Võ Lâm Ngũ Bá

Do T. Van Ha
(VanHa1211)

Chuyện này em xin kể thật 100%..

Sau khi lịch sự uống hết 5 chai Vodka ở đám cưới anh Hưng, tiểu đội A3 tiếp tục chinh chiến trên Quê Mình với 2 chai Smirnoff trấn lột được ở đám cưới. Mặc cho dịch cúm gà hòanh hành, anh chị em vẫn dũng cảm gọi 2 nồi lẩu gà to vật cộng thêm đĩa dưa hành cũng to vật ( đấy là đã chén tì tì bò sốt vang, miến trộn, salad Nga, bánh mì dăm-bông, súc xích ních đầy bụng rồi đấy). Chị em dịu dàng dễ thương gồm Ánh, Hà, Quyên, các anh khí phách gồm Lâm, Quang, Trung, và Trần Dũng ( không phải Lương Quốc Dũng) thỏ thẻ tỉn nốt 2 chai Vodka còn lại. CHuyện lạ là càng uống anh Lâm càng trở nên một con người khác hẳn, lúc đầu anh nói chuyện văn thơ, các kiểu thơ của Bút Tre như : Đồ Sơn sóng biển dập dồn
Có cô thôn nữ cởi áo ra phơi...

hay Đồng xuân nô nức tiếng đồn
Có cô bán trứng vịt lộn xinh xinh..

cho đến : Chim khôn chim đậu cành cao
Bướm khôn bướm đậu trên đầu con chim..
Thêm vài chén nữa thì ôi thôi Lâm ơi là Lâm, Lâm nói liên hồi kỳ trận, nói không biết mệt mỏi, hoa chân múa tay như diễn viên múa chuyên nghiệp. Ai bảo anh say là anh chửi," im đi, con tôi tớ kia" " im đi, chẳng còn kỷ luật gì cả". Mà anh có say đâu, anh rất tỉnh, anh tỉnh đến nỗi không cho ai gắp thịt gà ở nồi, anh nói là để anh ăn thôi, chỉ mình anh được ăn thôi, gắp vào là chết với anh. Anh cũng không cho ai uống nước ngô, chỉ mình anh được uống, mà muốn uống là phải uống giống như anh, uống phải rớt xuống ngực áo thì mới được uống. Khổ thân anh Trung và anh Quang, anh Lâm còn bắt 100% bát nước lẩu vừa nóng vừa cay, bảo là đợi tí cho nguội thì anh dỗi " các anh khinh em à, các anh ko uống với em à". Đến khi anh muốn đi "ấy" thì anh không đứng dậy được, phải có anh Dũng nhà chị Quyên dìu vào. Mà lạ, đến khi ra, anh Dũng không hiểu sao cứ cười như bị ma làm, hỏi gì cũng không nói, chỉ cười ặc ặc không nói được câu nào. Chị em cũng không hiểu, em chỉ nghe thấy anh Trung nhà em hỏi anh Lâm thế này " chú thế nào rồi,say quá rồi à, có cầm được không hay cầm nhầm" (???) Thế là anh Dũng lại cười, lần này thì cười không thở được. Em thì em chả hiểu.
Đấy chưa phải là chuyện chính, chuyện chính bây giờ em mới kể cho các bác nghe. Sau khi tàn cuộc nhậu ở Quê Mình về, 3 anh Lâm, Trung và Quang dìu nhau về nhà, chị em đã về trước. Trên đường đi anh Trung bị một thằng ô tô đi ngược chiều , không bật đèn pha tông vào xe may mà không lên nóc tủ ngồi buôn hoa quả.Anh Quang và anh Lâm nổi máu anh hùng , giữa đường gặp chuyện bất bình chẳng tha đuổi theo thằng lái xe đang bỏ chạy. 2 anh đuổi kịp nó , lôi thằng ôn ra khỏi xe , anh Quang thụi cho nó vài phát vào bụng, người thằng ôn mềm nhũn ra.Trong lúc anh Quang đang ôm ngang người thằng đấy thì anh Lâm cứ ở ngoài đá đít nó làm anh Quang cứ bị quay như chong chóng.Anh Quang bồi thêm vài phát nữa cho dù chân anh đang bị cái bô xe máy của anh Lâm quệt vào, thịt cháy xèo xèo đen thui.Thằng lái xe úp mặt luôn xuống cống gần như ngất xỉu, anh Lâm sau một hồi choi choi ở bên ngoài thấy nó nằm im thì xông vào đạp cho thằng kia 2,3 phát đồng thời lấy tay bóp cổ nó miệng không ngớt nói " mày phiền rồi" " mày đi rồi"...
May mà anh Quang ra tay can thiệp chứ nếu không chắc chắn anh Lâm đã bóp cổ chết thằng kia rồi. Còn anh Trung sau khi định thần lại thì dân tình đã bu đông vào , anh Trung cũng đã cho 1 thằng nở hoa mào gà trên mặt tuy rằng kính cận của anh bay đi lúc nào. Phe nó đông hơn phe ta, lại ở gần nhà chúng nó nên phe ta phải rút lui, anh Lâm sau khi đã đá đít nó sướng chân, bóp cổ nó sướng tay thì anh bắt đầu ra can. Mà cũng phải thôi, đánh chúng nó tơi bời khói lửa thế rồi, nhỡ chúng nó vác dao tấu ra thì lúc đấy phe ta phiền. Tổng thiệt hại của phe ta là 1 đồng chí bị bỏng, một đồng chí bị mất kính và hỏng xe. Nói chung không có gì to tát, được cái các đồng chí thể hiện tình bằng hữu tình thương mến thương.
Em đề nghị hôm nào chúng ta tổ chức 1 bữa gọi là đền bú thiệt hại cái nhỉ.

