Trois fois trois font combien ?

Anh Hà :nono:, vừa phê bình người khác câu bài xong đã.... :))...
Anh Trung viết gì thì kệ anh ý... mình em với anh ý biết thôi :>, anh Trung nhỉ? ;;) ;))

Nguyễn Mai Hồng đã viết:
Anh Hà :nono:, vừa phê bình người khác câu bài xong đã.... :))...
Anh Trung viết gì thì kệ anh ý... mình em với anh ý biết thôi :>, anh Trung nhỉ? ;;) ;))

"Này thì mình em với anh ý biết thôi này" :biggrin: :biggrin: :biggrin:
anh viết là anh ko nghĩ như anh Phương, nếu chỉ chơi chữ thì anh Phương đúng, còn ko phải chơi chữ thì anh chẳng nghĩ được gì cả. :-/ :-/ :-/
Bon, Hồng Hà cứ tiếp tục câu bài đi nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ủa, thế anh Chí Trung giải thích cái! Mà em thấy cách giải thích của anh Phương không ổn! une heure chứ có phải un heure đâu mà dịch thế được?

Chả hiểu cuối cùng thì mọi người nói về cái gì cả :p Sao em MF lại cũng đú chui vào đây là thế nào?

:)) Vấn đề này lớn quá, làm các bác nhà ta tốn bao nhiêu chất xám mới giải đáp được :))

Thực ra câu chuyện về máy quả trứng rán này là 1 câu thành ngữ, đại khái tóm lại trong 2 từ là: "rất nhanh" hay là "nhanh như rán trứng" kiểu kiểu như vậy. Nhưng ko hiểu bác Trung mang ra đố các đàn em là có dụng ý gì đây? :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh Hoàng nói em mới biết là có câu thành ngữ thế này đấy, ngộ nghê :p
Bạn Việt tái xuất giang hồ vào đây câu bài à? :D

Ờ nhờ, giờ mới thấy anh Việt vô đây câu bài => em cũng phải câu thêm một bài nữa chứ!:)) :)) :)) :))

Hê, anh đâu có ý định câu bài đâu, nhưng tại có mỗi 1 vấn đề nho nhỏ mà tốn tới gần 30 bài viết thì hơi kì :p

Ơ, thế cuối cùng không có ai trả lời được cái này à? Anh Trung đâu rồi?

Hơ, Huy không đủ thông minh để trả lời hả :D

Òai! Em là cái thể loại gì mà dám chòi vô đây hả anh Việt? Trình bằng cái con ruồi, làm sao đè bẹp được mấy chú tịnh francais! :)):)):)):)) Mà anh Việt không trả lời được hay sao mà dí cho thằng em thế này? ANH VIỆT KHÔNG TRẢ LỜI ĐƯỢC À????? :D:D:D:D:D:D:D

Nếu nói về phương diện nấu nướng thông thường thì thời gian luộc 3 quả trứng không theo quy tắc toán học. Tức là 1 quả thì 3 phút (thực tế chưa chắc là 3 phút, còn tùy nồi, tùy bếp :))), 3 quả không phải 9, cũng không phải chỉ 3 phút. Luộc 1 quả trứng nghĩa là làm nhiệt độ trong quả trứng nóng lên dần dần cho đến chín, luộc 3 quả nghĩa là làm nóng dần 3 quả cho đến chín; tất nhiên nhiệt độ 3 quả trứng so với 1 quả trứng trong cùng 1 thể tích nước sẽ khác nhau, tức là sẽ phải dư thêm vài phút nữa. Tóm lại, giả thiết luộc 1 quả 3 phút thì luộc 3 quả cũng phải từ 4 phút trở lên :))
Còn nếu đây là đố mẹo thì.. chịu!! :D

luộc quả nào ăn luôn quả đấy thế là đỡ khỏi tính toán nhiều, mệt đầu!

Ơ, ừ há, sao không ai nghĩ ra :)) Thế thì muốn ăn 3 quả trứng luộc, đúng là phải ít nhất 9 phút rồi :)) :))

Ặc, con NP câu bài hàng loạt, khiếp thật!!!

Back
Bên trên