trả lời thôi

• Bắt đầu Khách
  • Ngày bắt đầu
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
K

(Khách)

Guest
Về nguyên tắc, đã là đồ chùa thì cứ dùng cho thoải mái đi ^_^ (cái vụ host hay domain gì đó - nếu đúng).
Còn cái việc mà bạn báo cho ai thì cũng là quyền của bạn thôi ... Việc vi phạm bản quyền thì công nhận bạn đúng, bạn phản ứng như thế không có gì là lạ cả, nhưng một người có đủ khả năng nghĩ đc như bạn không nhiều, bạn cũng thừa đủ thông minh/suy nghĩ để ngẫm lại việc mình làm có nhất thiết phải như vậy không ??? Tôi không bàn vấn đề đó nữa.
Nhưng chột dạ nghĩ ... cái đồ free đó là của bọn Tây, dùng hay ko dùng chẳng ảnh hưởng gì đến quyền lợi của những người VN khác không sử dụng nó ??? Thiết nghĩ, là người VN với nhau ấy mà, không bảo vệ nhau thì thôi, còn đi bới móc cho bọn Tây cái vụ host hiếc ý làm cái qué gì, ko biết nó trả bạn bao nhiêu cho thông tin này ??? Cái này thời chiến tranh, người ta gọi đó là chó săn đấy ^_^. Nhưng sao NTOL vẫn vào đc mà ^_^ thế là thế nào ấy nhỉ, thông tin của bạn bị sai à???
Sống ở môi trường khác ( nhất là nơi hoàn hảo như UK) chắc bạn không thể lường trc hết được các quan hệ phức tạp của xã hội VN, nên mấy thằng đi Tây về đểu chửi VN cả (còn những ng Vn thì bảo nó giỏi thật, nhưng bị điên/ đầu óc có vấn đề ^_^)
Vậy nhé, khi nào sẽ sang Tây xem ở bên đó nó hoàn hảo thế nào mới đc, chứ sản sinh ra những thành phần như vậy là bùn lắm ^_^

Ô hô hô, vậy là người VN thì phải kéo nhau thành tội phạm hết sao?? :)) Vả lại, ăn cắp của thằng khác là 1 chuyện, còn ăn cắp của mình mà cứ để cho nó ăn cắp thì chỉ có thằng ngu nó mới chấp nhận thôi. Cái vụ forum NTOL bị xóa trong vòng 1 ngày, sau này nó trả lại host vì đã có thái độ hợp tác trong việc trả lại bản quyền cho bộ gõ tiếng Việt. Mà nếu muốn đi thêm lần nữa thì vẫn còn cái vi phạm ở vB & extremepixels nằm chờ đó. :)) Mà cũng xin nói thêm là chẳng có cái gì là đồ chùa đâu ạ, chỉ có đồ bị ăn cắp thôi.

Nói chung là cái thằng ăn cắp mà có bị bắt đi chăng nữa thì cũng chỉ có thể giảng giải cho nó ăn cắp của người khác là sai thôi. Chứ còn gặp phải thằng nào mà cứ khăng khăng với chủ là ai bảo mày để hớ hênh ---> tao có ăn cắp mày cũng ko được kiện tao, rồi lại quay ra cãi với ông công an là cái đồ này ko phải của mày ---> mày cũng ko được kiện tao. Cãi với cái thể loại Chí Phèo như thế thì còn gì để nói nữa.

btw, cái vụ forum của trường các chú bị xóa ấy mà, cái đó mới là do vi phạm bản quyền bộ gõ tiếng Việt thôi - mà cái này thì là của người VN ---> ngay cả cái lý luận cùn của đồng chí cũng ko áp dụng được. Còn riêng cái vụ vi phạm của vB & extremepixels thì cứ hãy để treo ở đấy. Nếu cảm thấy cần thiết thì lúc đó sẽ tính sau. :))

Ờ mà các đồng chí còn may chán, nếu như mấy bài viết ở forum các đồng chí = tiếng Anh thì tôi có quyền yêu cầu HostGator xóa bỏ host các đồng chí chỉ với lý do threatening thôi đấy ạ vì hầu hết admins, mods của các đồng chí đều có tham gia. Còn nếu các đồng chí lại đang ngồi ở 1 nước phương Tây mà post mấy bài đó thì tôi có quyền yêu cầu bắt giam các đồng chí mà theo luật ở Anh thì sẽ phải nộp vài trăm bảng hoặc đi lao động công ích (rửa toilet, dọn cống, quét đường,...) vài chục giờ. Thế nên các chú có cảm thấy là mình còn may mắn chán đi. :))

Thằng Hiếu nghe giọng điệu đã thấy là 1 thằng bựa.

Tinh ta tinh tướng. Kiểu như mày chắc ra đường dễ bị ăn đòn lắm à.

Mà NTOL là cái gì ?

Chủ đề này đã dừng, NTOL và HAO không tranh cãi nữa rồi. Đề nghị các bạn nào có account thì login khi post bài, đặc biệt là HAOers. Nếu không phải là thành viên HAO thì phiền các bạn không nói theo kiểu đổ dầu vào lửa. Các bài viết được đăng dưới tên khách tham quan sẽ không có giá trị, mong cả thành viên NTOL và HAO không quan tâm để tránh gây hiểu lầm.

Mình có đọc bài tranh cãi cũ của các bạn. Mình thấy các bạn cứ thắc mắc mãi là tại sao nick của một vài bạn NT bị lock mà nick của DTH ko bị lock. Mình ko phải là ng lock các bạn nhưng mình đọc thấy chỉ có các nick bị lock là chửi bới những từ tục tĩu
Chán, đíu muốn nói gì với mày nữa!!! (đíu biết bố mẹ mày làm cái lìn gì mà đủ tiền cho mày sang đấy du học sớm thế, để mày *******) tự hiểu
nói với nó làm đờ gì. Thằng này nó ngu lắm các pác ạ . Nó ko hiểu mình đang nói gì đâu. Mà nói với 1 thằng như thế tốn công ai về nhà đấy .Mà phải nói thật.Cái mặt của nó trông chó thật .Chắc cái dòng họ nhà nó không khá hơn là mấy .Nói với nó nhiều rồi . Giờ chỉ có chửi .Khi chửi cất cái văn hóa đi. Cái ****** mẹ nhà mày. Con chó chết
dis mẹ nó chứ ngu dek chịu được
Mình xin lỗi phải quote lại những câu tục tĩu này nhưng như các mod khác cứ nói đại khái là "ngôn từ ko lịch sự" thì có những ng ko biết nó là như thế nào.Ko hiểu ở forum của các bạn NT thì các bạn xử lý ra sao với những thành viên mà bài viết nào cũng chỉ toàn những ngôn từ loại này?
Các bài viết của DTH có thể có giọng điệu khích bác, xưng mày tao v.v... hoặc như Chi NT có giọng điệu mỉa mai, tất cả những điều này là tính cách và cách ăn nói cá nhân ko ai phán xét đc, nhưng ko có những loại từ tục tĩu kiểu này. Vì vậy DTH và Chi ko bị lock nick. Nhân đây mong Chi cũng hiểu và tự thấy thái độ của em trong một vài bài post là cũng có hơi mỉa mai thái quá.
Khổ quá cơ, ở đâu anh Hiếu đẹp zai cũng phải một mình tác chiến. Xương quá cơ đẹp zai thế mà kô có ai xương

Nếu sang forum trường khác ăn nói tử tế, thể hiện trình độ học thức một tí thì còn được welcome, chứ cái thứ ăn nói vô học, chưa gì vào nhà người ta đã hô hoán, chỉ tay, cong môi múa mép, dùng hàng loạt mĩ từ "vô văn hoá" là cái thứ j thì ai cũng biết đấy

"Đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy". Học sinh chuyên NT chắc kô dùng những từ ngữ thế này nếu không phải là để đối đáp với một người như anh Hiếu đây. Mà cũng may thật, kể ra anh ở nước ngoài đấy, nên "sản phẩm" này không thể coi là kết quả nền giáo dục VN đc. May quá cơ. Học chương trình đạo đức như mình mà có kiểu đối nhân xử thế thế này thị nhục xịt quá

chẳng biết ku tài giỏi đến đâu nhưng chắc trình độ lùn về văn hoá thế này chỉ xứng đáng làm em chị thôi. Chị nói thật đấy em à. Sống ở đời fải biết mình là ai chứ. Đừng tưởng giỏi giang đc tí là vênh mặt, có ngày bị tát cho lệch mặt, kô chỉnh lại được đâu ku ah Cái câu "lắm tài nhiều tật đúng thật". Khác mỗi tí là ku có tí tài thôi nhưng tật thì vô biên
Chưa j đã ti toe. Chị nói thật đấy, bẩn tính + đàn bà nó vừa thôi. Không thì mới sau đek kiếm đc người yêu đâu (à đấy, chị cứ trăn trở ko biết em có người yêu chưa, nhưng chị đoán là chưa rồi yêu em hoạ có đứa nào les).
Bọn chị sai, bọn chị sửa. Mà chị nhớ, ngay từ đâu đã kô dưới 2 lần nói câu xin lỗi với em (Nhưng rõ khổ, ku cứ nhỏ nhen, ti tiện cơ ) Nhưng riêng cái chuyện em bôi nhọ danh dự + lòng tự trọng của dân THPT chuyên Nguyễn Trãi - Hải Dương bằng những từ vô văn hoá của bọn tội phạm ấy là kô thể tha thứ được. Với những đứa văn hoá lùn như em thì đi đến đâu cũng có kẻ thù thôi. Thế nên, bọn chị cũng sẵn sàng chơi tới cùng với ku. Ku thix kiểu nào, chiều kiểu ấy. Bọn chị là phóng khoáng lắm Không có ti tiện, nhỏ nhen, bẩn tính, đàn bà như ku đâu.
Mà công nhận, từ bé đến giờ chị mới thấy có đứa mỏng môi hay hớt như ku đấy. Chắc ngày xưa hay làm gián điệp cho thầy cô lắm hả. Thảo nào!!!

À, thế đã có người yêu chưa? Nếu chưa để chị giới thiệu cho nhá. Có mấy đứa ở trại Kim Chi + trâu quỳ chỗ chị là hợp với ku lắm
Haha. Thế là tớ đủ biết cách làm việc của bạn Đỗ Việt đây rồi. Tớ cũng làm quản lý ở nhiều site. Giờ mới thấy đây là một cách làm viêc khá "sáng tạo"
Với cách làm việc này thì đúng là giải thix tại sao Việt Nam ta cứ mãi nghèo, cứ mãi đứng top cuối, cheo leo, chật vật mãi mà kô tiến lên được. À, bây giờ thì em đã hiểu
Thảo nào mà những ông bộ trưởng, những phó chủ tịch này nọ ở tỉnh kia, tỉnh này hại dân hại nước đầy rẫy mà kô bị mất chức (Mặc cho dân đen kêu réo ngày đêm - chúng ta cũng thuộc dạng này. Theo định nghĩa của bạn Việt đây là kô có đóng góp - dân đen mà, lại kô có quyền hành - giống như cái title siêu cute "thành viên tích cực" như bạn Hiếu đây) nên bị ban là đúng rồi. Chân lý ở AMs cuối cùng là thế sao

KÔ quan trọng đạo đức bạn ra sao, văn hóa bạn thế nào, bạn đã bôi nhọ danh dự ai, tập thể nào, và ở những nơi nào, miễn là bạn có "động cơ" ban đầu đúng, từng có đóng góp cho chúng tôi là bạn THẮNG, bạn được WELCOME và được BẢO VỆ đến cùng bằng quyền lực của chúng tôi. Và hãy cứ yên tâm, bất cứ ai động đến bạn, chúng tôi sẵn sàng đập chết kô kịp ngáp. Ôi ôi 8x Việt giờ đây lại có suy nghĩ thiếu muối thế này sao? Thật khổ cho những người bạn mình ở 2!, suốt ngày lặn lội đi khảo sát đời sống 8x và hết lời ca ngợi một thế hệ trẻ dám nghĩ - dám làm. Ôi ôi, thất vọng tràn trề.

Đừng nói 8x Việt ai cũng biết suy nghĩ và đồng cảm. Đang tự hỏi kô biết bạn Hiếu đã lấy lòng mấy bạn ở Ams này bằng cách nào mà giỏi thế. Hay chỉ ở những forum khác, bản chất thực sự của bạn Hiếu mới được bộc bạch chân thành nhất?

Xin cảm ơn những dòng nhắn gửi của bạn ĐỖ VIỆT. Để tớ biết rằng hóa ra hệ thống chính trị và điều hành Việt Nam là hỏng có cơ sở, trật tự cả

(ví dụ thế thôi, ko quote hết đc)

Chỉnh sửa lần cuối:
Em cũng vô tình đọc được một ít --> Không có cảm tình với cách viết của các ban NT lắm . Nếu các bạn ấy thử đặt mình là anh Hiếu - khi sản phẩm trí tuệ của mình bị người khác sử dụng không xin phép mình , thì từ ngữ các bạn NT dùng phải khủng khiếp như thế nào , Bây giờ thì em rất nhớ các anh chi đã nói với chúng em là :không phải cứ đi thi đại học là có học !

Trong khi cãi nhau thì hai bên không giữ được bình tĩnh, cũng là điều dễ hiểu.
Bây giờ không cãi nhau nữa rồi, thì mọi người bỏ qua thôi. Những bài viết có sử dụng từ ngữ bậy bạ, chửi rủa quá đáng... thì đều là của những người post dưới tên khách tham quan, hoặc đăng kí username chỉ để chửi nhau (account chưa được xét duyệt). Có mỗi account của Lệ Chi là đã xét duyệt, và bạn này chỉ nói ý kiến gay gắt chứ không nói bậy nên không bị lock.

Một lần nữa, xin nhắc mọi người là không để ý các bài viết của "Khách" và các thành viên chưa được xét duyệt :)

Khách đã viết:
Về nguyên tắc, đã là đồ chùa thì cứ dùng cho thoải mái đi ^_^ (cái vụ host hay domain gì đó - nếu đúng).
Còn cái việc mà bạn báo cho ai thì cũng là quyền của bạn thôi ... Việc vi phạm bản quyền thì công nhận bạn đúng, bạn phản ứng như thế không có gì là lạ cả, nhưng một người có đủ khả năng nghĩ đc như bạn không nhiều, bạn cũng thừa đủ thông minh/suy nghĩ để ngẫm lại việc mình làm có nhất thiết phải như vậy không ??? Tôi không bàn vấn đề đó nữa.
Nhưng chột dạ nghĩ ... cái đồ free đó là của bọn Tây, dùng hay ko dùng chẳng ảnh hưởng gì đến quyền lợi của những người VN khác không sử dụng nó ??? Thiết nghĩ, là người VN với nhau ấy mà, không bảo vệ nhau thì thôi, còn đi bới móc cho bọn Tây cái vụ host hiếc ý làm cái qué gì, ko biết nó trả bạn bao nhiêu cho thông tin này ??? Cái này thời chiến tranh, người ta gọi đó là chó săn đấy ^_^. Nhưng sao NTOL vẫn vào đc mà ^_^ thế là thế nào ấy nhỉ, thông tin của bạn bị sai à???
Sống ở môi trường khác ( nhất là nơi hoàn hảo như UK) chắc bạn không thể lường trc hết được các quan hệ phức tạp của xã hội VN, nên mấy thằng đi Tây về đểu chửi VN cả (còn những ng Vn thì bảo nó giỏi thật, nhưng bị điên/ đầu óc có vấn đề ^_^)
Vậy nhé, khi nào sẽ sang Tây xem ở bên đó nó hoàn hảo thế nào mới đc, chứ sản sinh ra những thành phần như vậy là bùn lắm ^_^

Nối vòng tay lớn, mở ra để cho các bạn các nơi đến giao lưu. Nếu các bạn quan tâm hơn đến vần đề bản quyền, xin thảo luận ở những phần thích hợp hơn.

Nếu các bạn vi phạm bản quyền, ủng hộ việc này, H-A-O không chào đón, cũng như không hỗ trợ thảo luận, giao lưu.

Chủ đề kết thúc tại đây

Xin cảm ơn!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên