Trumpet....

Trần Lê Hưng
(fronzen_eagle)

Active Member
Kèn Trumpet là 1 loại nhạc cụ khá đc nhiều người ưa thik âm nhạc sử dụng... Nhưng nó thật có khoảng cách vs các học sinh... Em dám chắc trong trường này, số người biết chơi kèn trumpet nói chung và các loại kèn đồng khác nói riêng chỉ đếm trên đầu ngón tay. Vì vậy em tạo ra 2pic này giúp mọi người hiểu hơn về các loại kèn.. :D
Em là người bít chơi kèn Trumpet.. :D

Hay đấy, tiếp tục đi em. Hồi trước em có học trumpet qua đội trống của trường không? Một số trường cấp 2 cũng cho một số học sinh đi học thổi kèn mà (hoạt động Đội ấy).

em có tham ja anh àh ...
Nhưng ở trường thì do số lượng kèn có mấy cái nên em ko tham ja nữa, em đc chuyển thẳng lên cung thiếu nhi học < tập hợp thành viên tất cả các trường :D >.... ở trường thì em đc miễn tham ja nhưng cuối năm vẫn đc nhận tiền tham ja công tác đội của nhà trường ... :D
Ở trên cung thiếu nhi thì chất lượng vs số lượng kèn tốt hơn ở trường nên chất lượng đội nghi thức trên cung nó tốt hơn, thường xuyên đc cử đi đón các đoàn đại biểu, đi tham gia các cuộc thi :"Tiếng kèn đội ta" do hội đồng Đội TW tổ chức, có lần còn đi đến cả :-? Phú Thọ cơ ... :>
Nhưng bây h thì em nghỉ rồi :( đang định mua cái kèn về chơi nhưng mà hok có money, chán quá ... đợi khi nào có tiền chắc quên hết nghề luôn .. :((

Thế chắc là em thổi cũng khá lắm phải không. Bỏ dở thì tiếc thật, nhưng ngắt quãng một chút thì chẳng sao cả đâu. Anh nghĩ một cái kèn trumpet chắc khoảng 6-7 triệu đúng không? Em thử lúc nào xin bố mẹ xem, hoặc tiết kiệm dần.
Thổi trumpet cũng có thể sang học jazz được đấy. hoặc nếu em có hứng nhảy sang trombone cũng hay.

Anh Tú ơi, mỗi loại kèn có yêu cầu gì đặc biệt về mặt thể chất đối với người thổi không ạ ?
Em Hưng: em thấy chơi trumpet khó ở chỗ nào và dễ ở chỗ nào? ;)

Thế chắc là em thổi cũng khá lắm phải không. Bỏ dở thì tiếc thật, nhưng ngắt quãng một chút thì chẳng sao cả đâu. Anh nghĩ một cái kèn trumpet chắc khoảng 6-7 triệu đúng không? Em thử lúc nào xin bố mẹ xem, hoặc tiết kiệm dần.
Thổi trumpet cũng có thể sang học jazz được đấy. hoặc nếu em có hứng nhảy sang trombone cũng hay.
bố mẹ bảo khi nào đỗ đại học thì mua, nhưng mà em sợ từ h ---> ĐH thì sợ hỏng hết môi.. :(:)(( Cái này lâu ko chơi là hỏng hết... :(:)(( Phải học lại từ đầu.. :-< Còn chuyển sang trombone or jazz thì chắc em ko chơi đc... phải đi học nhưng mà thời gian của em thì hơi ít...:)
Anh Tú ơi, mỗi loại kèn có yêu cầu gì đặc biệt về mặt thể chất đối với người thổi không ạ ?
Em Hưng: em thấy chơi trumpet khó ở chỗ nào và dễ ở chỗ nào? ;)
Đòi hỏi nhiều chứ anh... :)
1/ yêu thik nghề...
2/ phải biết điều hoà nhịp hơi của mình đúng lúc, ko đc cố quá mà quá cố...
Còn chơi trumpet thì khó là khó ban đầu thôi, nhưng theo em bít thì mọi người ban đầu học đều học trumpet thì phải.. :-? nó là căn bản của loại kèn... khó nhất là chỗ đấy, còn sau khi học thổi, phối âm thì dễ ấy mà...:) khó nhất đoạn đầu thôi...

Back
Bên trên