Vô lý

• Bắt đầu haicuoi
  • Ngày bắt đầu
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
H

(haicuoi)

Guest
Tôi là Hải cười, bạn của Nguyễn Trung Chính, thấy sự bất bình nên không thể không ra tay:

- Tôi thấy bạn Chính là một trong những thành viên tích cực nhất của HAO
- Bạn Chính không hề vi phạm bất cứ nội quy nào của HAO:
2/ Nội dung bài viết:
Bạn đồng ý tuân theo những quy định sau, khi viết bài trong diễn đàn của H-A-O
- KHÔNG viết bài vi phạm thuần phong mỹ tục (thí dụ: bêu xấu, vu khống, đồi truỵ, dùng từ thô tục...)
- KHÔNG viết bài bêu xấu, khích bác, hay thiếu tôn trọng thầy cô giáo, vì BẤT KỲ lý do nào.
- KHÔNG viết bài thiếu tôn trọng thành viên khác. Tất cả các biểu hiện thiếu tôn trọng, mạt sát, khích bác, gây mất đoàn kết đều không được chấp nhận.
- KHÔNG viết bài liên quan đến An ninh - Chính trị - Quân sự
- KHÔNG viết bài vi phạm pháp luật hay hướng dẫn người khác vi phạm (thí dụ: hướng dẫn làm hacker, cracker, bomb mail, hay vi phạm bản quyền)
- KHÔNG gửi những thông tin giả mạo, đe dọa, hay tấn công người khác.
- KHÔNG gửi bài hàng loạt, không có ý nghĩa
- KHÔNG đưa thông tin làm ảnh hưởng tới hoạt động chung.
Nếu bạn thấy có những bài viết vi phạm nội qui, xin hãy thông báo cho ban quản lý website, hoặc gửi email thông báo tới [email protected]
6/ Thông báo và xóa bỏ account:
Các account không hoạt động (không có bài viết trong 3 tháng, và sau khi được thông báo tối đa là 1 tuần) sẽ được đưa ra xem xét để loại bỏ.
Các account bị trùng hoặc là một thành viên có nhiều account, sẽ được thông báo trong vòng tối đa 1 tuần, để xóa bỏ những account không sử dụng. Mỗi thành viên chỉ có thể có một account.
Các account chứa các thông tin không hợp lệ, đều có thể bị xem xét loại bỏ.
Các account gây ảnh hưởng tới H-A-O đều có thể bị xem xét và loại bỏ.
- Các bài đã post của bạn Chính đều là vì sự phát triển của HAO (phần lớn là để nâng cao kiến thức cho các thành viên HAO)
- Đặc biệt là bài viết gần đây nhất: Tôi thấy rất hợp tình hợp lý, do yêu cầu về sự bùng nổ thành viên nên mỗi lớp cần có 1 phần riêng trong forum để trao đổi ý kiến, không làm ảnh hưởng đến các lớp khác. Ngoài ra HAO phải cải tiến để các phần khác nhau trong forum lại có phần chung để trao đổi ý kiến với nhau. Và tất nhiên là box của lớp nào do Mod của lớp ấy quản lý, việc phân công Mod phải được thực hiện dựa trên bầu cử công khai, dân chủ, đảm bảo mọi quyền tự do, bình đẳng của công dân.
- Trang web này của HAO có nhiều lỗi cần phải được sửa chữa. Ví dụ như: Nhiều lúc không truy cập được (tôi đã khoảng 10 lần không truy cập được), dễ bị cướp account (Ví dụ có đứa giả mạo Nguyễn Tường Lân, bị Chính cướp được account, cướp lại, về sau phải có sự ra tay của Admin mới giải quyết tạm ổn), có chỗ hở để cho Bùi Tuấn Phương tạo ra 1 số lượng lớn người truy cập (hiện nay là gần 10000) vào 1 bài viết, có nhiều lúc tôi đang post bài lại gặp lỗi"chưa đăng ký" mặc dù tôi đã đăng ký từ trước....
- Bạn Chính có thiện ý giúp HAO sửa chữa những khuyết điểm của trang web nhưng lại bị đối xử thiếu công bằng. Tôi không hiểu vì sao bạn Chính chưa dùng kỹ thuật của mình để có thể tiếp tục post bài nhưng chắc chắn điều đó sẽ xảy ra trong 1 ngày gần đây.
- Bạn Chính không hề gây ra 1 damage gì cho HAO và cũng không có ý định làm như vậy.
- Nếu bạn Chính đã vi phạm nội quy HAO đề nghị admin ghi rõ để cho các thành viên tâm phục khẩu phục. Nếu HAO cứ vô cớ dùng cách này để che giấu khuyết điểm của mình thì tôi sẽ là người đầu tiên từ bỏ HAO.
-Nếu HAO không có câu trả lời chính thức thì tôi, Chính và những người khác không chịu trách nhiệm về bất cứ hành vi nào gây nguy hiểm cho HAO, kể cả khi HVA can thiệp.

---Hết---

Nói ngắn gọn, các bác admin tha cho em nó, cái thằng học nhiều quá nên bị dở hơi ấy mà.

Bạn Hải với bạn Chính là bạn của nhau có khác, nghe giọng điệu giống nhau ghê.
Theo tớ thì tất cả các bạn lớp Toán đều vi phạm nội quy hết :D, đa'ng treo account hết heheheh

Rất cảm ơn thiện ý của lớp Toán 99-02 trong việc xây dựng và đóng góp cho HAO. Hải thắc mắc về việc acct của Chính bị khóa, chị xin được giải thích như sau:

1.
- KHÔNG gửi những thông tin giả mạo, đe dọa, hay tấn công người khác

Nguyễn Trung Chính đã viết:
Bọn mày ngu thế không phát hiện ra thằng Hiếu Đục là giả à?
Để lúc nào có máy tử tế tao tấn công thử xem

http://www.hn-ams.org/~forums/showthread.php?s=&postid=129520#post129520

Bọn mày bị điên à tao hack là vì bọn mày mà
Chẳng phải mày bảo đây không phải thằng Lân Tín còn gì
Đã nói rồi tao chỉ hack lúc cần thiết thôi
Tao sợ thằng khác mạo danh nên mới hack ấy chứ
1 lí do nữa là HAO làm ăn kém quá cướp được yahoo mail pass là xong ai chả làm được
Mà đây cũng không phải thằng Lân Tín thật hôm kia tao vừa hỏi nó rồi, hôm nó bay sang Pháp ý
KL: Mày thấy đấy tao là 1 hacker tốt <Mà thực ra cũng chưa hẳn là hacker, dùng từ hacker ngượng lắm, chưa đủ trình>

http://www.hn-ams.org/~forums/showthread.php?s=&postid=112581#post112581

Bài mới nè:
....

vnhacker lại 1 lần nữa bị tấn công, bởi ai thì mọi người đọc đều biết
Vấn đề là: cần phải có bản lĩnh để không bị tấn công như vậy, chứ trang HAO này mà bị hack thì chỉ vài phút là biến mất trên www
http://www.hn-ams.org/~forums/showthread.php?s=&postid=118321#post118321

Các chú làm ăn thế nào mà lớp Toán của chúng ta ngày càng bị nhiều người chú ý, đặc biệt là admins.
Không phải tự nhiên mà số lượng mods điều hành Khóa 99-02 ngày càng tăng.(Lúc đầu có mỗi bác Hùng, sau lời đe dọa của em thì bây giờ đã lên tới 4 bác, không khéo bùng nổ dân số mất)
Các bài viết của lớp Toán bị soi từng chữ 1, hạn chế rất nhiều

--------Tối hậu thư--------

Đã đến lúc Microsoft(các admins) phải ngừng kiếm tiền() để chăm lo đến lợi ích của user(đặc biệt là lớp 12 Toán)

Đề nghị tạo 1 mục riêng dành cho lớp 12 Toán, dưới sự quản lý của 1 thành viên lớp 12 Toán

Đề nghị các bác mods không có đóng góp gì cho sự phát triển của HAO về quê chăn vịt

Lớp Toán muôn năm!!!
Nguyễn Trung Chính vô địch!!!

