vài dia chi tu van du hoc dang tin cay

Tình hình là anh Hiếu ko nhớ nổi tên iem !!! [-x ...Đè nghị anh xem lại tên nhé :)) :-/ .... Iem biết mấy chị mà anh bảo rồi nhưng cái chính mấy chị đấy đèu là đi học bổng toàn phần của 1 trường bên mỸ về Ams cho !!! À nhưng iem ko biết rõ lắm về Xuân Phương chỉ biết XP học cùng lớp với BT :)) .Nhưng anh quen XP à ??? :eek: .Chị ý bây giơg học ở đâu bên mỹ vậy ???

ôi mấy em này hoặc là tìm 1 tiền bối đã tự apply rồi hỏi, hoặc là chịu khó vào website của vài trường, dần là sẽ quen thôi, tr nào cũng có category Prospective students rồi international student hết cả mà... chứ cứ hỏi chung chung thế này... như kiểu làm thế nào để get contact với mấy tr đó thì hơi nan giải đấy. Ngay IIE thực ra các chị ý cũng ko thể nói hết cho mình được.

Ở Europe cũng như ở US, nói chung cứ tự apply là tốt nhất. Chị quen mấy đứa bạn mà toàn bị chặt ở giữa ít thí 700Euro nhiêu thì lên đến 4000 rồi, mà nó đem sang rồi vứt ở đấy, toàn kiểu đem con bỏ chợ hết hic hic, khổ thân lắm...

Chết nhầm nhọt sang trồng trọt... xin lỗi em KHoa :D :D
Thì đấy, nếu em ko xin được học bổng đấy thì thử apply thẳng vào mấy cái high school xem thế nào

Thanks anh hiếu again .Nghe mọi người nói chỉ đc cái chí lý !Các trung tâm toàn là tà lưa thôi b-) ...Thế hả anh Hiếu ??? Ủa sao anh chưa reply iem anh biết chị XP lớp A1 0205 à ??? Chị ấy giỏi lắm đúng ko ??? Kể đi :))

Bảo anh biết em Xp thì cũng ko đúng, nhưng quen em đấy qua cai VA forum.
Ờ bảo là lừa hết thì cũng ko đúng lắm em ạ, nhưng nói chung là chúng nó có lừa...đồng chí nào gà mà nhà giàu thì bị lừa cho nghèo đi một tí cũng ko sao :D

.. em không biết Mỹ thế nào chứ hồi em sang bên này học em làm đúng thế nên em cũng bảo thế .. đúng là 2 tuần sau em nhận được offer của nó mà .. xong rồi may đúng dịp tháng 11 nó có đại diện đến BC .. thế là vào .. nó xem academic .. thấy tốt đẹp --> nó nhận luôn ..:D:D .. cái này cũng có 1 phần may mắn ..:D:D >. nhưng mà cứ phải thử mới biết được ..

theo em thì cứ tự mầy mò mới có kinh nghiệm .. còn hỏi thế này là quên nhanh lắm ..:D:D >..

.. mà công nhận bên anh cái academic nó có vẻ chú ý nhiều ..:D:D ..

anh Hiếu ơi VA forum là cái gì ???Thế chị XP bây giờ học ở MỸ bang nào & trường nào vậy ???

THực ra bây giờ hỏi để biết về sau có nhiều hiểu biết :)) .Vả lại iem cứ hỏi trc đã chứ đc đi du học là một chuyện vô cùng là to tát đáng bàn đển vỡ đầu ! :))

.. mà được đi rồi thì giống như lên Cà Mau du lịch em ạ ..:)) .. :D:D ..

@em Khoa: VA forum là www.vietabroader.org/forum. XP hình như học Oregon còn trường nào anh ko biết :D
@em Thủy... Đã thống nhất lên Tây Nguyên rồi, bây giờ lại xuống Cà Mau...:D:D

Máy hôm mới lên .

@Hiếu : cuối cùng đã chen chân đc lên VA nhưng ở đấy có vẻ ko hay bằng HAO do tin tức ko đc cập nhật thường xuyên do mọi người ko thường xuyên vào !!! :eek:

Đàm Minh Hiếu đã viết:
@em Khoa: VA forum là www.vietabroader.org/forum. XP hình như học Oregon còn trường nào anh ko biết :D
@em Thủy... Đã thống nhất lên Tây Nguyên rồi, bây giờ lại xuống Cà Mau...:D:D
.. thì mỗi vùng 1 không khí ..:p:D:D .. đấy là em nói theo vùng mà :)) ..:D:D :biggrin: ..

mà em vừa cộng điểm cho anh xong rồi anh bếu rếu mặt em .. :nono: .. lần sau thì đừng hòng có điểm . :nono: .. em sẽ trù dập cho đời anh tan tác .. :)) ..:D:D .. b-)

Đấy nhá bà con chứng kiến...mod đe dọa thường dân..em Thủy mà ko cộng điểm tiếp cho anh, anh kiện lên Admin bây giờ...:p :p :D :D

Back
Bên trên