Transfering

Dương Việt Khánh
(Seravi)

Ừm, mới vào học được 1 học kì thôi nhưng Khánh hiện đã ngăm nghe transfer rồi -_- ...

Các bận đàn anh, đàn chị có thể cho em giúp vài lời khuyên được không ạ?

- Nên transfer?
- Lợi ? Hại?

đầu tiên phải xác định lý do transfer đã. Vì muốn học 1 trường tiếng tăm hơn? Vì trường hiện tại ko tốt hoặc ko có ngành học mà mình thích? Phải biết lý do trước khi định "ngăm nghe transfer"
Rồi đến đoạn tìm trường...
Rồi xem chance được chấp nhận có cao ko. Tớ nghĩ là ko nên reach vì nếu ko được chấp nhận thì rất tốn sức.

Nói chung định transfer là 1 quyết định khá đau đầu ;)

Anh chị cho em hỏi anh chị có biết trường nào có ngành chemical engineering mà cho học bổng không a? Tại vì em ngồi tìm một lúc thấy chúng nó chả cho xu nào cho transfer ma họa hoằn có thì không quá 3k??

Lafayette, Bucknell, với cả Swarthmore có Chemical engineering (mình cũng đinh học ngành này) Ngoài ra tất cả các trường Poly technic đều có thì phải. Mà bạn định học phần nào của chemical engineering thế. Industry/Manufacture hay Pharmeceutical, petroleum??

Bạn Khánh này giống tớ quá, tớ cũng định transfer, đang điền đơn với các thứ!

Nói chung transfer sau 1 năm thì thường rắc rối hơn. Thêm nữa một số trường ko cho aid cho international transfer student :(( anyway, muồn tìm trường thì lại lên usnews.com, princetonreview.com hay là fastweb.com

good luck
ps. bạn khánh đang học trường nào thế? :D

Smith has some full scholarships for engineering majors. They are developing a very good engineering program including chemical engineering. ;)

Sao cái Diều Hâu cứ dụ mình vào Smith thế nhờ,...:D:D vào đấy thì năm sau em Nam Anh làm sao mà vào được :)):))

To Hiếu: Tớ chưa quyết định la học chuyên về cái gì cả, chỉ biết là chemical thôi. Cái đó muốn học lên các level cao hơn rồi quyết định.

Về transfer tớ cũng lên usnews ngắm nghía nhưng mà nhiều trường nó chỉ cho tiền transfer sang với tư cách là junior thôi?? Tức là bây giờ tớ transfer sang lam sop. của nó thì nó chả cho xu nào hết.
Thanks bạn Hương nhé, tớ sẽ check Smith.

Back
Bên trên