--------Kế hoạch cụ thể--------

1. Các thành viên lớp Toán nhất trí bằng cách post bài ủng hộ
2. Tập hợp lực lượng chuẩn bị sẵn sàng
....
3. Kế hoạch cụ thể
- Dành 07 ngày để các mods báo cáo lên admins, bàn bạc và đưa ra câu trả lời chính thức.
- Nếu yes, đơn giản dành thêm 01 tháng để các bác admins hoàn thành công việc.
- Nếu no, bắt đầu hành động, gồm 5 bước chính:
+Bước 1: 1 số hành động cảnh cáo: Cướp pass của 1 số thành viên, flood nick, flood bài...Tuyệt đối không delete hoặc deface trang web.
+Bước 2: Cướp pass yahoo của các admins, cướp account trên HAO. Nếu không thành công có thể cướp trực tiếp quyền admin trên HAO, việc này tuy hơi mất thời gian nhưng chắc chắn thành công.
+Bước 3: Bắt đầu công việc chỉnh sửa. Việc này kéo dài tối đa 07 ngày.
+Bước 4: Bầu ra 1 mods xuất thân từ lớp Toán, của dân, do dân và vì dân.
+Bước 5: Trả lại quyền admin cho các bác.:D
-Nếu unknown: Cho các bác thêm tối đa 01 ngày nữa để đưa ra quyết định cuối cùng, nếu không sẽ giải quyết như trường hợp no.
4. Khôi phục trang web sau nội chiến
Đây là đề phòng trường hợp xấu nhất, nếu chẳng may "nhỡ tay" delete hoặc deface trang web. Các bác admins nên back up trang web của mình cho chắc ăn. Nếu có mất mát nho nhỏ tôi có thể sửa được nhưng nếu đã bị delete hay deface thì cũng chịu:(

Mọi việc nên bắt đầu ngay từ bây giờ, đề nghị anh em bỏ phiếu, các bác admins tập họp ngay lập tức!!!
http://www.hn-ams.org/~forums/showthread.php?s=&threadid=9063

Trang web của HAO lập ra mục đích là để học sinh của trường Ams có thể tìm gặp nhau, chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm của nhau. Các thành viên ở đây có những sở thích và chuyên môn khác nhau nên HAO cũng có lập ra các board khác nhau để những người cùng chung sở thích dễ dàng trao đổi, lập ra phần hành lang học đường để các bạn cùng khóa cũng dễ dàng tìm thấy nhau. Bên cạnh đó HAO cũng ủng hộ và tạo điều kiện cho các lớp lập forum riêng của lớp mình và có link dẫn tới forum riêng của từng lớp.

Tuy nhiên vì trang web HAO là trang web chung cho học sinh của cả trường cho nên khi tham gia vào HAO, các thành viên nên nghĩ đến lợi ích chung của mọi người chứ không chỉ nghĩ đến cá nhân mình. Bất kì thành viên nào cảm thấy mình có thời gian, có điều kiện và khả năng tham gia vào phát triển cho HAO đều được đón chào nồng nhiệt. Dù ít hay nhiều, những đóng góp của mọi người đều được ghi nhớ.

Về việc bảo mật của HAO, như Chính và một số thành viên khác nhận xét, có thể cũng có nhiều lỗ hổng, cấu trúc của trang web có nhiều chỗ chưa hợp lý, chưa hay. Nhưng để xây dựng HAO tốt hơn thì không phải bằng cách tấn công vào những lỗ hổng đó như để cảnh báo cho đội kĩ thuật biết, hoặc cũng không phải bằng cách lấy trộm pass của admin rồi chỉnh sửa lại trang web của HAO theo ý mình muốn. Mục đích có khi tốt, nhưng cách thực hiện khác nhau lại đem lại kết quả khác nhau và để lại những ấn tượng khác nhau.

