::..Toan1..Học hết sức-Chơi hết mình..::

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
nhân tiện post ảnh mấy đứa bạn :D
mk sao nhin` lại nó thấy xinh thế
thế mà trước đeck bít
-----
xem duới

Ô, mấy bạn này là bạn Hưng à? Tớ tưởng mấy người Trung Quốc cơ đấy.
Cái đại hồi chi đoàn lớp mình hôm nay vui quá cớ, có ai kể cho Diệu Anh đi.

hic ai bảo là người TQ nào
hàng việt đó
mấy con nè trước học với tui thấy chả xinh deck gi` cả , giờ xem ảnh lại thấy xinh tiếc wa
mà công nhận đại hội cười dau bụng thật , tiếc tui dang ốm thì phải ko rảnh tuờng thuật đuợc
ai rảnh post đi

Vâng đại hội chi đoàn diễn ra rất bất ngờ.Trước đó tớ đã bảo Nam là phải tổ chức để câu giờ nhưng chỉ khi thầy Khải nhẹ nhàng hỏi:"Lớp có tổ chức đại hội thì tổ chức đi" thì Nam mới quyết định.Cũng phải nói thêm cả lớp có 5 giây hí hửng sẽ được nghỉ tiết khi thầy đi ra cửa trước nhưng vòng lại cửa sau ngồi cuối lớp:)).Do đã lỡ bảo thầy nên đại hội vẫn diễn ra như "bình thường".
Đầu tiên là chú Nam lên nói bô lô ba la gì đấy sau đó liếc mắt nhìn Linh nói lời ấy ủ mời Linh lên điều hành đại hội :D Tất nhiên Linh đầu tiên lắc đầu ko chịu do tớ và Hoài Nam công tác tư tưởng tốt vận động là cố câu giờ nên cuối cùng Linh đã hùng dũng bước lên.
Đại hội bắt đầu với màn chào cờ như thường lệ mặc dù chẳng thấy cờ đâu cả, nhìn lên chỉ thấy Linh cầm tờ giấy phe phẩy như mấy bà hàng nước ấy:))Đau tim hơn là màn hát quốc ca.Thú thật do học ở Ams 5 năm ko được hát quốc ca lần nào nên 1 số đoạn em ko nhớ.Mà hình như ko chỉ có em còn rất nhiều bạn trong lớp cũng vậy nên chỉ có đoạn cuối "tiến lên, cùng tiến lên" là hát rõ to còn đoạn đầu thì lí nhí nhỏ thôi ko thầy biết minh ko thuộc thì chết.
Chào cờ xong thì Nam lại lên bô lô ba la cái gì đấy.Lúc đấy tớ đang noi gương thầy Khải đọc báo Bóng đá nên ko thể tường thuật được Nam đã nói cái gì, mọi người thông cảm.Hình như sau đó có phần các cán bộ lên phát biểu về tình hình lớp. Mình nghe mà cười đau cả bụng khi thấy bảo lớp mình rất ngoan được các thầy cô khen là chăm chỉ.Chắc bọn nó cố tình nói cho thầy Khải nghe nhưng hình như thầy cũng biết tình hình thật của lớp rồi bởi khi nghe nói thế hình như miệng thầy hơi nhếch lên như cụ Phan Bội Châu cười với Va-ren trong tác phẩm học hồi cấp 2 ấy.
Vâng cuộc đại hội nào cũng phải có bầu cử mà bầu cử thì phải có ban kiểm phiếu thế nhưng bầu ban kiểm phiếu thì chắc chỉ có lớp mình. đàu tiên chỉ có tớ giơ tay vào ban kiểm phiếu sau đó thằng Hà thấy thế cười phớ lớ cũng giơ tay luôn.Như 1 dây chuyền mấy cánh tay khác ko hiểu từ đâu mọc ra thế là chức kiểm phiếu từ chẳng ai muốn làm đến bị bọn nó xâu xé(ko biết viết đúng chính tả ko:D)Vậy ai sẽ trong ban kiểm phiếu đây? Chúng tôi sẽ nói cho các bạn sau 1 ít phút nữa

