Vente d'un dictionnaire francophone

Nguyễn Ngọc Khánh
(hoanglantu86)

Vous aimez le francais? La Francophone vous interesse? Ou plus simplement, vous avez besoin d'un dictionnaire pour votre apprentissage? Ce dictionnaire universel francophone vous sera utile!
Breve presentation
+Fruit d'une cooperation entre l'Aupel-uref et l'edition Hachette.C'est le 1er dictionnaire de ce genre qui a ete presente au 7eme sommet de la Francophonie a Hanoi en novembre 1997.
+Regroupement du francais ''standard'' et du vocabulaire tel qu'on utilise sur les cinq continents.
Coup d'oeil sur ce dictionnaire
+page 1->page 1364: vocabulaire garanti, explication illustree. Vous y trouverez egalement plusieurs noms propres (celebrites, noms de lieu...) surtout ceux qui sont relatifs a la civilisation francophone.
+page 1365->page 1524: tous les pays francophones:
Geographie (localisation sur la carte geographique)
Institution
Economie
Histoire
Culture
Texte riche en infos, plusieurs aspects abordes.
+page 1525-> page 1554 :explication et mode d'emploi des phenomenes grammaticaux les plus frequents:
-accord verbe-sujet, sujet-adjectif, sujet-participe passe...
-temps: present, imparfait, passe simple, futur...
-conjugaison des verbes: methode de conjugaison, tableaux de conjugaison (80 verbes representants conjugues a tout temps).
+quelques pages reservees au mode d'emploi.
+2grandes cartes (du monde et de la Francophonie).
Prix intitial:250.000 Vnd (a debattre). :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Xin chao moi nguoi, to dang can ban gap quyen tu dien tren.Day la mot chut gioi thieu ngan.
1. Tu dien do AUF ( thuoc cong dong cac nuoc co su dung tieng phap Francophonie) cung voi Hachette hop tac xuat ban.
2.Tu dien bao gom khoi luong tu vung chinh thong cua phap + cac tu va cac cach noi dac trung cua cac vung noi tieng phap khac nhau tren the gioi (Bi, Canada...)
3.Tu dien bao gom 3 phan lon:
- tu trang 1 den trang 1364: khoi luong cac khai niem giong nhu cac tu dien phap-phap binh thuong (robert, hachette...). Nhieu khai niem co tranh anh minh hoa nhu cac tu dien bach khoa encyclopedie cua hachette.Ngoai ra co day du cac khai niem, ten cac danh nhan, dia diem co lien quan den cong dong cac nuoc co su dung tieng phap Francophonie (cac tu dien tieng phap thong thuong khong co).
- tu trang 1365 den 1524: phan tai lieu ve tat ca cac nuoc thuoc Francophonie.
+Dia li (doi voi moi nuoc co mot ban do nho mieu ta vi tri dia li)
+The che chinh tri.
+Kinh te
+lich su
+van hoc
Cac tai lieu viet rat hay va nhieu thong tin, ban nao thich tim hieu dia li, ve cac nuoc tren the gioi(nhat la cua Francophonie) thi to chac se thich quyen tu dien nay.
-tu trang 1525 den 1554 :danh cho ngu phap tieng phap. Phan nay rat co ich cho cac ban muon tra cuu ve cac van de ngu phap tieng phap thuong hay gap trong khi hoc tap: tuong hop chu ngu-tinh tu, dong tu-tinh tu...Cac thoi: present, imparfait...Dac biet co phan chia dong tu cua 80 dong tu tieu bieu vi the quyen tu dien nay se giup ban tiet kiem duoc mot quyen chia dong tu rieng.
-ngoai ra con co mot so ban do lon (francophonie va the gioi).
Quyen tu dien nay hoi cu mot chut vi khong duoc su dung may,de lau ngay tren gia sach.Vi the to moi de gia ban dau la 250.000dong, nhung ban nao quan tam thi co the gui mail cho to vao dia chi tren, gia ca co the thay doi đuoc.Chu y la den het ngay 15 thang 8 thi to se khong the ban quyen tu dien nay duoc nua.
Moi cac ban vao day de xem qua ve quyen tu dien nay: http://www.bibliotheque.refer.org/biblio/details.php?numpubli=12&serie=Hors collection
Cam on moi nguoi.

Hehehe bạn Ngọc Khánh vào đây rồi à? Bạn NK sang Pháp chưa? Ở nhà chơi vui ko? Chúc mừng bạn đỗ Y nhé! :D Bái phục!

Nguyễn Nguyên Phương đã viết:
Hehehe bạn Ngọc Khánh vào đây rồi à? Bạn NK sang Pháp chưa? Ở nhà chơi vui ko? Chúc mừng bạn đỗ Y nhé! :D Bái phục!

Trời ạ, cứ tưởng Nguyên Phương quan tâm đến quyển từ điển của tớ, hí hửng hụt, hix hix.
Ờ, tớ sắp về Fr rùi, những ngày hè vui vẻ đã qua. :((
Lúc nào định qua vùng Rouen chơi đây, lúc ấy nhờ NP làm hướng dẫn viên. ;;)

Édition năm nào ý anh nhỉ? Hạ giá được không?

Định qua thật à? Qua đi, Nhã hâm cũng đang ở đây đấy, Nhã ở đây đi chơi với Tâm hay Mai gì gì đấy, tớ hẹn nó mãi mà nó chưa thèm gặp tớ. Nhã dạo này kinh quá!
Về VN béo lên được tí nào chưa? Ban NK đi cắt tóc chưa? :D
Tớ bảo này, nếu bán sách thì đưa vào đây nhầm chỗ rồi, phải vào box Rao Vặt ý. Mà phải rao bán ở nhiều nơi vào chứ!
Thế bạn NK bây giờ chuyển nghề đi bán sách à? :D

Phạm Lê Huy đã viết:
Édition năm nào ý anh nhỉ? Hạ giá được không?
édition 97 em ạ, hơi cũ một chút nhưng không đến nỗi quá lỗi thời đâu.Giá cả như anh nói có thể giảm giá được, nếu em quan tâm thì gửi mail cho anh để xem thế nào nhé.
To NP: đang túng tiền quá nên phải cắn răng đi bán sách đấy :(( Mà qua là qua thật chứ đùa gì chứ :> (tất nhiên lúc nào qua thì tớ liên lạc).Thế NP lúc nào về Fr thế, đang ở đâu thế????

Tớ sang Pháp lâu rồi! Tớ về nhà có 1 tháng rưỡi thôi! :D Bạn NK lần này sang sắm quả điện thoại đi, ko thì biết liên lạc kiểu gì được :p

Hix, thế thì NP giống tớ rùi, về nhà có đúng tháng rưỡi rùi sang pháp luôn.Ờ, hiện giờ tớ chưa có ý định mua di động, có gì cứ liên lạc qua mail :p nhé. Chúc vui vẻ nhé ;)

Thế thì rất cảm ơn anh ạ! Édition 97 thì em đã có rồi ạ! :D Em đang cần quyển mới hơn để update thông tin tí chút! Désolé! :D:D:D

Phạm Lê Huy đã viết:
Thế thì rất cảm ơn anh ạ! Édition 97 thì em đã có rồi ạ! :D Em đang cần quyển mới hơn để update thông tin tí chút! Désolé! :D:D:D
Hix, thế thì tiếc nhỉ, đành vậy, ế chỏng ế chơ. :((

ơ anh ơi hay anh cầm sang Pháp đi, có khi ko ế đâu :p :p :p

Em mua à? ;;) Em mua ko để chị bảo anh ý gửi cho :D Bạn Nguyên Phương sẽ rất hân hạnh đứng ra nhận tiền thay cho ban Ngọc Khánh :D

Hic, có ai mua "từ điển sống" ko? Anh bán cho, hàng mới, version 2005, còn nguyên tem garantie retour à la maison d'édition dans 2 mois. Prix initial: 0€ à débattre /:)
Condition spéciale: objet à récupérer sur Lyon, pas de livraison à domicile ;)

Anh ơi bây giờ đồ giả nhiều lắm, rượu giả nó còn dán được tem giả nữa cơ mà, chẳng biết đằng nào mà lần :D Em lại là loại chả mua từ điển nhiều lắm nên chẳng biết chọn lựa thế nào, sao biết được thật với sống nó khác nhau cái gì hả anh :D Anh phải nói nó khác nhau cái gì để mọi người xem có nên mua hay ko chứ ;;)

Bùi Nguyên Chương đã viết:
Hic, có ai mua "từ điển sống" ko? Anh bán cho, hàng mới, version 2005, còn nguyên tem garantie retour à la maison d'édition dans 2 mois. Prix initial: 0€ à débattre /:)
Condition spéciale: objet à récupérer sur Lyon, pas de livraison à domicile ;)

có thể dùng 1 lần rồi trả luôn cũng được :))

:)):)) Em nghĩ hàng này, chưa cần deux mois, une fois là retourner liền à la maison d'édition:)):)):))

Oạch, à débattre, bác để thế kia, tức là, có thể, "mua" từ điển, lại còn được thêm tiền à??? :)):)):))

Mà hạn sử dụng của từ điển là bao lâu nhỉ?

Mai Thanh Nga đã viết:
ơ anh ơi hay anh cầm sang Pháp đi, có khi ko ế đâu :p :p :p
Hix, anh không phải lực sĩ, cũng không tập thể hình...Mang quyển từ điển to như vậy sang Pháp để vứt xó...thế nên về việt nam mới tìm cách bán tháo... :((

Hic, từ điển sống (cf.1) chình ình ở Pháp mà chẳng ai mua à :( Ngòai chức năng từ điển còn có thêm những chức năng khác (chỉ có con gái khai thác được thôib-) :smoking:) mà thử 1 lần thì bạn sẽ mê ngay b-) ;;). Thế mà chẳng ai đếm xỉa đến :(
Sau khi đắn đo suy nghĩ, thời hạn bảo hành được gia tăng nhằm thu hút clients (bien évidemment que vous ne tenez pas à payer l'extension de garantie ;) là 9 tháng 10 ngày :D
Prix à débattre: 0€ (vous serez remboursés la difference une fois que la transaction aura été faite):D.
N'hésistez pas à remporter cette affaire :( Je suis ế đến nơi :((

1=moi (ngượng :p :">)

Bùi Nguyên Chương đã viết:
:( Je suis ế đến nơi :((

anh phải đánh bóng quyển từ điển thì mới có người mua ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên