vé máy bay về VN

đắt gì nữa em, hê hê thế là okie rùi, giá vé sẽ khoảng 800 đến 850 euro. không biết bạn trên kia ghi là 895 euro có ghi kỹ là khách hàng của vnairrlines phải chuẩn bị tinh thần trước, may mắn thì không phải trả 50 euro quá cước 10 kg (quy định là 20 kg cho tuyến berlin-frankfurt) không ????? trước đây bọn lufthansa vẫn nhắm mắt cho qua, giờ thì hẻo rùi, 99% là phải trả thêm tiền, 1% may mắn ka ka ka
nhưng cũng phải thông cảm cho vnairrlines, riền tiền bay của các quý vị 2 chiều berlin-frankfurt là 280 euro so với 37 euro 1 tuyến trước đây. tiền chênh lệch được vnairlines trả hộ khách hàng, hoan hô vnairlines hê hê hê không biết đến bao giờ vnairlines mới đàm phán giả quyết được vấn đề náy, ai bảo vnairlines phát triển nhanh quá làm bọn lufthansa nó tức, đầu nắm mở đượng bay trực tiếp tới frankfurt, giờ đã là 5 chuyến treen tuần , 3 về hà nội , 2 về sài gòn. chứ cứ thế này bán vé rẻ 760 euro từ frankfurt, thì 1/3 tiền vé là dành ra để trả cho lufthansa thì tèo. bác nào ở gần frankfurt thì cú tha hồ mà vô tư, lufthans với vnairlines có đanh nhau sứt đầu mẻ trán thì các bác cũng chẳng phải trả thêm một xu nào. chỉ khổ những ai ở xa thôi.

em Linh thân mến, giá thấp nhất từ chỗ em chắc là 760 euro, chưa tính tiền tàu từ ilmenau đi, (trừ trường hợp em muốn bay từ ilmenau đên frankfurt hê hê hê) mà bây giờ bọn đức cũng khuyến khích dân tình đi tàu, nếu em không nhầm thì bác nào có vé may bay hình như được miễn phí vé tàu ICE hẳn hoi ka ka ka, ví dụ từ berlin đi thì đi tàu ICE chắc từ 6h34 sáng đến 12h đến nơi, 13h check in, 4h giờ là bay, đi máy bay mất khoảng 100 nữa thì được ngủ thế 3 tiếng, 8h bắt đầu đi ra sân bay, trả thêm 50 euro tiền quá cước, bay cũng phải 12h15 mới xuống sân bay frankfurt không phải check in lại. nhưng nói chung em thấy chịu khó dậy sớm hơn 3 tiếng sẽ tiết kiệm được 150 euro, quá là 50 EURO/h, làm ở đâu ra mà được trả như thế, đây là tự mình trả cho minh ke ke ke:D :D :D :D :D

Ui dời ơi, sao cái gì rẻ thì cũng qua FfM là thế nào?? :((

Ở Áo thì chỉ có đi China AL hoặc EVA Air là rẻ nhất (phải chuyển ở Taipei), khoảng €800 +/- €50, chứ đi VN AL thì ít nhất phải 1300 trở lên :D

mình ở ngay sát nách sân bay Ffm, không tốn tiền tàu xe đi lại. Hẻo cái là không có xiền mua vé máy bay. Đời nghiệt!

Năm ngoái ko hiểu sao rất lạ đời, em về đúng ngày ông công ông táo, mà giá vé chỉ có 650€. Đi HK.
Nói chung SV mình, nghỉ chục lần cũng được, miễn là giá rẻ, cần gì cái direct flight của VNairline đâu. Mọi người cũng nên chờ đợi một tí xem thế nào, cuối năm các hãng tăng chuyến, có khi lại thừa nhiều chỗ, vé sát tết có khi lại giảm mạnh :)
-----------
1.12.06: Vừa có tin mới, đi HK hiện giờ chỉ còn có 720 thôi. Mọi người muốn về nên kiên nhẫn đợi tiếp :)

Chỉnh sửa lần cuối:
anh chị em ơi, có ai đang tìm vé về VN đợt cuối tháng 9 đầu tháng 10 ko, em đang tính về VN tầm đấy thì vé ở đâu đc mọi ng nhỉ?

Vân năm nay em về VN tam cuối tháng 9 à? Thế năm nay em không thiết kế vụ Oktoberfest nữa sao? Năm ngoái vui quá, chị vẫn nhớ lắm

kế hoạch đã thay đổi, em ko về đc tầm tháng 9/10 rồi :( em sẽ về vào giáng sinh, tình hình vé vủng thế nào mọi ng ơi?

Em bay 17/8 từ Frankfurt, vé của em giá 800€. Em ở nhà 4 tuần, có anh chị nào về hè này ko?

Chị về, nhưng mà lúc em về thì chị đã quay lại Áo mất rồi :D
Hic, mình đen quá, lần nào cũng nhằm đúng Hochsaison mới bay được, vé đắt cắt cổ :(

uhm, mình cũng về, mà lại về tháng 9. Vé khoảng 660-700.
Em Hà: 1 năm về 3 lần thì cần gì phải tính :D

Công nhận, chị Hà về cứ như đi chợ thế nhỉ... :-"

Về 1 lần mới không phải tính, chứ còn về càng nhiều thì mới càng phải tính chứ!!! :((
Anh Huy Anh nhé :-w

Mà anh HA đặt vé ở đâu mà rẻ thế?
Chẳng lẽ mình lại chuyển nhà đi ở FF để về VN cho rẻ :p

Dũng là em nào ý nhỉ? :-?

Cả nhà ơi em muốn mua vé cho đợt giáng sinh thì theo mọi ng là bây giờ mua luôn càng sớm càng rẻ hay là đến gần đấy mới mua ạ?
Em xem trên skyways thì hiện tại đi của airfrance là rẻ nhất, có ai có schlechte erfahrungen gì với airfrance ko ạ?

Năm ngoái ko hiểu sao rất lạ đời, em về đúng ngày ông công ông táo, mà giá vé chỉ có 650€. Đi HK.
Nói chung SV mình, nghỉ chục lần cũng được, miễn là giá rẻ, cần gì cái direct flight của VNairline đâu. Mọi người cũng nên chờ đợi một tí xem thế nào, cuối năm các hãng tăng chuyến, có khi lại thừa nhiều chỗ, vé sát tết có khi lại giảm mạnh :)
-----------
1.12.06: Vừa có tin mới, đi HK hiện giờ chỉ còn có 720 thôi. Mọi người muốn về nên kiên nhẫn đợi tiếp :)

Thông tin này của em HM năm ngoái thú vị nhỉ, ko biết có nên đợi đến gần giáng sinh mới mua vé ko ta? :-?

Cách đây mấy hôm em thấy chị Mai Linh Ilmenau để Yahoo Status: 530€ về VN tháng 9!. Chị Vân thử hỏi xem thế nào.
Ah, thêm nữa là : Air France's great! Còn Skyways thì đúng là "gern wieder"

AF thì xịn có tiếng rồi, chị đi thích lắm, chỗ ngồi rộng rãi, thoái mái, phục vụ tốt, ăn ngon. Mỗi tội phim không hấp dẫn bằng của hãng Sing :D

Back
Bên trên