Hầu hết các bài viết của Chính không vi phạm nội qui của HAO và cũng có nhiều bài bổ ích, đóng góp cho HAO, tuy nhiên với thái độ đe dọa để đòi hòa bình, gây chiến tranh nhằm mục đích xây dựng thì có lẽ chúng ta cũng nên suy nghĩ lại.

Chỉnh sửa lần cuối:
Cac Admin thong cam , thang Chinh lop bon em do hoc hanh cang thang qua nen moi ra nong nay, moi nguoi khong nen vi no noi nang lung tung ma lock lai,toi nghiep cu cau chet , hihi, vi ke ra no noi lang nhang bay ba that day nhung cung chang hai ai ca, voi lai cung chang co ai doc bai cung nhu huong ung no ca !
To Hai : Dung la ban be cua nhau co khac, dong chi nay chac cung sap nhu thang Chinh roi, nhung ko sao, van con do hon mot ti, van con chua muon de chay chua, hehe, khuyen chu nen qua Chau Quy dieu tri vai tuan !

Chỉnh sửa lần cuối:
Quá quắt thật, tôi đã không muốn quay lại đây mà không thể không quay lại, thằng Huân báo cho tôi biết

Không hiểu Chị Giao này thi tốt nghiệp được mấy điểm Văn, chứ tôi được đến 9 điểm cơ đấy.
Với trình độ điểm 9 của tôi thì tôi thấy như sau:

Những câu nói của bạn Chính, mặc dù có vẻ như là đe dọa, tấn công nhưng thực ra ai hiểu thế là hoàn toàn sai lầm. Tôi thấy rất hay vì có chữ đe dọa, tấn công mà thực chất lại không phải đe dọa, tấn công gì cả (cũng như thơ Bác Hồ rất tài tình - không nói sáng mà lại sáng, không nói cao mà lại cao, không nói sâu mà lại sâu)

Thực ra bạn Chính hoàn toàn chỉ có ý định thông tin, cùng lắm là đến mức báo động mà thôi.

Còn về vấn đề giả mạo thì tôi thấy bạn Chính làm việc gì cũng đàng hoàng, kể cả khi cùng account của Lân mà vẫn ghi rõ là Nguyễn Trung Chính, chả có cái gì là giả mạo cả. Mà các admin, mod của HAO làm ăn kém quá, không giải quyết được chuyện giả mạo, làm cho bạn Chính phải can thiệp, đã thế lại còn đổ tội cho bạn Chính nữa-> xấu hổ, tôi nói thật đấy

Cuối cùng: bạn Chính không hề "đe dọa để đòi hòa bình, gây chiến tranh nhằm mục đích xây dựng" mà chỉ là thỏa thuận, chỉ khi HAO bất lực không đủ khả năng để khắc phục trang web của mình thì mới ra tay thôi

Giấy trắng mực đen đấy, mọi người đọc kỹ lại mà xem

To Chính: Nếu tôi chưa phân tích được toàn bộ cái hay trong ngôn từ của chú hay chưa diễn đạt được đúng ý chú thì tha lỗi cho tôi

Đề nghị có ý kiến gì thì mail cho tôi theo địa chỉ: [email protected]
Tôi không muốn phải vào cái trang web lá cải này 1 lần nữa

---Bye---

Đừng nói xấu bạn bè :D, nó điên thì ai cũng biết, không cần phải nói ra đâu.
Ngoài lề 1 tí, sao tao vừa thấy chú Nguyễn Tường Lân trong danh sách đang xem nhỉ, hay thằng cu giả danh đấy hết bị treo acc rồi

Chỉnh sửa lần cuối:
bb bạn Hải cái trò đe dọa chia tay này xưa rùi. Luôn mong bạn có ngày quay lại đóng góp 1 cái gì đó chứ đừng nói suông thía này....

