Tranh thêu tay và nghệ thuật sắp đặt

Hoàng Anh Tuấn
(nguoi_ha_noi)

www.dalat-historyvillage.com
Traditional Hand Embroidery Village - XQ Da Lat
Đó là một cái nhìn rất lạ, một nơi các bạn yêu thích nghệ thuật có thể tham quan tìm hiểu và suy ngẫm.
Còn nếu các bạn có điều kiện được lên Dad Lạt, các bạn có thể ghé qua địa chi này:258 Đường Vòng Lâm Viên-Đà Lạt.
Tại đó các bạn có thể thưởng thức những tác phẩm tranh thêu tay, những bức tranh, được giới thiệu về lịch sử phát triển của nghệ thuật thêu tranh tay của Việt Nam, được xem các Nghệ nhân làm việc, và theo tôi, là một người yêu nghệ thuật, tại đó các bạn có thể tìm thấy rất nhiều điều để làm giàu thêm tâm hồn nghệ thuật của mình.

Em cũng từng vào XQ trên Đà Lạt rồi, nó tên là Đà Lạt Sử Quán. Cầm một bát nước chè xanh có gừng, trong tiết trời se se của Đà Lạt, bước qua những phòng trưng bày đèn vàng...cảm giác thật tuyệt vời!!! Thích nhất là vẻ đẹp mong manh của những bức tranh thêu tay, và phục nhất là những bức thêu hai mặt!

Những người có hứng thưởng thức không cần phải lên Đà Lạt nữa, có thể tới phòng trưng bày XQ ở Hà Nội, phố Hai Bà Trưng, gần Quốc Anh IEC.

Đà Lạt XQ bây giờ nổi tiếng thêu tranh bằng... tóc... Ai có hiểu biết gì về vấn đề này xin phổ biến giúp... :))

anh Tuân ơi,cai link ko xem duoc
em cung rat la mau me may cai tro theu thua,nhat la tranh theu tay cua Da Lat,dep vai luon.Hoi be em cung rat la hay theu(hoi lop 4 co BT thu cong ay)nhung bay gio thi ko co thoi gian,chi thinh thoang tet day hoac lam tui thoi
PS:cai may nay ko danh co dau duoc,moi nguoi thong cam nha

Back
Bên trên