To muon hoi ve nganh hospitality management o U.S

Quach Thu Trang
(cap)

Tớ đang có một số băn khoăn, rất mong mọi người góp ý cùng.

Tớ đang tìm hiểu về các trường dạy về ngành Hositality management (mà cụ thể là Hotel management) ở U.S. Lên U.Snews search thì nó chỉ cho list thôi à, không có rankings, mà có tầm hơn 100 trường như vậy. Mà giật mình hơn là hôm nay vừa đọc một bài báo viết về việc rankings của U.Snews đang bị chỉ trích do thiếu tính khách quan. Cũng lo lo.

Vậy có bạn nào đang học trong ngành(chắc là ít rồi) hoặc có thông tin gì về các trường tốt dạy về Hotel/Hospitality management ở U.S thì giúp tớ với.
Tớ định 2009 nhập học. Chuẩn bị bây giờ là cũng hơi muộn rồi. Mọi người giúp tớ với nhá.

tìm ranking của ngành này thì ko có đâu ấy/em ạ (sao 20 tuổi rồi mà 2009 mới định nhập học ?grad à?). Ngành này mang tình định hướng nghề nghiệp nên chủ yếu toàn ở các state uni, nên tiền học tương đối cao và ít học bổng cho sv quốc tế.
Theo mình thì ngành này top thì chắc là có Cornell Uni, Boston Uni, NYU, ngoài ra là các trường ở các bang/thành phố du lịch thì ấy sẽ có điều kiện về cơ sở vật chất là cơ hội thực tập hơn như Miami, Hawaii, Las Vegas,etc.

tìm ranking của ngành này thì ko có đâu ấy/em ạ (sao 20 tuổi rồi mà 2009 mới định nhập học ?grad à?). Ngành này mang tình định hướng nghề nghiệp nên chủ yếu toàn ở các state uni, nên tiền học tương đối cao và ít học bổng cho sv quốc tế.
Theo mình thì ngành này top thì chắc là có Cornell Uni, Boston Uni, NYU, ngoài ra là các trường ở các bang/thành phố du lịch thì ấy sẽ có điều kiện về cơ sở vật chất là cơ hội thực tập hơn như Miami, Hawaii, Las Vegas,etc.

Thanks vì đã cho tớ vài cái hint.
Cornell với BU thì tớ cũng biết là khá nổi về ngành này rồi. Nhưng mà cũng không đến nỗi vô vọng về tìm ranking cho ngành này đến thế chứ?
Tớ tháng 10 năm sau là thực tập xong và có bằng tốt nghiệp đại học. Vấn đề quan tâm nhất bây giờ khi tìm trường của tớ vẫn là học bổng hoặc hỗ trợ tài chính của trường cho sv quốc tế. Thường các trường không nói rõ là ngành này ngành kia họ cho bao nhiêu xuất mà là tổng mức hỗ trợ của họ thôi. Theo ấy tớ có nên viết thư hỏi họ xem họ có cho ngành của tớ aids hay hb không nhỉ? :-??

----------

ơ, mà bạn Ngọc đang học chuyên ngành Hospitality management ở U.S đúng không? ;;) :D Cho tớ hỏi bạn học trường nào vậy? Mới cả hồi bạn xin sang đó thì bạn chọn trường thế nào nếu mà không có ranking gì cả theo như Ngọc nói??? Share một chút tips đi :D ,hì hì hì~o)

Back
Bên trên