Trung tram mon

Chu Lê Cường
(chulecuong)

Trung co the che bien thanh nhieu mon an thich hop voi nhieu loai nguoi. Vi' du nguoi om co' the an trung trang ngai? cuu. Neu boi bo suc khoe an trung hup hay trung danh voi bia...
Hom nay em xin gioi thieu mon canh nau voi trung:

+dau cat nho?
+suon dem ninh len lay nuoc.
+hanh la voi gia vi vua du? + ca` chua
+sau khi thay canh chin.Dap 1,2 qua? trung vao va quay deu...
An the rat ngon va` bo^? Co' khi ko can ninh xuong cung duoc. Chi can ca` chua , hanh la' , rau mui ...thoi

Thế chả nhẽ ko còn ai làm món gi` về trứng nữa hả??? Thê có ai làm món trứng đúc thịt chưa nhỉ????
+Trứng vịt
+Miến
+nấm hương
+mộc nhĩ
+Hành lá
Trộn lẫn lên và rán. Ăn kèm với nước sốt cà chua rất ngon

Kinh, thấy Cường đảm đang thế này thì thôi, cho ấy chê con gái lớp mình mấy câu vậy...:D:D:D

Hic, mình chỉ biết làm mấy món trứng đơn giản thôi: Vd như đúc thịt, ngải cứu, ốp la..v...he`, trình độ còn kém lắm....

Không dám đâu Hằng ơi. Tớ chỉ giỏi LT thôi chứ thực hành thì còn kém lắm . MOng được sự chỉ dạy của HẰNG ...

ừm, biết nói năng lễ phép thế là tốt....
để sau này ta sẽ dạy thực hành cho...
sao topic này nói chuyện linh tinh thôi nhẩy, cường post thêm mấy bài nữa đi nào....

tớ dạy mọi người làm trứng ngải cứu nhé:
+ngải cứu thái nhỏ ra
+lấy trứng gà đánh lên
+cho 1 vốc lá ngải cứu vào trứng...
+đánh đều lên và.................RÁN........:D:D:D

Chẳng nhẽ chỉ có từng ấy món thôi sao??? Cho thêm mấy món nữa đi cho nó rôm rả mọi người ơi...Tớ thấy trứng trưng cũng ngon đấy nhỉ.
Cà chua , hành lá , nước mắm , dầu ăn , trứng vịt
Cho dầu ăn vào nồi đun sôi , chưng cà chua ( đã cắt nhỏ)lên , cho thêm ít hành phi vào. Sau khi thấy cà chua chín ra nước thì cho trứng vào đánh đều , cùng lúc cho nước mắm vừa đủ. Khi thấy các thứ đã chín tới thì cho hành lá cắt nhỏ vào đảo đều.
Món này ăn với cơm lúc nóng rất ngon đấy....

còn một món nữa,ngon ,bổ : Trứng mật ong( dùng để vỗ béo tốt phết)
cần khoảng 2 chục trứng gà ta, 1 lọ mật ong. Trứng đập trực tiếp vào lọ mầt ong ( lưu ý đừng để trứng vỡ ) ,chỉ cần để khoảng 48 tiếng ,trứng sẽ tự chín nhờ mật ong. Khi ăn trứng sẽ dẻo, thơm mùi mật . Mỗi tối ăn 1 quả,đảm bảo béo lên trông thấy . Hic,nhưng hình như trứng tớ làm không thành công hay sao ấy, tớ ăn bao nhiêu mà vẫn thảm thiết quá :((

Cha` . Mon ngon qua' . Thao nao thay ban TM lop minh dao nay beo ra. Hoa ra duoc tam bo^? nhieu = trung mat ong. Cam on TM dong gop cho cai topic cua minh nhe'. To hien gio chua co' mon trung gi` dac biet ca? Hen cac ban khi khac vay. Di hoc them da~

hahaha, béo lên ư? tốt quá, hehehe,nhưng Cường có khen đểu không đấy? Mai béo là ta... Mai Béo... Mai béo...

đấy nhé, lần này là cường đi ngược topic đấy nhé.thế mà cứ kêu tớ mãi....:D:D:D:D

Món trứng luộc

NGuyên liệu:
-tRứng và trứng
Cách làm :

Cho vào nồi luộc hoặc ai có ấm điện(chắc dân duhọc nhiều) thì để vào đây đun khoảng 10'.TRứng chín ngâm nước lạnh .Xong

ặc cái lão Huy anh có cái avatar ghê quá !!!! em biết món trứng rán cho mỡ vào chảo cho trứng đã được đánh lên vào rán ---------> chín =======> ăn !!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên