UK university

Nghiêm Minh Quân
(cá béo)

help, khẩn cấp. Các anh chị nào làm ơn cho em biết các thông tin về các trường đại học ở Anh được ko.
Nhất là về các truòng cùng đòi hỏi. Em muốn học business admini, hoặc là chem engineering.
Nhì là về finaid và học bổng.
LÀm ơn cho link, địa chỉ và source cụ thể a.
cám ơn nhiều

Học mấy môn như em nói thì hầu hết ở trường nào cũng có! Điều quan trọng là em muốn học trường ranking thế nào?! Xin học bổng học Undergraduate là khó lắm lắm đấy! muốn danh sách các trưởng tuốt tuồn tuột ở UK thì vào Google.com mà search cho University list UK còn cụ thể vào web của sinh viên việt nam ở UK mà xem em ạ
www.svuk.org.uk/forums

some

Sao em không vào Yahoo.Uk&Ireland rồi vào university i', thì rất nhiều các trường, đủ cả.
Không thì vào trang web của Hội đồng Anh www.educationuk-vietnam.org hay www.nis.ac.uk
Về học bổng thì có thể tìm học bổng của Đại học ở www.scholarship-search.org.uk
Nhưng chị nghĩ, muốn vào ĐH của Anh thì cũng khó đấy, vì thường là người ta bát dự bị này nọ
:D

Muốn xem ranking thì tốt nhất vào The Times or The Guardian mà xem :)

Vương Gia Vũ cũng học Ams a`! Hỏi cái trên svuk.org.uk có nhiều dân Ams không? Vũ học lớp nào của Ám đấy?

Oái, tớ kô học Ams :) hihi.. yeah, trên SVUK nhiều dân Ams kinh khủng hic hic.... Vân Hà là ai thế nhỉ? Nghe quen quen :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
Quen cái gì mà quen :D . Ai mà chẳng trông quen quen :D
Tại tớ cũng tham gia forum ở svuk mà nên hỏi thăm thôi.
Có thể giới thiệu vài người ở svuk mà là dân Ams không?
Thế ở Uk Vũ học ở đâu?

hi Vân Hà,
hóa ra ấy cũng tham gia trong SVUK à :"> hihi.. ID là gì thế :eek: :)
Nói chung dân Ams trong SVUK thì nhiều vô kể, chuyện của SVUK nên sang bên đó bàn thì hay hơn ;) Đây là forums trường Ams mà :)
Tớ học ở đâu á, nhìn profile của tớ (trong SVUK) thì biết ngay :p

ui, hic, em muốn học marketing, mà sao LSE ko có là sao ạ.:((...
anh Vũ ơi, cái Times ranking đó có tin đuợc ko?...ko có cái nào của đại loại như BAC hay gì đó làm à....mấy chị bên Prudential lại bảo em dù sao cũng chỉ là magazines làm thì ko đuợc cx lắm.....hc....em ko hiểu nữa......chỉ có điều em điên nhất là lSE ko có marketing.chẳng lẽ marketing là ngành ít thông dụng đến thế à..:((

Vũ Hoàng Yến đã viết:
anh Vũ ơi, cái Times ranking đó có tin đuợc ko?...ko có cái nào của đại loại như BAC hay gì đó làm à....mấy chị bên Prudential lại bảo em dù sao cũng chỉ là magazines làm thì ko đuợc cx lắm.....hc....em ko hiểu nữa......chỉ có điều em điên nhất là lSE ko có marketing.chẳng lẽ marketing là ngành ít thông dụng đến thế à..:((

Why does LSE offer no marketing courses? Well, I think it's partly because Marketing, mainly composed of promotion, selling, and channel management, has a lot to do with practical skills rather than critical thinking. The traditional curriculum at LSE establishes the expectations for learning that form the foundation of its pledge to promote rigorous mathematical knowledge and economic analysis, which kinda mismatches the needs of a Marketing undergrad. I think this is a possible reason why LSE doesn't offer Marketing course.

Vũ Hoàng Yến đã viết:

Oái, xin lỗi em Yến là bây giờ mới trả lời được :( Đợt vừa rồi tham gia giải bóng đá SVUK nên....chẳng online mấy :-"
Anyway, cái The Times Ranking đó là hoàn toàn tin tưởng được, họ lập ra bảng ranking đều based on valid data, nên em yên tâm :)
Chuyện LSE kô offer Marketing có lẽ bạn Khoa gì đó đã trả lời chính xác. Nếu em nghĩ vẫn chưa thuyết phục, em nên viết email trực tiếp hỏi LSE ;)
Vậy nha,
take care

Anyway, cái The Times Ranking đó là hoàn toàn tin tưởng được, họ lập ra bảng ranking đều based on valid data, nên em yên tâm :)

Đúng đấy, người ta bỏ ra bao nhiêu tiên để đánh giá và xếp hạng mà. Nghe nói LSE cũng tốt. Tự mình tìm hiểu đê, mấy chị ở Pru cũng giúp 1 phần thôi.

Back
Bên trên