Tiết tấu văn kể của Hà tẩu tẩu nghe thật chắc nịch, nói thì chậm nhưng hành động diễn ra thì nhanh. Thật không hổ danh nghĩa khí A3. Chỉ khổ thân thằng tài xế có hành động bất nhã với anh Dũng mà bị dính quả Tam anh chiến Lã Bố. Lửa hận của ba anh mỗi anh 38 độ C, thêm 45 độ của hai chai Vodka là 2 trăm lẻ bốn độ C, nhiệt nóng như thế bố thằng nào chịu được nhỉ. May mà không có em ở đấy không thì em cũng nhừ xương với nó.
Em hỏi khí không phải chứ trong cảng dầu sôi lửa bỏng đấy thì chị Hà ở đâu ạ?

vâng, em cũng xin trả lời bác Phương là lúc đó em với chị Ánh đang lơ ngơ đứng đường ( lúc đấy là 11h đêm rồi, bọn đi đường cứ tưởng bọn em là ấy). Bọn em chỉ kịp nghe báo đâm nhau rồi và mất luôn tín hiệu, thế là 2 bọn em cứ đứng ngoài đường tìm cách alo nhưng vì các anh máu quá nên chẳng anh nào nghe máy cả.

Tiện đây em cũng xin mạn phép viết tiếp khổ thơ của bác Phương

Rượu Quê Mình cay cay
Rượu Quê Mình không ngọt
Đồ nhắm không những nhiều
Đồ nhắm phải ngon ngon.
:beerchug:

Chỉnh sửa lần cuối:
Em không hiểu bác Hà kể chuyện này với mục đích gì. Bản thân em thì ba cái chuyện này chả có gì hay ho cả, mà em còn biết cả đống chuyện không hay ho khác, nhưng em không post tuốt lên thế làm gì. Từ trước tới nay em luôn nhiệt tình một cách vô tư với tất cả mọi người, nhưng bây giờ thì em hiểu rằng nhiệt tình kiểu gì cũng nên có giới hạn. Em xin chân thành gửi lời xin lỗi tới các bác gái và những người thân yêu của các bác nếu em có làm gì hôm đó khiến các bác phật ý.

em thì em nghĩ là các bác gái cũng chỉ nghe những người thân yêu của các bác ý thuật lại thôi ạ, chứ có phải các bác ý chứng kiến tận mắt đâu, có gì quá lố thì bác Lâm cũng đừng có giận làm gì, bác Hà kể chuyện cho vui thôi ạ, tuyệt nhiên không có ý gì cả, mà hôm đấy các bác trai cũng hơi quá chén nên mới bốc thế đúng không ạ. Bác Lâm đừng hiểu nhầm ý bác Hà nhé.

