truyện chưởng, nghĩ gì

• Bắt đầu lucsi
  • Ngày bắt đầu
Ko phải là chỉ biết đến thế mà là chỉ nhớ đến thế thôi :D Còn 1 vài bộ nữa như cô lâu quái kiệt + 1 số bộ nữa nhg mà nhạt nhẽo quá nên đọc xong trôi tuột luôn :| Chẳng có gì mới lạ :|

Buồn cười chết đi được:)) . Cổ Long mà lại chỉ có LTP với "Cô lâu quái kiệt". :))

Tuấn Anh nói thế này mà vào Nhạn Môn Quan thế nào cũng bị đá văng ra ngõ liền.

chỉ buồn cười chết thôi à ???
xin lỗi chú Tuấn Anh, Cổ Long ko có bộ nào là CLQK hết, đọc mấy bộ CL rồi mà đã trôi tuột ??? hiểu ra cái gì chưa mà bảo không có gì mới lạ ???

Ơ đọc trên mạng nó ghi thế hay là sai tên, link này, Cổ Long có nhiều truyện lắm hay là mấy anh chưa đọc đã nói ng khác ? =.= :
http://www.saharavn.com/index.php?page=4&sub=403&script=index&theloai=6&tid=788
Em đọc vài ba bộ thấy cốt truyện thế nào thì nói như thế, nếu anh có lòng hướng dẫn thì giới thiệu cho em 1 vài bộ hay , đừng khinh miệt nhau thế =.=

Chỉnh sửa lần cuối:
anh có qua link của chú rồi, trong đấy Cô Lâu Quái Kiệt, Âm Công & Bạch Cốt Lâm ko phải của Cổ Long
vấn đề là Cổ Long mất rồi nên truyện ăn theo giả hiệu nhan nhản ra, đọc nhiều so sánh văn phong thì biết

Thế thì bó tay rồi mới đọc như em thì phân biệt = niềm tin =.=

Thì nghe cứ kiểu kiểu thế :D Hehe :D
Ngoài Cổ Long còn có độc cô hồng, ưu đàm hoa, ngọa long sinh, ... anh giới thiệu bộ nào đi, chứ trong hàng thuê truyện nhiều truyện đọc như sh!t -.-

ừ thì kiểu kiểu thế vậy
nếu chú đọc được trên PC thì lên Nhạn Môn Quan mà dl
cái link của chú ngoài 3 cái truyện trên thì còn lại đúng CLong
đang quen Kim Dung thì tìm Thiết huyết đại kỳ, võ lâm ngoại sử & ân thù kiếm lục

nếu đây là nhạn môn quan thì nhúm các ngươi đã vào địa lao đếm chân gián rồi. hô hô hô... Mà chú T.Anh sao lại chưa đọc Lý tầm hoan hỉ nhỉ?

ờ thì rỗi việc xem bạn hiền chat tinh đến đâu rồi, không có gì để lại thì cũng hơi buồn, nhắc nhở thằng em mấy truyện xa xưa...

Mấy cái thằng này, suốt ngày đá đểu nhau
Anh đã bảo rồi, đọc KD hay thật, nhưng anh đọc 16 bộ KD xong đọc Ưu Đàm Hoa là anh phê lòi quên tiệt 16 bộ kia luôn. Nhân vật chính lúc nào cũng võ công đệ nhất thiên hạ, vợ không phải ngũ đại mỹ nhân thì cũng lục đại mỹ nữ của võ lâm giang hồ...

Ưa Đàm Hoa hình như em cũng có đọc qua,nhg mà ko nhớ nổi truyện tên là gì và tình tiết ra sao, chắc đúng là trong khuân mẫu cổ " có thù học võ trả thù lấy vợ " òi :)) :)) Tác giả rẻ tiền :))
À anh liệt kê hộ em 16 bộ của KD đc ko, em chưa đọc hết :|

Chỉnh sửa lần cuối:
ko chỉ là trả thù giết được cừu nhân mà còn giết cả sư huynh sư đệ sư phụ sư tổ của cừu nhân nữa, giết xong thì lại lòi ra tiếp, giết đến khi nào ưu lão nhân gia mỏi tay thì thôi, hết truyện. đọc những lúc rỗi rãi cần giết thời gian thì cũng tốt, ít nhất ông này tả phong cảnh ko tồi tí nào
còn võ công đệ nhất, lấy được mỹ nữ đệ nhất thì sao ?? như Thương Thiên Vũ, Thuần Vu Kỳ, Phạm Vân Long đọc thấy ko = 1 góc của Phó Hồng Tuyết, Dương Tranh
thật tình em không hiểu anh có nói đùa ko ?? :D
mà tính cả Trích Kiếm Thiên Nhai hay sao mà Kim Dung có 16 bộ ?

@anh Trung: ý anh là muốn bảo Ưu Đàm Hoa hay hay dở? Thật ra thì ai thích Kim Dung, Cổ Long hay Ngoạ Long Sinh, rồi còn nhiều nữa em không ý kiến. Có điều anh Trung nói có đầy đủ câu chữ một tí, em đọc câu: "Nhân vật chính lúc nào cũng võ công đệ nhất thiên hạ, vợ không phải ngũ đại mỹ nhân thì cũng lục đại mỹ nữ của võ lâm giang hồ..." là muốn nói về truyện của ai?

Ờ thì anh tính cả cái Việt Nữ Kiếm cuối cùng chẳng phải 16 bộ Kim Dung là gì (đừng hỏi kĩ nhé, đọc nhiều anh lẫn hết *** nó rồi, lần trước ú ớ thế nào bảo bộ Thư Kiếm Ân Cừu Lục có thằng đầu to bị giam trong phòng sách mới bỏ cha)
Anh thích Ưu Đàm Hoa thật tình. Đọc truyện đấy không mất công nghĩ nhiều, tình tiết đơn giản trôi tuồn tuột. Võ viếc nó tả có chú thích đàng hoàng. Anh đọc Ưu Đàm Hoa hết sạch rồi, giờ ai mà tìm được cho anh 1 bộ chưa đọc chắc anh cảm ơn đến già mất (thậm chí vào cả forum và những chuyện đang dịch dở của nhạn môn quan cũng hết)
Nói thật anh ghét nhất Ngọa Long Sinh, Cổ Long đọc không thích. Kim Dung thích một số bộ thôi.

Back
Bên trên