Trò chơi mới của Box! [Đi tìm ẩn số]

Nguyễn Công Thành
(dragon261)

Để không làm cho box Đố vui----vui đố trở nên nghèo nàn vì số lượng topic quá ít, và cũng là để thay cho chương trình Vong quanh thế giới đến hè mới bắt đầu phiên bản mới, bắt đầu từ hôm nay sẽ có trò chơi "Đi tìm ẩn số". Gọi là ẩn số nhưng thực ra là những tấm hình chưa được mở ra hết, lần lượt mở từ tấm 1 đến tấm số 9, hoặc ai thích khó hơn có thể lên đến số 16, 25, 36........ Có thể nó ko có gì khác với VQTG nhưng bằng sự phán đoán nhanh nhạy của mình dựa vào từng tấm ảnh khác với VQTG là tấm ảnh ko mở ngay từ đầu.
Ai đoán đúng đầu tiên chắc sẽ nhận được một phát thank cho bài viết tốt rồi (Có thể bài viết trong box này hoặc box khác)
Mọi người chơi với tinh thần vui là chính, ai cũng có thể tham gia, đặt hình ảnh, nếu muốn tạo hình ảnh có thể tự làm hoặc gửi tin nhắn cho em để em làm hộ (hoàn toàn ko lấy tiền :D). Lưu ý không được post ảnh có vi phạm đến văn hoá, thuần phong mĩ tục, ảnh trừu tượng và những ảnh có liên quan tới chính trị. Ai không chấp hành sẽ "được" tặng 1 thẻ vàng ngay lập tức.
Chú ý, mỗi người chỉ được trả lời 2 lần, ai cố tình sẽ bị del bài.

Đây là bức ảnh đầu tiên, em mở màn: (Con gì đây)
attachment.php

Đính kèm

8 KB · Xem: 44
Chỉnh sửa lần cuối:
Trò này hay đấy =D> =D>
Sao ko đặt là Những ẩn số vàng đê =)) :p

Bóc tem cho topic, mình đoán đây là con báo :-?
(mà đây là 1/9 bức ảnh chứ gì :-/)

---------------
Anh Quân sai oy`, 1 lần rồi anh nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
À, em quên nhắc mọi người, là sau 1 ngày em sẽ mở tấm hình tiếp, mọi người thông cảm, em hơi bận. :)

sao không chơi kiểu như phải trả lời một câu hỏi khác, nếu trả lời trúng thì được đoán hình một lần, hoặc được mở một tấm ảnh. Ai trả lời câu hỏi phụ trúng thì được một điểm. Tấm ảnh có giá trị 20 điểm chẳng hạn, mỗi lần phải mở ảnh thì giá trị giảm xuống 2 điểm :)

=> đoán hình phải kèm theo khoảng 9-10 câu hỏi phụ về các vấn đề khác, như thế kích thích hơn, chứ đoán hình không, mấy hình đầu chỉ là đoán mò thôi :D

Nhưng anh Hà ơi, đó là VQTG mất rồi, mà VQTG thì là bản quyền BTC, mem ko làm được. Mà thế thì tốn thời gian đi tìm câu hỏi, anh cũng biết đấy, em ôn để cuối học kì thi tốt nghiệp, vì vậy thời gian online là rất ít, nên VQTG cũng phải tạm thời đóng cửa. Do vậy nên em phải chuyển trò thôi, mà trò này thì tuỳ người chơi sáng tạo thêm cũng được, nhưng nhất thiết không được giống VQTG.

Em cám ơn anh Hà đã góp ý cho box. :)

anh đoán là 1 bầy sư tư...Cái ảnh như thế kia có lẽ là đầu con sư tử con...:D

Vẫn chưa đúng rồi anh Mạnh ơi, em mở tấm hình 2 nhé.

* Chú Thành cố gắng dành thời gian chơi đến cùng nhé!:D Nếu bận quá mail cho anh để anh tiếp sức.

Email: [email protected]

Thân ái!

cái nền đằng sau làm gì có cái cây nào mà ai cũng đoán có cây thế :))
cái đấy chắc là đuôi 1 con gì đấy thôi :D

đoán thử là con rồng xem sao :x

ui khó thế :(( mới có 3 mảnh :(( cái kia là tai con báo kìa \:d/ àh hay là con hổ nhở :">

Thôi chị đoán bừa :"> chỉ cần đoán con j thôi nhở ;;) con hổ \:d/

Chỉnh sửa lần cuối:
Con linh miêu.:-?
Thấy mỗi cái đầu nó.:-?
Mà hình thâm thật, sau có cái tường gỗ.:))

ui khó thế :(( mới có 3 mảnh :(( cái kia là tai con báo kìa \:d/ àh hay là con hổ nhở :">

Thôi chị đoán bừa :"> chỉ cần đoán con j thôi nhở ;;) con hổ \:d/

Rất chính xác, đó chính là con hổ, chúc mừng chị đã thắng cuộc, mọi người bắt đầu tự post ảnh nhé :)

attachment.php

Đính kèm

23.1 KB · Xem: 13
hổ gì đầu giống con báo thế nhờ :|
mặt thì ... :|
thôi thua :-j

ai post ảnh tiếp đi :D

Back
Bên trên