Em thì em cũng không hiểu bác Lâm tức em về chuyện gì, nếu như em có ý gì thì cũng không phải là ý xấu, bác không thích thì em bỏ đi. Em nói thật với bác chứ bác không thích thì bác bảo em , việc đếch gì phải lên đây nói nhau thế này. Em và anh Trung đáng ra còn phải cám ơn bác, em cũng chẳng phải là cái đứa vô lương tâm như bác nghĩ đâu.

thôi, em can hai bác, chuyện có gì đâu, bé như cái hạt đậu ý mà, đừng nóng tính hỏng mất tình bằng hữu anh em bấy lâu nay. xí xóa hết đê, em về còn đi nhậu với các bác nữa chứ.

Hihi

Xin can 2 bác Lâm (tặc) và Hà (bá). Chắc nếp quê nhà mạnh quá nên các bác hơi nóng. Theo em các bác nên lên quê mình để cool down cũng như tăng thêm tình hữu nghị ạ.

Ơ kìa, em thấy mấy chuyện này quá là bình thường, có thể xảy ra bất cứ lúc nào khi A3 đi nhậu, mà cũng đâu phải chuyện mới :) Không kể ra thế này thì làm sao bọn em xa nhà mà biết được. Mà em Hà kể thế nào mà không biết là cái ô tô đấy có 2 thằng hay 1 thằng, thấy cứ đánh nhau loạn lên, 1 thằng ngất xỉu rồi chạy sang thằng kia, rồi anh gì sau khi tỉnh dậy cũng cho 1 thằng vài phát đấm hay gì đó. Thế tổng cộng là phải đánh mấy thằng :D ...

Mà bác Lâm đến lúc vào đây vẫn còn quay hay sao thế

PS:
To A. Phương

Thế em tưởng anh cũng ra Hà Nội chung vui cùng gia đình nhà anh Hưng chứ ạ??

To Vợ:

Thế sau tiệc vui của anh Hưng, thì anh Vinh béo đen đi đâu mà lại không tham gia cuộc vui hôm đấy à vợ ??

Em đếch có đủ điều kiện để ra Bắc, thế mới chán. Mới lị đợt đó em đi công tác nên tắc tị. Anh Huy ạ, hôm sau anh béo đen có gọi điện cho em, ngay sau buổi tiệc anh Vinh đến nhà anh Hưng để úy lạo tinh thần anh Hưng, chuẩn bị bước vào trận chiến, một trận chiến khác với nhiều trận chiến khác. Sau đó cỏ thể không được khoẻ lắm nên anh Vinh về luôn.
Em sắp ra Bắc, chỉ mong anh chị em ngoài đấy đi với em một phát Quê mình, lâu lắm rồi không uống vui được. Uống với bọn trong này mà đếch hiểu bọn nó nói gì cả. Anh Huy bao giờ về phải thông báo nhá! Em thực sự là chưa uống với anh phát nào cả.
To Ánh "Achilephu" : hôm trước chat với Thư, T bẩu là Ánh phải tới năm 2012 mới cưới, sao trễ thế hả?

Thì Phương chả báo là để cuối năm P ra Hà Nội hỏi cưới Ánh cho đỡ tủi còn gì.

hmmm .... mới có vài hôm em ko ghé HAO mà các bác đã đặt cho em cái tên khỉ nợ gì thế ( em gọi ngay cho đồng chí phát ngôn viên được biết tên em do anh Lâm đặt .. ) .. Anh Lâm đâu rồi, ra giải thích mau .. ko là ko xong với em đâu đấy ... :angry:
Thông tin mới nhất là anh Phương sẽ hồi hương vào giữa tháng 5 đấy, anh chị em chuẩn bị đón tiếp nhé .. bác Thư thì tháng 6 đấy .. hheheh :x

Thế tháng 5 P vẫn ra nhân dịp đám cưới anh Nhật à. Sao P bảo bận quá ko ra được mà. Thế ra được lâu không, anh em lại có dịp đi nhậu rồi, sướng thật. Nghĩ đến cái thân phận côi cút một mình mà tủi thân quá, híc.

Back
Bên trên