Tin tức tin học (Dành cho người sử dụng máy tính)!!

Hồ Tuấn Minh
(Hồ Tuấn Minh)

Nào Các bạn !nếu bạn nghĩ mình ko phải lớp Tin nên ko thể bít rì về Tin học
Vậy bây h đã có 1 forum Tin học riêng cho chúng mình!!
Các bạn nào có những bài báo hay ,mẹo vặt về Tin học đều có thể tham gia viết bài!!
Còn chờ rì nữa, hãy tham ra cùng chúng tôi để biến topic này trở nên nổi tiếng!
Xin cảm ơn!

Chỉnh sửa lần cuối:
Thông páo cho cả nhà nè :
Vào trang http://www.monava.vn để tìm nhạc, tìm phim, tìm Web.. và đặc biệt : sau khi có 1 acount trong đó, chúng ta sẽ có thể nhắn tin free 10 tin/ngày! thoải mái, với giao diện ấn tượng, dễ sử dụng cùng với việc đưa ra kết quả tốt nhất, Monava sẽ lấy lại hàng triệu người dùng Google tại Việt Nam trong tương lai gần . Chúc các bạn vui vẻ!
-echippro-

Chỉnh sửa lần cuối:
Chụp và in ảnh kiểu Hàn Quốc tại nhà với nhiu` lớp ^^:
Muốn có những tấm ảnh được lồng khung đẹp mắt kiểu Hàn Quốc, nhưng bạn không đủ khả năng thiết kế những khung hình bằng photoshop hay các chương trình xử lí ảnh chuyên nghiệp #? Không sao, cho dù bạn là "tay mơ" và ko có sẵn một chiếc mấy ảnh đắt tiền, thì chỉ cấn một webcam và phần mềm camsticker 2 là bạn có thể mở ngay một cửa tiệm chụp ảnh Hàn Quốc "tại gia".
Trước hết, bạn cấn tải bản full Camsticker 2 'free" tại http://www.baongay.com/CamSticker_2_Chụp_và_in_ảnh_kiểu_Hàn_Quốc_với_nhiều_lớp-4-945.html , dung lượngk chỉ 26,6MB. Sau khi cài đặt và khởi động là bạn có ngay 1 phần mêm rất hữu dụng có đầy đủ tính năng rôi` nhé!
Chúc các bạn thành công!
P/s: Nếu các bạn ko có Webcam thi` lấy ảnh có sẵn cũng ko vấn đè ri` ca?
^^:D^^
-echippro-

Chỉnh sửa lần cuối:
thế ý chung chung nó nà cái rì

nhìn vào là hiểu ngay chứ! Tao lập để mọi ng` bit' thêm thông tin va` các mánh về Tin học ma`!!

Chỉnh sửa lần cuối:
theo tớ thì cứ dùng nhiều thì có kinh nghiệm, ko chỉ cho môn Tin mà còn cho một số môn khác
vd:Tiếng Anh( bởi chơi nhiều game tiếng Anh)

chắc lớp mình ít người thực hành Tin ở nhà đúng ko?
tớ đang cố gắng và có 1 số kinh nghiệm:
" Khi luyện tập Pascal ở nhà thì nên có sự đối chiếu bài mẫu của thầy với những bài giải khác của bài tương tự --> biết được các cách diễn đạt khác nhau của 1 câu lệnh hay thuật toán, hay tìm được đâu là mấu chốt của câu lệnh hay thuật toán( phần ít thay đổi nhất, lặp lại nhiều nhất)"
nếu bạn nào muốn xem các bài giải mẫu bằng ngôn ngữ Pascal thì liên lạc với tớ nhé: [email protected]

Web http://www.gamevui.com là một trang mà bạn có thể tìm thấy rất nhiều thể loại games như : Trí tuệ, tốc độ, hanh động, tìm kho báu, phiêu lưu, săn bắn, kinh điển...
gamevui.com sẽ giúp bạn có dịp xả ";stress" thông qua các trò trơi thú vị, nhí nhố...Bạn có thể tải ngay các gamé này về máy chơi offline.!!
-echippro-

ủa topic này phải move vào câu lạc bộ tin học mới đúng chứ!POST NHẦM CHỖ RỒI!!!

Snaglt là phần mềm chụp ảnh màn hình tốt nhất hiện nay, không những rất dễ sử dụng mà tích hợp nhiều tính năng đọc đáo mà ít chương trình cùng loại nào có thể sánh kịp^^.Để được sở hữu một phần mềm hợp pháp mà lại hoàn toan miễn phí: Bạn hãy tải phiên bản Snaglt 7.2.5 dung lượng 11.3MB tại địa chỉ ftp://ftp.techsmith.com/pub/products/snagit/725/Snaglt.exe .Sau đó cài đặt và nó yêu cấu các bạn nhập key để sử dụng và bạn chỉ cần làm nốt 1 thao tác cuối cùng là nhập chuỗi sau:
YW6RC-4YMK6-SZBBD-C2MCW-Q9D96
Vậy là bạn đã sở hữu một phần mềm hoàn hảo:
1.Quay phim màn hình desktop
2.Chụp ảnh toàn bộ trang web
3.Tải ảnh, nhạc, phim hàng loại từ website..
Hãy thử ngay bây h !!
Chúc các bạn thành công!

Sau khi forrmat lại cái laptop thì cái camera ko sử dụng đc luôn :| Bó tay

Bạn hãy nêu rõ về loại mà bạn muốn tìm hiểu đc. ko?
Chúng tôi sẽ trả lời chi tiết!

Khi bạn fomat lại cả ổ thì nó thiếu mất các chương trình để chạy các tiẹn ích khác. ví dụ âm thanh...
-->Bạn tìm lại cái đĩa mua kèm theo máy. Cho nó vào chạy (tự cài) thì sẽ ổn thôi!

format là cài lại win hở,
hình như đi kèm laptop có cái đĩa gì gì đấy, cài thêm cái đó vào rùi cài lại camera là đc
hơi khó hỉu chút :p :p :p

ko có lí do nào để mod xóa box này cả! Chúng tôi làm việc rất nghiêm túc và sẽ update những thông tin mới nhất có thể cho các bạn. Rất mong các bạn ủng hộ chúng tôi!

các bạn ơi, mai lớp tớ kiểm tra 1t Tin :( Bạn nào có lòng hảo tâm sang lớp tớ trợ giúp đc. ko ;;)

Back
Bên trên