Topic của tai nghe ! (từ bình dân tới cao cấp)!

Nguyễn Khánh Ngọc
(FS315)

Topic này nhằm bán tai nghe tốt cho ai có nhu cầu ! giá từ trên trời tới dưới đất ! hôm nay sẽ là loại cỡ ngang bụng đã ! this..............

http://www.creative.com/products/product.asp?category=437&subcategory=441&product=11708

có màu xám thôi ! còn 3 cái ! 250k thoai ! nhanh tay nào ! nguyên box đấy !

Chỉnh sửa lần cuối:
tý nhầm 200k thôi ! 250k bằng 24 bà triệu mất !

:)) cái này ông cũng ăn gian của anh em 20k...em bán 180k mua 3 cái giao hàng tận nhà :D

Trong các dòng tai nghe có 3 hãng không thể không nhắc đến về chất lượng, kiểu dáng cũng như độ thời thượng

Thứ nhất là Shure: Shure vốn nổi tiếng từ lâu về kiểu dáng không giống ai đặc biệt là các hàng in-ear (ear-pud). Về chất lượng cũng khỏi bàn nhưng bạn phải có một ampli thật xịn mới có thể nhận ra được sự khác biệt đó, shure đặc chưng mới tiếng treble khá hay bass cũng rất ổn nên giới trẻ rất thích. Ở Hà Nội bạn có thể tìm thấy từ Shure2 đến Shure5c mới nhất tại cửa hàng Be Pro ở phố Ngô Thì Nhậm. Nói chung nếu bạn là một fan của dân hiphop, sẵn sàng đầu tư nâng cấp cho ipod của mình, thích khám phá, năng động thì shure la một lựa chọn chính xác. Nhược điểm duy nhất và cũng lớn nhất của Shure là giá chẳng ngon lành tý nào.

Thứ nhì là Sennheiser: Nếu là một pro về âm thanh thì không ai là không biết đến Sennheiser, được coi là có âm thanh trung thực và chuyên nghiệp nhất, bạn dễ dàng nhận thấy được sự khác biệt của Senn so với các hãng khác. Không "nịnh" tai như Sony, thời trang như Shure, kiểu dáng và âm thanh của Senn mang phong cách rất classic. Senn có hàng HD và PX được đánh giá rất cao, đặc biệt HD rất được dân DJ ưa chuộng. Tuy vậy Senn không giỏi về các loại earphone nên các dòng MX không được dân chơi ưa chuộng lắm. Về giá cả của Senn, không mắc như Shure, nhưng để có được một headphone có chất lượng 1tr không phải là một số tiền nhỏ.

Cuối cùng là Audio Technica: Kết hợp cả yếu tố thời trang và chất lượng, AT là dòng headphone đáng tự hào nhất của Nhật, âm thanh sắc và trong trẻo. AT được mệnh danh là dòng headphone quý phái, nhất là các dòng vỏ gỗ, hoặc EM9D như bạn NGọc có giới thiệu. Tìm mua AT hơi khó, nhưng không phải là không mua được, tôi biết có người chuyên bán đồ AT, thỉnh thoảng có cả dòng vỏ gỗ. Do chưa được nghe thử nên không dám nhận xét nhiều, nhưng thương hiệu này đã quá nổi tiếng đối với những người đam mê đồ audio.

Chúc mọi người mua được HP như ý. Đôi lời góp vui, có gì không phải mong bỏ qua, chúc vui.

Phạm Bảo Tùng đã viết:
Trong các dòng tai nghe có 3 hãng không thể không nhắc đến về chất lượng, kiểu dáng cũng như độ thời thượng

Thứ nhất là Shure: Shure vốn nổi tiếng từ lâu về kiểu dáng không giống ai đặc biệt là các hàng in-ear (ear-pud). Về chất lượng cũng khỏi bàn nhưng bạn phải có một ampli thật xịn mới có thể nhận ra được sự khác biệt đó, shure đặc chưng mới tiếng treble khá hay bass cũng rất ổn nên giới trẻ rất thích. Ở Hà Nội bạn có thể tìm thấy từ Shure2 đến Shure5c mới nhất tại cửa hàng Be Pro ở phố Ngô Thì Nhậm. Nói chung nếu bạn là một fan của dân hiphop, sẵn sàng đầu tư nâng cấp cho ipod của mình, thích khám phá, năng động thì shure la một lựa chọn chính xác. Nhược điểm duy nhất và cũng lớn nhất của Shure là giá chẳng ngon lành tý nào.

Thứ nhì là Sennheiser: Nếu là một pro về âm thanh thì không ai là không biết đến Sennheiser, được coi là có âm thanh trung thực và chuyên nghiệp nhất, bạn dễ dàng nhận thấy được sự khác biệt của Senn so với các hãng khác. Không "nịnh" tai như Sony, thời trang như Shure, kiểu dáng và âm thanh của Senn mang phong cách rất classic. Senn có hàng HD và PX được đánh giá rất cao, đặc biệt HD rất được dân DJ ưa chuộng. Tuy vậy Senn không giỏi về các loại earphone nên các dòng MX không được dân chơi ưa chuộng lắm. Về giá cả của Senn, không mắc như Shure, nhưng để có được một headphone có chất lượng 1tr không phải là một số tiền nhỏ.