Chỉnh sửa lần cuối:
Vâng câu trả lời đúng sẽ là Văn Hà, Trí Trung và Tùng Lâm.Hơi lạ vì Lâm xưa nay vốn là người ko thích mấy trò bon chen này nhưng có lẽ sau khi học về ông Nguyễn Công Trứ thì Lâm đã quyết định làm theo ông " làm trai phải có danh gì với núi sông".Quyết tâm đó được cụ thể hóa bằng chức ủy viên thứ 2 trong 3 thành viên của ban kiểm phiếu(sau chủ tịch và 1 phó chủ tịch).Trong lúc thằng Hà đang bô lô ba la hứa hẹn sẽ làm việc công tâm thì dưới lớp chú Đức(tức Dục) đang cắm cúi xé giấy làm phiếu.Theo kinh nghiệm của tớ thì lớp trưởng chắc chắn sẽ ko chi giấy đâu mà sẽ lấy của thằng nào khác.Nạn nhân hình như là thằng Ngọc Hà thì phải, khổ thân thằng bé.Dù sao thì lớp cũng có đủ phiếu để bầu rồi.
Có phiếu để bầu thì phải bầu thôi.Danh sách ứng cử viên gồm mười người trong đó có 1 số ứng cử viên ít ai ngờ tới như Anh Quân hay Việt Anh. Điều lạ là trong danh sách này ko có mấy bạn học giỏi như Tiến hay Chính mà lại có tớ,Việt Anh, Duy va Thiện đều là thành viên hội điện tử cả,nói thế cũng đủ biết tình hình học tập của lớp ta như thế nào rồi. Lạ hơn là trong danh sách ko có Trang con người chơi cũng hay mà học cũng giỏi mà lại có Loan, một bạn ít được chú ý.Hơi ngoài lề 1 chút hôm nay Trang buộc tóc 1 bên giống như chị gì trong phim "Ngôi nhà hạnh phúc" nhưng lại ko có cơ hội đứng ra trước lớp để cả lớp chiêm ngưỡng ,tiếc quá con nhỉ:(.Cuối cùng thì danh sách ứng cử viên gồm 10 người như sau:
1)Kiều Phương Nam
2)Nguyễn Đức Duy
3)Phùng Đức Thiện
4)Phan Anh Quân
5)Phạm Hoàng LongB-)
6)Nguyễn Thùy Linh
7)Đậu Thanh Lan
8)Nguyễn Việt Anh
9)Nguyễn Thanh Loan
10)Nguyễn Hoài Nam
Do chưa muốn học nên bọn nó bầy ra cái màn tranh cử bắt các ứng cử viên phải nói vài câu.Thật sự cái này cũng chả thọ lắm vì mỗi người cũng chỉ nói 1 hay 2 câu gì đấy thôi.Trong lúc đó thì cả lớp được phát phiếu và được chỉ đạo là viết 5 người xứng đáng vào.Cuộc bỏ phiếu diễn ra trong tiếng lầm rầm bàn tán xôn xao ko ngớt.Phương châm của cuộc bầu cử này là:" Ta đây bầu cử tự do -Chọn người xứng đáng mà cho vào hòm". Hàng loạt các ứng cử viên được cho vào hòm phiếu mà ở đây là cái hộp bút bẩn bẩn thằng Hà lượm đâu về.Giây phút quyết định đã cận kề thời gian trôi sao mà ...chậm thế, mới chưa câu được 1 tiết.May mắn sao chú Văn Hà đã thông minh đúng lúc nghĩ ra màn đọc từng lá phiếu cho nó hồi hộp và tốn thời gian.Cũng nhờ cách này mà chúng ta biết được lớp ta có 1 số bạn là fan hâm mộ của anh Xuân Bắc.Bằng chứng là bạn này vẽ hình chim cò hay ong bướm như chiếc áo của anh lên lá phiếu.Một bạn khác còn chơi trội vẽ cờ Jamaica lên lá phiếu ko hiểu có mục đích gì đây.
Chắc DA giờ đang hồi hộp ko biết kết quả cuộc bầu cử thế nào nhỉ.Chi tiết và bình luận cũng như kết quả về cuộc bầu cử sẽ được đăng tải vào kì sau bạn đọc nhớ theo dõi:D

Thông cảm type nhiều mỏi tay quá lại đói nữa kiếm gì ăn đã

Chỉnh sửa lần cuối:
Ối dời ơi, đang hay thì [-x
Hehe, hôm nay cháu đang phởn, được điểm tuyệt đối Eco, các fan hâm mộ lại hỏi thăm rầm rầm :"> ;;) Ngại thế cơ chứ nị.
Roài cháu giơ cái topic du học trong 0508 ra, bà ở trường thik lắm. Mọi người ơi, giúp cháu nhé, cháu cần mọi người giúp ủng hộ cái topic đấy, để cháu tà lưa được tiền về VN. Nhá :(( Giúp cháu đi, sống còn đấy :((

ha maketing giúp bạn DA có thể case cho tớ ít tiền dô cái tài khoản pay của tớ đuợc ko???

