Trường Thăng Long- Ngõ Trạm-84-88

Ngô Việt Hoàng
(ndoanhuy)

Thành viên chờ xét duyệt
Trường Thăng Long- Ngõ Trạm-1984-1988

Có bạn nào trong diễn đàn học cấp 1 trường Thăng Long khóa 1984 - 1988. Bắt đầu là lớp 1D hay B thì phải mà học ở Ngã tư Phùng Hưng-Trần phú-Hà Trung. Ở lớp mình có bạn Phương làm lớp trưởng ai cũng sợ nhà ở chợ Hàng Bè...Hoàng Trường nhà ở Bát Sứ, Thanh Tùng ở Hàng Cân, Anh Vũ - Nguyễn Văn Tố, Quang lợn ,Sơn-Phùng Hưng, Kim, Thái ở Hàng Bông....
Cô Diệp dạy lớp 1
Lớp 2 thì không nhớ
Lớp 3 : Cô Nguyệt ở Hàng nón thì phải
Lớp 4: Cô Bính nhà ở Lương Văn Can
Lớp 5: Ngày xưa nhà cô ở Lô cốt ở phố Điện Biên Phủ
Mình tên là Việt Hoàng trước ở phố Hàng Cân, rất mong chờ thông tin của các bạn để tổ chức họp lớp, lâu quá rồi. À mà mình vẫn còn giữ được ảnh của lớp đấy..
nickname YM: ndoanhuy

Chỉnh sửa lần cuối:
Gặp bạn đồng môn, xúc động quá. Dạo này già rồi nên hay hồi tưởng. Mình phải bấm ngón tay mãi mới tính ra được khoá học cấp 1, xem nào cấp 3 là 93- 96 thì cấp 1 phải là 84-89 chứ nhỉ, 84 - 88 đâu đủ 5 năm. Chính xác là mình học TL 84-89 rồi bạn ạ, học lớp 1B nhưng là học ở trong ngõ Hàng Bông, ngõ gần nhà áo cưới Bích Sinh ý. Mà sao mọi người nhớ tài thế nhỉ nhớ học cô này cô kia, bạn này bạn kia. Tôi thì nhớ đc ít lắm: nhớ mỗi bạn lớp trưởng hay lớp phó gì đấy tên Huyền vì bạn ấy xinh, lại ngồi cạnh mình, sau ngồi cạnh bạn Trang ở Hai Bà Trưng, bạn Mai Lan ở Hàng Lược- nhớ bạn này vì bạn ý có cái áo lông Đức trời rét mỗi đứa cho tay vào một bên túi, Thành ở Phan Bội Châu vì to nhất lớp hay đánh nhau. Nhớ nữa là buổi đầu mẹ dắt đến trường, khóc mới sợ chứ, nhớ hàng khắc dấu đối diện trường tan học về dí mũi vào ô cửa đứng xem, nhớ xóm đường tầu bên Phùng Hưng với bao lạ lẫm, phố Hàng Da hồi ấy toàn cắt lốp cao su.
Giờ đây, có khi nào ngược xuôi giữa phố phường HN tôi vẫn có ý tìm xem có gướng mặt nào quen nhưng sao khó quá, hay thời gian đã làm phai mờ kí ức về bạn bè. Ứoc gì cho thời gian trở lại nhỉ, chỉ 1 lần thôi.
Chủ topic có phải Hoàng Galaxy k đấy? họ tên giống hệt, có SN 79 k?

Mình thì không phải sn79 mà là 78 Chiến à, ở lớp mình ngày ấy cũng có bạn tên Chiến nhà ở phố Lý Nam Đế cạnh nhà bạn Hoài Anh thì phải. Bạn có thông tin gì cứ thông tin cho mình nhé. Cảm ơn bạn nhiều , ôi bây giờ mình chỉ mong được gặp lại các bạn thôi

Chỉnh sửa lần cuối:
Em cũng học trường Thăng Long nhưng là khóa 97-03, nhỏ hơn các anh chị nhiều lắm.

Back
Bên trên