Violin!!!

Nguyễn Thái Anh
(biday)

Thành viên danh dự
Em đang mày mò tự học violin vì em đam mê âm thanh réo rắt của nó...Ai có kinh nghiệm gì chỉ cho em với...ví dụ tư liệu chẳng hạn...thnx cả nhà...

anh muốn học thì vào nhạc viện học ý, ở ngoài ít nơi dạy violin lắm,nêyu ko ngại thì lên Cung thiếu nhi Hà Nội xem họ có dạy ko...

hic...chú có hiểu 4 chữ "mày mò tự học" ko mà bảo anh len Nhạc Viện...:(...

Không nên tự học nếu không muốn bị hỏng tay. Phải có thầy dạy tất cả những bài căn bản, sau đó thì mới tự học được.

bác em giỏi violon lắm, ngày trước cũng dạy mẹ em.Nhưng mà cô em gái làm bác nản quá, vì chỉ thích đi buôn thôi:))
nếu ngày trc mẹ em học thì bây h có phải em suớng ko, đc học lại mà:((

hi,anh Thái Anh, em vào cho cái topic nó đỡ bị bỏ quên và anh đỡ bị lạc lõng:D
em ko hiểu biết gì nhiều lắm, theo em thì trước tiên anh nên có 1 cây violin của riêng mình, nhưng mà theo hiểu biết của em thì violin ko được rẻ cho lắm ạ (vì hồi trước em cũng đã từng định theo học violin, mê quá mà :D)
và anh đã từng học loại nhạc cụ nào chưa ạ, nếu rồi thì chắc ko khó khăn gì mấy để tự mày mò
nhưng nếu anh muốn học 1 cách chuyên nghiệp ;)) ý em là có thể đánh được những bản nhạc tuyệt như những bản anh từng nghe và mê í, thì đúng là nên học thầy cô bài bản anh ạ
chúc anh học hành thành công, mong someday được nghe nhạc violin anh đánh \:d/

Kể cả em học chơi thôi cũng nên học có người hướng dẫn thì sẽ có cơ bản, chẳng hạn học riêng với sinh viên Nhạc viện ấy. Học cơ bản cũng chẳng khó lắm đâu nên đừng ngại.

Back
Bên trên