Tin tức tin học (Dành cho người sử dụng máy tính)!!

ở đây có đc post bài liên quan đến crack kiếc các thứ ko nhỉ :">

nếu được thì choa tớ hỏi có ai có crack windowblinds 6 mà ko change SID ko :D

Nói về vấn đề virus có chú nào gặp fải con virus nào nó khoá file *.exe chưa? 8-}
Gặp con nầy chỉ bik ngồi khóc 8-} Ko mở đc exe nào cả :|

Chị vào mấy trang scan online thử xem...
May ra được.
Nếu ko thì chị cố xác định tên virus, thử tắt bằng Task manager xem (khả năng thành công ko cao) rồi xóa mấy folders chị nghi có virus í.
Lựa chọn thứ 3 chắc ai cũng nghĩ tới: format lại ổ đi :D

Cụ thể hơn, làm như bác Hiếu nói ở trang trước ý:
bác Bảo Trung bị giống em rồi.Thứ 7 tuần trước cắm cái USB vào thì máy restart luôn.Vừn khởi động lại KAV báo có virus rồi nó đề nghị restart để diệt hết.Khởi động lại xong thì KAV chết tại chỗ luôn.Mấy thằng antivirus khác cũng chẳng thằng nào sống sót,ngoại trừ BKAV:D .BKAV cũng báo có virus nhưng ko diệt được.Thế là đành phải thịt mấy con này bằng tay.Em đưa ra các bước em đã làm để thịt mấy con này,bác tham khảo nhé:
B1:quét = hiren boot(ko có hiệu quả lắm nhưng thôi cứ quét)
B2:khởi động = đĩa win ảo(bản win protable ấy)
B3: xóa file autorun.inf ở mỗi ổ.Trước khi xóa thì nhớ mở file đấy ra để xem file file thức thi của nó ở đâu.Xóa xong thì tạo 1 file autorun khác nhưng ko có nội dung rồi đặt thuộc tính read-only và archive cho file đấy để tránh bị virus ghi đè lên.
B4:Xóa hết các file tạm đi VD:Temporary Internet Files,history,cookie,các file tạm từ internet...Nói chung xóa được file gì thì xóa vì có nhiều loại virus ẩn trong những file tạm này.
B5: xem trong registry những chương trình nào khởi động cùng win thì del những cái nghi là virus đi.
B6:search những cái process chạy ngầm mà bác thấy lúc bật task manager(lúc mà khởi động từ ổ cứng í,chứ ko phải những process trong lúc chạy win ảo đâu)
B6:nếu bác search được thì bác có thể del nhưng em khuyên bác ko nên del:D mà dùng cái này để xem mã nguồn của con virus đó(cái này chắc mấy bác lớp tin thạo hơn em)rồi dựa vào đó sửa lại các thông số hệ thống mà con virus đó sửa.
Bây giờ mọi việc có lẽ cũng ổn rồi đấy.Bác bật win lên xem tình hình thế nào.Nếu cái antivirus chạy đc thì xong xuôi(sau khi đã reinstall và update).
Đây là cách mà em đã xử lí đống virus

ô hô, mình chỉ vào spam vớt cái tôpc lên, kô ngờ từ hôm ấy đông vui nhỉ!

Nói như chú KHK thì nói làm gì :)) Dù sao cũg thanks chú
Scan online có trang nào scan cả máy mạnh 1 tẹo ko? :|
Task Manager làm sao mà hiện đc virus xịn :))
Sao fải format trong khi ta cái lại Win? 8-}
Mà ANH đag dùng chung nik vs con bạn, ko fải là CHỊ (Anh cũg tên là Kiên ;))
<K>

Nếu mình nhớ ko nhầm thì crack WB6 khó ra phết, nhiều công đoạn, chờ tìm lại cái hướng dẫn rồi post lên cho bà con xem ::)

ủa,trên forum đâu có cho post crack!Sao mấy ông lại post?Muốn bị mod warm à!

Chả biết, ở VN thì 4rum nào mà chả software kèm crack :-?

Ở HAO chắc làm sao đó...

Hải ơi hải ơi
Cẩm thận như lần trước ông bị phạt thẻ đấy

thằng Hải bị phạt thẻ lúc nào
chả j` 4rum nào tao cũng thấy bọn nó bảo k post crack

Back
Bên trên