Cuối cùng là Audio Technica: Kết hợp cả yếu tố thời trang và chất lượng, AT là dòng headphone đáng tự hào nhất của Nhật, âm thanh sắc và trong trẻo. AT được mệnh danh là dòng headphone quý phái, nhất là các dòng vỏ gỗ, hoặc EM9D như bạn NGọc có giới thiệu. Tìm mua AT hơi khó, nhưng không phải là không mua được, tôi biết có người chuyên bán đồ AT, thỉnh thoảng có cả dòng vỏ gỗ. Do chưa được nghe thử nên không dám nhận xét nhiều, nhưng thương hiệu này đã quá nổi tiếng đối với những người đam mê đồ audio.

Chúc mọi người mua được HP như ý. Đôi lời góp vui, có gì không phải mong bỏ qua, chúc vui.

Anh Tùng hay lên ppc với HHVN thì phải,quả chữ ký ấn tượng phết! :D
Theo em nghĩ thì ở VN bây h thì hầu như món nào cũng kiếm dc hết,vấn đề chỉ là $$$$ thui

Thái Hoàng Long đã viết:
cái này ông cũng ăn gian của anh em 20k...em bán 180k mua 3 cái giao hàng tận nhà

Anh Long toàn đi phá anh Ngọc nhỉ :)) ,mấy cái topic về mp3 và HP,cái nào cũng thấy 2 bác cãi nhau :))

nó làm gì có ! bốc phét :)) mà thích thì anh để 180k cũng được !thích hàng nhái kể cả 120k cũng có luôn ! :))
sắp có mấy cái ATH-CM7, nhưng ko chắc có phải đồ xịn ko !

3 cái anh Tùng nói ! chỉ nhận ra được ATH là sài được hơn cả ! tai loại này cho tiếng hay , giá tuy vẫn chót vót nhưng nhiều cái cũng ko đến nỗi như shure (bọn này ko dưới 100$ tại US) hay kể cả senheiser loại nghe được thì cũng chót vót ! , tai nhét của senheiser toàn là bass trong , dân việt nam nghe rock ko hợp ! hơn nữa kiểu dáng thì ATH ăn đứt các loại còn lại vì tai senheiser nhiều cái rõ đẹp nhưng ko tiện lợi , giá những cái đẹp dòng PX thì ngất trời luôn ! ..... vì thế nếu có "in ít"(100usd trở lại) và thực sự sành âm thì nên và hãy mua Audio-technica !
giá shure e2C tại US đã là 100$ rồi :(, cỡ senheiser thì toàn loại choàng qua đầu , ra đường rất bất tiện ! .......
còn thực sự chỉ là nghe nhạc giải trí , thưởng thức bình thường và ko thuộc loại sành âm thì nghe mấy tai nghe của creative là được rồi !

Chỉnh sửa lần cuối:
hi`! có một anh nói với mình ở simlim ( sing) có một quầy bán ATH giá khá mềm ! ko biết có ai đang ở Sing ko ? quên tai HD của sen đắt dã man ! earphone của sen cũng dở vì bass trong ko phải bass trầm thành ra giá cũng khá "bèo" và ko được vn chuộng lắm, tuy nhiên nếu bạn thích nghe nhạc nhẹ , ít bass mà tập trung vào âm cao (giọng hát ca sỹ-Celine chẳng hạn-, nhạc cụ âm cao thì mua cái này là đủ , giá rất "dễ chịu", MX400 chỉ tầm 250k một cái cũ ở việt nam ! nếu mua ở nước ngoài thì tại US giá mới MX cũng chỉ tầm 300k thôi !
còn chuyện chú Quốc Tùng nói ===:D :)) anh chả quan tâm ! chỉ có điều hơi buồn , nếu chú long có thì rao lên bán rẻ đi ! sao cứ đợi người khác nói gì là lao vào ông ổng nhặng xị ! chẳng ra làm sao cả ! hơn nữa đừng nói ăn bớt nhé , hàng hóa mình rao toàn là rao hộ chủ yếu (trừ cái tai sony và máy rio) , nên giá cả mình ko quyết định nhiều, và còn tùy nguồn hàng nữa ! hy vọng chú em rút kinh nghiệm , thích thì mở topic riêng đừng chọc phá ! :D
anh tung oi ! em nghi ngo hang bepro lam ! cai hangf ddos bans shure e5C gi ma co 330 usd trong khi gia tai cacs web o US da 499 ! em nghi ngo nguon goc hang cua bepro lam , mac du no kha la noi tieng tren thi truong !

Chỉnh sửa lần cuối:
e` anh Ngọc với thằng Tùng đả em ghê thế ...mấy cái này lập trong HAO cho có thôi chứ HAOers có đứa nào chịu mua đâu...ra Rao Vặt ở chỗ khác cho rồi...với lại em ko chuyên về hàng tai nghe :p

biết ngay mà ! mà công nhận có những thằng như chú ! mua bán quái gì nữa :))

Nói và giới thiệu để chia xẻ với mọi người thôi, chuyện mua bán đâu phải là chuyện chính, như kiểu Ngọc, chắc lúc thích thì mình mua (mua vì mình đam mê), ai cần thì lại bán lại, thực chất không vì lợi nhuận nhiều lắm.

hix ! như em ấy à ! chỉ khi nào đóng học mới có quá 1T , lấy đâu mà buôn toàn là của người khác thui ! tất nhiên nếu có cơ hội mua rẻ tội gì ko mua về bán với giá mềm cho mọi người ! ai quen thì nói trực tiếp luôn ! như mấy cái tai ep480 này ! là một anh làm về âm thanh khi nhập hàng tự nhiên lạc vào mấy cái tai thành ra anh ấy để rẻ mà !

Back
Bên trên