Nguyễn quang hải là thằng đxx nào thế
có phải bác cao cao, gầy gầy lúc xxx nào cũng mặc quần áo dầy cộp như đang ở bắc cực ko

chú Hải là thằng đếch nào đấy, vào đây sủa bậy sủa bạ

trời ơi đây mới đúng là "tri kỷ" của chí lợi!
không thể tin được cuối cùng anh chính đã tìm được 1 người cùng chí hướng cao cả của mình!
không hiểu đây là nhân vật nào mà sao hồi học mình laị ko biết nhỉ??
lớp tin có thằng tâm đầu ý hợp với chính thế này,vậy mà lớp toán lại không biết----->thằng nào nhớ được đây là bạn nào nói ra để cho tao còn khâm phục
nếu có BẤT CỨ chuyện gì xảy ra với cái trang web này thì thằng hâm ấy ko chịu trách nhiệm đâu
chạy mau anh em ơi!đụng phải hacker thứ dữ rồi,chắc 2 anh này là của HVA đấy!SỢ QUÁ!!!

Im nào. Để các anh y hành hiệp trượng nghĩa vì nước cứu dân, trừ gian diệt bạo nào, cố lên, a lát xô

To Chính: Mày bây giờ rỗi rãi rồi thì nhanh chóng làm forum đi :razz: Mà thôi, tao nghĩ hay là mày hack luôn cái forum này nhỉ dành riêng cho lớp Toán ;), vừa thể hiện được trình độ của mày, lại còn đỡ tốn thời gian. Làm forum mới thì có khó chi đối với anh Chính :cool:

To Hải: Bạn Hải nóng tính quá, bạn có thể quay lại để phân tích cái hay cái đẹp của những bài post của bạn Chính được ko. Hay là để người giỏi Văn nhất lớp Toán này phân tích dzum cho nhẩy! :oops:

Thằng Chính làm quái gì có trình độ, lại còn đ** có tiền nữa

Thế Chính ko có trình độ thì ai có trình độ nhẩy?
Chú Hải có trình độ ah, các chú chỉ được cái ba hoa bốc phét, giỏi thì làm đi, ko thì để yên cho lớp Toán và cái forum này. Ra mấy cái box hack với cả heo gì mà nói chuyện.
Chú Hải là thằng nào nhỉ, thi Văn được 9 điểm có khác, to mồm thật. Xem chừng chú đang tưởng tượng mình là anh hùng chống lại cả thế giới xả thân bảo vệ bạn thân. Ko hiểu mấy tuổi rồi mà chú còn chơi trò đấy?:oops:

Thằng Mai Ngọc Sơn này ngu ngoài sức tưởng tượng!

Ông Hải nên lấy 1 danh nghĩa nào để post bài chứ nhỉ , hay lấy danh nghĩa PFIEV đê , hê hê . Hóa ra lớp To án chưa có forum à , Chính đâu ??
Chú Chính kêu hack đựơc pass Y à( ko tính cái kiểu hack vô tội vạ, ko xác định đựơc victim ngay từ đầu nhá ) , siêu quá , hóa ra 1 năm rồi mình học với đệ nhất cao thủ hacker à (vì chưa từng có ai hack được server của Y ma, chú mà hack được thì chú là No 1 rồi còn gì ) , hack được rồi là giàu rồi , nhớ đừng quên cảnh anh em lúc bần hàn nhá .
Cón chú Hải , khùng vừa vừa thôi , các bác thông cảm cho thằng bạn em , dạo này cứ colle với ds liên tục nên nó hơi chập . Sơn monkey đâu , lên lôi bạn về nhà chứ nhể .

Đặng Trung Hiếu đã viết:
Ông Hải nên lấy 1 danh nghĩa nào để post bài chứ nhỉ , hay lấy danh nghĩa PFIEV đê , hê hê . Hóa ra lớp To án chưa có forum à , Chính đâu ??
......
Cón chú Hải , khùng vừa vừa thôi , các bác thông cảm cho thằng bạn em , dạo này cứ colle với ds liên tục nên nó hơi chập . Sơn monkey đâu , lên lôi bạn về nhà chứ nhể .
Cái thằng ngu này, mày không đọc thấy cái gì đây hả:
Đây là một thằng ngu đến mức khi rời VDC cũng không biết cách logout để mất toi cả mail yahoo lẫn HAO account
Đừng để mất danh dự PFIEV thế chứ!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên