.

Minh click vao cai link de dien form DS 156 thi thay co so tu 1 den 41 va cac o day du, moi toi khong thay co chu gi ca, biet the nao ma dien? Co ai bi loi nay khong hay chi tai thoi diem nay mang bi lam sao day hoac la tai may tinh cua minh???[/QUOT
Chắc là máy của chị bị sao rồi.Em điền cái form đấy có sao đâu?

Chu Lan Anh đã viết:
Moi nguoi oi.

Minh click vao cai link de dien form DS 156 thi thay co so tu 1 den 41 va cac o day du, moi toi khong thay co chu gi ca, biet the nao ma dien? Co ai bi loi nay khong hay chi tai thoi diem nay mang bi lam sao day hoac la tai may tinh cua minh???

Bạn Lan Anh năm sau lặn đi đâu vậy? :)

em cũng rụng nè ....exchange đó .......anh chị có kinh nghiệm gì cho em bít với trời em lo lắm........cái bà THái đó nói khó nghe bỏ xừ .......mà mình bảo bố minh là businessman nó bảo ko hỉu ........tức lộn ruột..........

Mọi người cho tớ cái list những thứ mình cần phải mang đi phỏng vấn visa được không? Mấy cái form nữa. Giờ quên hết rồi.
Thanks

để tránh trường hợp như của bạn Thanh Hương, cai Adobe reader của mọi người phải ít nhất là 5.0. Có lẽ đấy là lý do hồi trước mình cũng ko làm được.

Back
Bên trên