Trở ngại tiếng anh

Hoàng Ngọc Trưởng
(stinghandsome)

_Em có dự định du học Anh hoặc Hà Lan (có thể là Mỹ) sau khi tốt nghiệp lớp 12 hoặc lúc đang học đại học, cũng có thể là du học cao học sau khi tốt nghiệp đại học.
_Vốn tiếng Anh em cũng có một chút về ngữ pháp, còn về tự mới thì học được một thời gian lại quên. Do em thi khối A nên thời gian này em chỉ dồn sức học Toán, Lý, Hoá, mấy môn kia buông xuôi hết. Tiếng Anh có lẽ đến lúc thi thì cũng quên gần hết.:(( :((
Em muốn hỏi các anh chị:
1.Đối với người học tiếng Anh kém thì
_Du học ở nước nào là thuận tiện nhất cho việc học và trau dồi tiếng anh chỉ trong một thời gian ngắn?
_Em nên học tiếng anh ở trong nước trước khi du học hay sang đó mới nên học?
_Em nên đi du học vào thời điểm nào là phù hợp nhất.
2.Đi du học em cũng có ý định làm thêm, liệu việc học có vất vả không, có choán hết thời gian không. Một sinh viên bình thường sau khi đến trường cần bỏ mấy tiếng để tự học?
3.Nếu em đang học một đại học ở nước ngoài mà có ý định chuyển sang một trường khác ( có thể ở nước khác hay tại đó ) thì có được không, có mất nhiều thời gian không?
4.Học phí học tiếng anh ở nước ngoài trung bình là bao nhiêu?
Tái bút: Trả lời chính xác, rõ ràng, vở sạch, chữ đẹp, không bàn tán những vấn đề ngoài luồng.:-" >:)

muốn đi mà tiếng Anh kém thì hơi mệt rồi :-?
1. a, 1 thời gian ngắn thì fải xem em nỗ lực đến đâu, tự học là chính mà :D còn môi trg thì em học như nào khi em ko hiểu ng ta nói j? :eek: Cơ bản bao h cũng nên lấy ở nhà em ạ :D
b, Học trong nước và có học nghe nói đầy đủ thì có khác j học bên ngoài đâu. Hơn nữa trong nước ngữ pháp học dễ hiểu hơn. Bọn mà sang take English course thì hầu như là dân châu Á mà, chán òm :p
c, Khi nào em thấy mình sẵn sàng về mọi mặt. :D

2, Nếu em học ĐH thì 1 chương trình học toàn thời gian yêu cầu tối thiểu em fải học 1 lượng bằng 1 việc làm toàn thời gian. Tối thiểu tức là 8h / ngày, 5 ngày / tuần. Trừ đi những tiết lên lớp thì em fải tự học cho đủ bằng đó.

3, Chuyển trg bên này dễ lắm em à, miễn là em được nhận vào 1 trường khác thì nó lo cho em từ A-Z.

4, Học phí học TA không hề rẻ :)) dao động khoảng 700$ - 1000$ / tháng tuỳ nước tuỳ trường và tuỳ độ dài của khoá mà em muốn học nữa. Dài thì chia trung bình ra đương nhiên sẽ rẻ hơn rồi.
Good luck ^^

Back
Bên trên