Trợ giúp du học Úc

Nguyễn Thị Mai Trang
(ntmtrang284)

Xin chào mọi người, mình là Trang, nhân viên Dịch Vụ Khách Hàng Quốc Tế (ICS) của Commonwealth Bank tại Việt Nam.

ICS là dịch vụ hoàn toàn miễn phí trợ giúp các bạn mở tài khoản từ Việt Nam trước khi qua Úc. Những thuận lợi mà bạn sẽ nhận được đó là:

+ Bạn không mất một khoản phí nào, kể cả phí điện thoại.
+ Thủ tục mở tài khoản đơn giản, nhanh chóng ( Trong vòng 24 đến 48 tiếng đồng hồ).
+ Nhân viên nói tiếng Việt sẽ trực tiếp gọi điện từ Úc về cho các bạn để thông báo số tài khoản và chi nhánh gần nơi bạn ở nhất để bạn đến kích hoạt tài khoản.

- Nếu như bạn là sinh viên, tài khoản Streamline hàng ngày của bạn sẽ là lựa chọn Student Option, với ưu đãi là sinh viên sẽ được miễn phí phí duy trì tài khoản (để có được điều này đòi hỏi hàng năm bạn phải xuất trình thẻ sinh viên cho ngân hàng), đồng thời miễn phí rút tiền trong suốt thời gian theo học.

- Nếu phí đóng học trong năm tiếp theo chưa được sử dụng tới, bạn có thể mở một tài khoản định kỳ. Loại tài khoản này có lãi suất khá hấp dẫn. Gửi từ AUS $5000, lãi suất sẽ là 4.2%; nếu gửi AUS $ 10.000, lãi suất sẽ là 4.9%; nếu gửi nhiều hơn 10.000, lãi suất sẽ là hơn 5%.

- Hàng tháng Commowealth sẽ gửi đến cho các bạn những bản sao kê tài khoản theo yêu cầu của bạn. Điều này trợ giúp rất nhiều trong việc minh bạch tài chính để xin thiết lập các khoản vay hay xin định cư tại Úc.

Hiện nay do Commonwealth Bank đang chờ giấy phép hoạt động tại Việt Nam nên chưa thể quảng cáo rầm rộ ra công chúng. Tuy nhiên, ICS đã đi vào hoạt động được một thời gian rồi nên mình xin thông báo để các bạn được biết.

Dịch Vụ Khách Hàng Quốc Tế của Commonwealth Bank of Australia.

Freecall: 1800 1507
Website: http://www.commbank.com.au/movingtoaustralia

Hiện nay, bọn mình đang xây dựng website bằng nhiều ngôn ngữ, bao gồm cả tiếng Việt, hy vọng cuối tháng 5 sẽ hoàn thành. ( Bây giờ chỉ có Tiếng Anh, mọi người thông cảm!)

Thank you for your kindly attention!

Back
Bên trên