U oi U ah
:D
U thay' con buoc toc' lech trong xinh k(con gai' U mu`-di~ nhien :p)
:| ma` sao U soi ki~ thia' :|
co' phai Tien' + HNam lai xi` xao` k :((
[-x

công nhận hôm nay u buộc tóc trông rất cool (nịnh u tí).
Hu hu, hôm nay là một ngày đau khổ vì bị thắng lớp trưởng chim lợn bắt đi học, Dục ơi tao thù mày.
À mà hôm nay mới bít VuViHu định sang Sinh, Hu ơi mày đừng bỏ anh em mà đi thế, tao mới bắt đầu nói chuyện được với mày mà (thằng này trước ghét mình lắm, suốt ngày nói xấu nhưng giờ thì ổn rùi)

Từng lá từng lá phiếu được đọc lên.Số vạch cho từng ứng viên cũng tăng lên trông thấy.Đầu tiên Linh dẫn đầu cuộc đua với số phiếu gần như tuyệt đối.Lan và Duy cũng theo sát phía sau.Nhưng,đúng như lời thằng Hoài Nam nói "cờ bạc ăn nhau về đêm" Phương Nam đã vươn lên một cách nhanh chóng.Chức bí thư giờ đây chỉ thuộc về Nam hoặc Linh thôi.Cuối cùng ,vâng, ko biết vì mọi người vẫn còn tín nhiệm Phương Nam hay vì Linh đã đắc tội với bạn nào đó mà bí thư vẫn là bí thư.Cuộc đảo chính bất thành dù cho tao và Nam đã vận động mọi người bầu cho Linh:(.
Cuộc đua giữa 3 vị trí ủy viên trong ban chấp hành chi đoàn diễn ra quyết liệt ko kém.Các ứng cử viên đều mong sao cho đối thủ mình được bầu.Cũng phải nói thêm là ko ai muốn vào ban chấp hành do chẳng được gì mà lại dễ bị sai vặt(ôi tư tưởng:(() trừ Nam do có vấn đề cá nhân mà ở đây là do bí thư lớp Anh là người-mà-ai-cũng-biết-là-ai-đấy.Cuối cùng 3 người "bị" chọn là Duy,Thiện và loan.Tao và Lan thoát chết trong gang tấc.Ban chấp hành mới lên hứa hẹn vài điều, tiếng rì rầm phía dưới ko ngớt.Mọi người ko phải bàn về phương hướng hoạt động cho năm học tới mà đơn giản chỉ muốn biết đã câu được bao nhiêu thời gian(bằng chứng là thằng Nam thằng Việt và thằng Hưng đều hỏi giờ tao). Chú Hà mới được phong chức quản ca bắt nhịp cho cả lớp hát bài "Đi học" theo phong cách unplugged:)).Cả lớp đang định hát bài thứ 2 thì bạn bí thư lên tuyên bố đại hội bế mạc.Thế là xong thầy Khải lạnh lùng bước lên bảo giở sách vở ra học tiếp.Hết.

:)) :)) => cười vì bác Long kể chiện hay
:(( :(( :(( :(( => cháu khổ quá :((

Hôm nay sn bạn Ana (tên nó là Anna nhưng nó thik một chữ "n" :p), cháu lo toàn bộ việc nấu nướng +rửa bát...;;) B-)sao mà mình đảm thế ;;). Cháu làm món nem bất hủ của VN B-), hehe, ăn ngon cực (mọi người đều nói thía ;;))
Cả nhà ăn small party gồm có cơm+nem ;;)=> xịn chưa B-) Cháu làm một đĩa nem to kinh khủng, mọi người ăn lấy ăn để, chỉ còn chỏng chơ 3 cái B-) :)) Kể ra Chanh cũng giỏi thiệt B-)
Mà mọi người ơi, hôm nay cháu bắt đầu học đạo hàm roài :-SS thế ở nhà mình học đến đâu roài? Dạy cháu với

