Về chú Toàn béo

Vũ Toàn
(brucelee2905)

nguyen quynh my đã viết:
To Toa`n hấm AI cha biet Bucknell nha anh gym dep, hehe...Chan that, hom em dinh apply thi finaid het han tu thang 11 la kieu gi vay. voi lai vao day ma ko hoc duoc engineering thi phi pham lam... Nghe dau bac Toan nha ta lam o admissions ha? Nam nay co ai VN minh apply ko ha anh?

Anh chịu chuyện finaid. Admiss thì chỉ làm học kì 1 thôi, spring này anh bùng sang làm TA với TechSupport rồi. Bọn engineering bên này học như con trâu, chúng nó sống trong engineering building hay sao ấy! Nhưng mà làm engineering thì cuối cùng cũng chỉ là "thợ" hoặc siêu thợ (em xin lỗi các bác định học engineering). Muốn thay đổi cả thế giới thì trước hết (college) cứ phải chơi Toán (Muốn siêu Econ cần toán, muốn siêu engineering/CS cần toán, nói chung muốn siêu gần như cái gì cũng cần toán). <thằng này hơi bị subjective mấy cái vụ "siêu [...]" này, các bác thông cảm>

Vũ Toàn đã viết:
bùng sang làm TA với TechSupport rồi.

O, freshman da duoc lam TA roi a, em tuong qui dinh la it ra sophomore moi duoc lam co ma nhi ? Chac Bucknell dang thieu Tas cho nen bac Toan moi co cho cho gie, hehe..j/k, gioi nhẩy...the lam tas co duoc gi ko anh oi ?

Ở nước Mỹ này thì có cái gì là giới hạn tuổi. Ko thấy mấy thằng lấy PhD lúc 22 tuổi à?
Làm TA thì có tiền tiêu --> sướng! :')=
Sắp spring break rồi có gì mày email cho anh kể xem tình hình học hành thi cử thế nào rồi

spring break roi anh a..duoc nghi 3 tuan lân., suong ghe co !!! Noi the thi anh Toan lam duoc mot kho tien roi nhi. Nam nay ve HN ko? Ve la phai di an khao day

Nope. Anh ko về được. Hè anh hy vọng kiếm được chỗ nghiên cứu, nếu ko thì kế hoạch 2 là ở lại làm và học.

ko phải gia hạn visa ạ ?

van gui vao cai brucelee duoc ko ha anh ?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hic :( cho tớ nhắc nhỏ mọi người một tẹo. Vẫn biết là board mình toàn người xa quê nên nhu cầu "nhắn tìm đồng bọn" và chát chít là vô cùng cần thiết. :mrgreen: Nhưng nếu các bạn chỉ hỏi han cá nhân một số câu thì có thể gửi PM để hỏi riêng được không ạ? Cám ơn mọi người :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ơ, có phải anh Hưng đã move bài này khỏi Thảo luận du học rồi cơ mà... Thiết nghĩ nội dung bây giờ ko có gì lệch khỏi topic cả

Ê Hưng tao gửi cho mày private message nhờ làm cái Du học Nga sao ko thấy chú nói gì?
Ê My, em gửi vào cái hòm cũ của anh cũng được, rồi anh sẽ đưa new email cho sau. Privacy mừa ;)

Không phải lả cứ nói về du học một nước là stick được, khi nào mày kiếm nhiều nhiều thông tin post một bài hoàn chỉnh tao stick ngay. :mrgreen:

Vũ Toàn đã viết:
Muốn thay đổi cả thế giới thì trước hết (college) cứ phải chơi Toán (Muốn siêu Econ cần toán, muốn siêu engineering/CS cần toán, nói chung muốn siêu gần như cái gì cũng cần toán). <thằng này hơi bị subjective mấy cái vụ "siêu [...]" này, các bác thông cảm>
hehe,có vẻ anh Toàn yêu Toán còn hơn bồ ý nhỉ???Ờ,công nhận Toán cũng quan trọng thất đấy nhưng mấy bác muốn làm nhà văn hay nhà sử học hay nhà ngôn ngữ học thì đâu cần học Toán siêu ạ???

:eek: hé, anh Toàn béo dạo này rỗi rãi quá nhỉ. lâu lắm không gặp. Trong YM thì toàn thấy busy thui. Khoẻ không ông anh? ;) Ah` ma` mọi người làm cách nào để khi vào trường, mình được làm trong admission office thế? Mình cũng thích làm trong mấy nơi như thế, học được nhiều thứ lém :)

Muốn làm đâu thì cứ chạy vào office đấy mà hỏi. Có thể phải điền một số đơn từ nhưng mà nhanh thôi. Còn chuyện học được nhiều ko thì anh ko biết

Toàn đâu có học gì, hehe :D admissions nhận là vì anh ấy điền trong form là có khả năng nhận biết em nào cute nhất qua apps :D

Ơ em My hay phết! Thế thì đáng nhẽ anh phải có female roommate chứ nhỉ!

Sao lại ko được nhỉ? Năm sau chắc anh Toàn dọn ra ở off-campus hả ?

Cần gì, vào ở một cái triple là có ngay, nhưng phải là hai giai 1 gái hoặc ngược lại.

thật a'? Midd có hả anh ? Bây giờ mới bít... Anh apply cái đấy rồi hả? :D

Virtual tour của Bucknell dù có là nhất thế giới hay chăng nữa cũng không thể bằng cái "Year in the life of a Bucknell student", với sự tham gia của học sinh năm thứ 1 xuất sắc Phan Vũ Toàn.
Đây có lẽ là một ví dụ cụ thể, sống động nhất về các học sinh ở Bucknell. Xin mời mọi người đón xem.

http://yearinthelife.bucknell.edu/user?action=showStudent&studentId=1030574407923

Back
Bên trên