Trường A level của Mỹ ? Trg` nào tốt ạ ?

Nguyễn Hoàng Nhật Hạ
(nhatha)

...........................................

....................................................................

Chỉnh sửa lần cuối:
...................................................................................................

Ui trời. Quê quá :((
Hic, vậy thì với "thành tích" của em làm sao để vào trg` ĐH bên đó bi giờ ?:( (Ko đc nhận hay "đc" nhận vào trg` dỏm :( (mà em thì thích học ở trg` tốt tốt 8-} )
(Khả năng tài chính của em là 35 k USD /năm)

Ừm, nếu thực sự quyết tâm, có thể xin vào một trường ĐH vừa vừa, học thật tốt, điểm cao, thi SAT (lần 2 cao - tất chắc sẽ vẫn cần để xin vào ĐH lúc đầu
rồi), rồi xin chuyển sang trường tốt được thôi.

--> học 2 năm ở trường đại loại rồi học 2-3 năm cuối tại trường tốt (giống như học A-level nhỉ)

Nói chung là thế

Nhớ là phải thực sự quyết tâm đó, học tốt một phần còn phải làm sao để các thày có ấn tượng tốt và nhớ mặt mình nữa.

Em có thể apply học PG (post graduate) ở 1 high school bên US (dành cho các học sinh đã tốt nghiệp High school rồi n0 muốn ở lại thêm 1 năm nữa để chuẩn bị apply tốt hơn). Với khả năng tài chính của em thì có thể afford private high school đc. Tuy nhiên deadline của các trg này thì đều sắp đến rồi. K biết em đã chuẩn bị j chưa. Thêm một điều nữa là đầu vào của private high school bên kia thì cũng khó khăn không kém gì đầu vào đại học cả. Em vẫn phải apply như bình thường.

Em có thể google xem những trg nào offer PG year. Chị biết ít nhất trường cũ của chị là The Hill School (www.thehill.org) có. Em tham khảo qua website nhé ;)

Back
Bên trên