Chỉnh sửa lần cuối:
Phạm Quỳnh Trang đã viết:
U oi U ah
:D
U thay' con buoc toc' lech trong xinh k(con gai' U mu`-di~ nhien :p)
:| ma` sao U soi ki~ thia' :|
co' phai Tien' + HNam lai xi` xao` k :((
[-x
đú theo Full House
xấu mù

DA học đạo hàm rồi cơ a':eek:
thế là học hơn ở nhà rồi:(Bác tưởng cháu bảo bên đấy học toán dễ lắm mà.Hôm trước mới hàm bậc 2(lớp 8) mà giờ đã lên đạo hàm (lớp12) rồi.Sao nhanh thế

Hô hô, hôm nay mình đi học đội tuyển, vui vãi. Cả một lũ đang ở dưới sân thì gặp thầy Khải, bị đuổi lên, vào muộn, cô chẳng nói gì. Mà lớp ý quạt vù vù, ngồi mát sướng hơn lớp mình (TRang đòi ngủ nhưng mình không cho). Cả nhà cứ tưởng tượng mà xem, cô đang nói vô cùng hăng say về một cái gì đấy (mà mình cũng chẳng bít là cái gì, nghe được mỗi mấy chữ hàm co co kéo kéo), mình và Trang chơi ... bắn máy bay. Nhìn xung quanh thấy ai ai khuôn mặt cũng rất hăng say (chả bít có hăng say nghe giảng không) nên mình cũng cảm thấy ít nhiều tội lỗi. Nhất là ông chú của mình, luôn miệng bảo bài dễ, làm nhanh (chú thích tí là chú mình vừa cắt tóc, trông ngố vật, đã thế mấy hôm nay không bít suy nghĩ cái gì mà mặt trông cứ đần đần). Nhưng, sau khi định thần làm một vòng quanh lớp thì hóa ra: Long & VA buôn dưa lê, Trung và Lâm chơi cờ caro (thằng Lâm cười tít cả mắt trông đến là gian), Cảnh và Duy viết linh tinh, thì thì thầm thầm, quay sang Trang cười rất bỉ (mình vẫn không hỉu chúng nó cười cái gì), bạn lớp trưởng chim lợn của chúng ta thì đang xơi tái nốt chiến lợi phẩm là nửa cái bánh mỳ to vật vã của Trang (mở ngoặc là hình như cái bánh ý Thiện mua cho Trang), còn phía trên Minh Quân, hai Nam, Vượng thì tình hình cũng tương tự thía. Đột nhiên, Long bị gọi lên bảng, viết cái gì đó (cô bảo là sai mà mình cũng không bít là cô có hiểu Long viết gì không), sau đó là Chồng mình lên thớt và bị cô phán một câu xanh rờn: sai khiến hắn rất uất ức. Còn mình, sau một hồi thua Trang đau đớn, mình quay ra đọc Puku, nhìn lên trên thì hóa ra một anh 12 Toán cũng chung chí lớn với mình (anh ý đọc Yaiba mới). Khi buổi học còn 30 phút, mày xui Tiến lên bảng làm bài để thu hút sự chú ý của cô (đọc truyện cho an toàn) và hắn lừ lừ đi lên, viết ... 1 dòng rồi đi xuống (thế mới đau mình, mất bao công thuyết phục)Và thế là buổi học kết thúc lúc mà mình vẫn chưa đọc xong quyển truyện.
Đó, miêu tả buổi học để anh em không đi học nhìn mà thèm, zui cực, hehe
PS: Hôm nay nhìn thì thấy mấy anh lớp 12 xấu vật vã, trong còn kém xa mấy bạn lớp mình, điển hình là chồng tớ và anh Cu Tý của tớ, anh nhỉ!

nhanh thật, box lớp mình đã 96 trang rồi, lâu lắm ko lên đây viết bài, chắc câu 1 phát thì thế giới cũng chẳng làm sao

mấy bài hôm nay cô cho, nhất là bài thi HSG quốc gia, chả khó gì cả(mọi người hiểu vế sau mà).
Đợt này quyết tâm chiếm bài viết thứ 2000.(đây là bài thứ 1912)

Linh cu teo nói linh tinh gì thế:))
Còn bạn Quân cứ điềm đạm thôi còn lâu mới đến bài thứ 2000 mà nếu đến thì chắc cũng ko đến lượt chú đâu

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên