Tin mơí nhất về MU !!!

Phần lớn các cầu thủ Sir Alex mua về đều có đẳng cấp, như Veron khỏi nói nhé, Forlan thì sang Villareal thì đá khủng, Kleberson không phải tự nhiên mà được vào đội tuyển Brasil vô địch TG, họ chỉ có một điểm chung là cầu thủ Nam Mỹ nên không hợp với lối đá của Anh nên ko thể hiện được thôi:D.

Kleberson đẳng cấp :|, Forlan cụ rùa đẳng cấp :|, Fortune, Blomquist, and ai nữa? Mấy cái thằng mà anh Tuấn phong cho chữ đẳng cấp được à :|. Mà hồi trước em nhớ là các bác toàn bảo MU đẳng cấp. Anh Tuấn đang tự hạ thấp MU đấy [-x, mua dốt thì cứ bảo là sir mua kém đi có chết ai đâu mà anh lại phải giải thích lòng vòng rồi lại đụng đến danh dự MU.
Veron thì ko hợp lối đá nhưng khi đá C1 lại rất ổn :D< chr hiểu sao. Nhưng nó là trường hợp duy nhất. Chứ mấy chú kia thì đá ra cái gì đâu. Silvinho, Gilberto về ARSENAL sao đá cũng tàm tạm chứ có đến nỗi nào đâu bác...:D
Đùa :D, chả hiểu sao hôm nay bực với bác Tuấn thế ko biết :D

Hehe, Forlan mà không đẳng cấp a`??:)), Rùa hay không cứ là chiếc giầy vàng châu Âu, mà không phải chỉ có mùa vừa rồi, hồi còn đá ở Argentina, Forlan ghi trung bình khoảng 20 bàn một mùa giải thế cho nên MU mới mua về, còn Brasil là đội bóng số 1 TG, chả phải ai cũng có thể vào được nhất là lại được đi đá WC thì càng khó, và vào được, được đá chính sau đó vô địch TG thì rõ không thể là cầu thủ mù mờ rồi:). Như mấy chú Hy Lạp vô địch Châu Âu còn có thể bảo là rùa nhưng đá chính trong đội hình Brasil vô địch TG thì khó rùa lắm. Blomquist đá quá hay luôn chứ không phải hay:D< chú nào muốn xem cầu thủ này đá thế nào cứ đi tìm cái DVD tóm tắt lại mùa MU giành 3 chức VD với mùa bóng sau đó khi MU bảo vệ thành công PL. Cầu thủ thất vọng nhất là Djemba thì đã bị cho lên đường sau 1 mùa bóng rồi. Trên TG này chả có đội nào là không mua cầu thủ hố, ví dụ vô số, AC chặng hạn Dario Simic, Dhorasoo...những cái tên mà nhiều fan AC có khi còn không biết là có trong đội hình; ngay như Chelsea năm vừa rồi mua chú Kezman về đá như dở hơi nhưng khi còn đá ở PSV ghi trung bình 30 bàn một trận; hay ARS thì vô số nhé Stepanov, Luznhy, thủ môn Taylor, Almunia.... Nói chung các cầu thủ được các CLB lớn mua chẳng mấy khi có chất lượng thấp, vấn đề chủ yếu là nằm ở việc họ không thích nghi được với đội bóng thôi, cả cái đội ngũ scouts được trả một đống tiền có phải là vứt đi đâu.

Hôm nay MU đá trận lượt đi vòng loại thứ 3 CL< đối thủ quá yếu nên cũng không có gì nhiều để nói, điều mừng nhất là các cầu thủ trong rất fit, Ruud đã ghi bàn trở lại, các cơ hội đã được chuyển thành bàn thắng nhiều hơn; Smith vào sân được 20' đá trụ cũng khá hay, Park thì vẫn thế, vào sân là chạy, MU hiện giờ rất cần những cầu thủ như thế để mang năng lượng mới cho hàng tiền vệ. Trận đấu cuối tuần với Everton sẽ là thử thách lớn hơn.

Phạm Anh Tuấn đã viết:
Hehe, Forlan mà không đẳng cấp a`??:)), Rùa hay không cứ là chiếc giầy vàng châu Âu, mà không phải chỉ có mùa vừa rồi, hồi còn đá ở Argentina, Forlan ghi trung bình khoảng 20 bàn một mùa giải thế cho nên MU mới mua về, còn Brasil là đội bóng số 1 TG, chả phải ai cũng có thể vào được nhất là lại được đi đá WC thì càng khó, và vào được, được đá chính sau đó vô địch TG thì rõ không thể là cầu thủ mù mờ rồi:). Như mấy chú Hy Lạp vô địch Châu Âu còn có thể bảo là rùa nhưng đá chính trong đội hình Brasil vô địch TG thì khó rùa lắm. Blomquist đá quá hay luôn chứ không phải hay:D< chú nào muốn xem cầu thủ này đá thế nào cứ đi tìm cái DVD tóm tắt lại mùa MU giành 3 chức VD với mùa bóng sau đó khi MU bảo vệ thành công PL. Cầu thủ thất vọng nhất là Djemba thì đã bị cho lên đường sau 1 mùa bóng rồi. Trên TG này chả có đội nào là không mua cầu thủ hố, ví dụ vô số, AC chặng hạn Dario Simic, Dhorasoo...những cái tên mà nhiều fan AC có khi còn không biết là có trong đội hình; ngay như Chelsea năm vừa rồi mua chú Kezman về đá như dở hơi nhưng khi còn đá ở PSV ghi trung bình 30 bàn một trận; hay ARS thì vô số nhé Stepanov, Luznhy, thủ môn Taylor, Almunia.... Nói chung các cầu thủ được các CLB lớn mua chẳng mấy khi có chất lượng thấp, vấn đề chủ yếu là nằm ở việc họ không thích nghi được với đội bóng thôi, cả cái đội ngũ scouts được trả một đống tiền có phải là vứt đi đâu.

.

Forlan lại chả rùa :D, đá ở MU với Uruguay ghi bàn ek nổi 8-}, nhưng cứ lâu lâu làm một phát đại bác từ giữa sân vào gôn 8-}, choáng luôn 8-} :)). Đã bảo rồi, nó vua phá lưới thêm năm nữa em mới tin, chứ xem nó đá nhiều quá mất xừnos lòng tin rồi 8-}, rùa cụ 8-}. Anyway, coi như nó ko rùa đi chăng nữa, thì hồi ở MU cũng làm gì có đăng cấp :)), nói như đùa :D, nó đi rồi mới ghê thế chư slucs ở MU làm đc cái gì đâu. Như Pirlo đá ở Inter dự bị chả ra gì, sang Brescia tập 1 năm rồi về AC mới thành "đăng cấp", chứ tự lúc 10 tuổi nó đã đăng cấp rồi à:|.
Kleberson thì ngoài cái cúp vô địch ra thì nó có là gì đâu. Đến Silva đá khá ổn ở ARSENAL em còn chả thấy đăng cấp đâu nữa là :)). Tiền vệ trụ của Braxin từ bé tới giờ có mấy ai nổi đâu hả anh 8-}, đến cả những Ểmerson, Dunga, thằng nào đố quên tên rồi :((, nổi đều là do tấn công hay. Bác cứ bảo nó đẳng cấp :|, em thấy tiền vệ trụ của Ý với Hà Lan cũng có vài thằng ko được vào tuyển QG ổn hơn thằng Silva với Kleberson đấy.
EK hiểu mình nhầm nhặt thế nào lại cho tên Blomquist vào :|, cho em xin lỗi :)), nó ko được coi là "đăng cấp" như mấy chú trên kia :)), giá cả cũng phải chăng, mà đá cũng ko tồi ( chứ đá hay thế thì giờ đâu rồi bác :|, chẳng qua ý em là đúng với những gì đội mong đợi thôi).

Để em nói rõ lại ý em nhé, để ko cãi nhau vòng vo. Sir mua cầu thủ nào mà trẻ trẻ nhưng đã được công nhận phần nào (kiểu gọi là thiên tài này nọ :D) thì thường rất thành công (tất nhiên là giá khá cao, nhưng ko bị lỗ) ví dụ như Ronaldo, Rudd, Rooney, Heinze, Rio..
Nhưng Ngài cũng rất kém khi mua mấy cầu thủ tầm tầm với giá mức trung bình (như Kleber, Djemba, Fortune thì còn làm gì đó được, ....) Nên em bảo nếu bỏ hết cầu thủ này lại, mua tầm 1,2 thằng trẻ nổi nổi, thì MU giwf vô địch ***** nó rồi. Đấy là khen đội các bác, chứ chả phải khích đểu gì.
Ý nó chỉ có thể, có khen có chê, rõ ràng mạch lạc như thế.

Và buồn nữa là bác lại nhắc đến ARSENAL., hehe :D, thực ra hôm nay là bực bác cứ vác ARSENAL ra réo nên em mới post lắm thế này :D. Bây giờ bác tính tổng số tiền mấy chú mà bác vừa nhắc tên ra nhé. Stephanov, Luznhy, Taylor (8-}), Alumnhia gì đó, bác kể tiếp cho em xem. Tổng số tiền bọn này, đêm lên bàn cân với tổng số tiền (hoặc 1 thằng thôi) của mấy chú mua hớ ở MU thì bác thấy thế nào ạ :D. Em chỉ cần nói thế thôi bác tự hiểu. Em ko bảo là WENGER mua thằng nào cũng thắng lớn, nhưng NẾU có hớ, là vì nó mua mấy chú ít danh tiếng, rẻ mạt, vì nó nhìn thấy một vài điểm khá ở cầu thủ đấy mà nó nghĩ có thể huấn luyện thành tài được và lời to. 2 thằng hậu vệ cao kều kia là vì chơi bóng bổng tốt, do ARSENAL muôn đời kém về khâu này. Taylor là thủ môn trẻ ở đội dưới, bác so sánh như đùa í 8-}, mà nó cũng có làm gì nên tội đâu mà bị bảo là mua hớ :)), bắt có kém Taibi với Bosnich của các bác tẹo nào đâu :)).
Peace:D, bác Tuấn đi chơi MAN về vui chứ :D:)>-

chả hiểu các bác định nghĩa thế nào là đẳng câp đây?

Chu hoi anh Tuan di :D, hoi truoc anh hoi cai cau day mai cha ai tra loi noi :D, nen anh cung ke cha quan tam nua :)), thich hieu kieu gi thi hieu :))

Hôm qua MU thắng giòn giã 3-0, cùng với sự tỏa sáng của Wayne Rooney:
Đích thân mở tỷ số kèm theo hai đường chuyền thành bàn, thần đồng bóng đá Anh góp công lớn vào thắng lợi 3-0 của MU tại lượt đi vòng sơ loại thứ ba Champions League, tiếp nhà vô địch Hungary - Debrecen.

Quá tuyệt, năm sau chỉ trông chờ vào thằng này và CRonaldo mà thôi :D

mọi người nên tôn trọng nhau 1 chút đi chứ, lúc phân tích tranh luận thì phải khách quan, đừng có lấy ý kiến của mình áp đặt lên người khác.
Tớ là fan của MU, Real, AC và tớ chốt 1 câu là: MU ko phải là xuất sắc trong việc mua cầu thủ mặc dù đã mua được 1 số cao thủ như Yorke, Ronaldo, Rooney hay Ruud. Tuy nhiên họ cũng bị hố ko ít.

Còn nói về cầu thủ, sao cứ đẳng cấp thế? Bố ai hiểu cái gì? Thằng Hoài cũng nên điềm đạm tí, sao hơi tí là quạu lên. Phải khách quan như tao chứ.

ANh có phủ nhận việc mua cầu thủ của MU là không hớ đâu, nhưng anh muốn nhấn mạnh rằng việc các cầu thủ MU mua về thi đấu không tốt một phần lớn là do họ không hợp lối đá chứ không phải họ không có khả năng, khi được đá ở những môi trường thích hợp họ vẫn có thể tỏa sáng được.

May thi khach quan gie ha Binh :D, ong cu bat bai Henry nhu the thi ai ma diem dam anh cu noi mot cau nhu the co phai ro rang ko :)), em bai dau tien khen co che co ro rang, anh cu nham vao 1,2 cai anh tang ma ko cong nhan may cai khac em noi dung lam em uc qua :))
(Con chuyen da ko hay vi ko hop moi truong voi loi da thi lai cang chinh la loi cua HLV con gi anh :)). Inter bi chui mua cau thu ngu cung vi the con gi :D, toan sieu sao ma no bac dai, ko biet dung dugn cho nen phong do kem coi, phai ban re cho bao nhieu clb....chinh la ong HLV tinh toan sai, mua ho con gi :D)

Em thấy lần này mấy chú MU mua đã cũng được đó chứ như chú Smith, Ronaldo... tất nhiên cũng có mấy chú ko hợp lối đá như Forlan nè :D

blomquyst nó bị què mất 1 năm Man chán bán đi thôi chứ nếu kô ở lại cũng tiềm năng lắm :D thằng này tầm mùa 99,2000 đá dự bị thay giggs hay vãi :D

thôi xin các bác dẹp chuyện cái nhau này đi.Thỉnh thoảng em mới vào đây 1 bữa mà tự nhiên ko khí lại căng thẳng thế này.Mỗi người nhường nhau đi 1 tí nào.BD có thể hàn gắn tất cả mà

Tao khẳng định với mày Henry sẽ ko thể điên như 2 năm trước đấy. Mày ko thấy trận đá với Chelsea thì Henry bị phong tỏa à? Ko thể chạy cánh trái lia lịa được vf tiền vệ cánh và hậu vệ cánh bọc lót cho nhau. Cũng công nhận là tiền vệ của Arsenal trận đó đá tấn công yếu nên Henry phải đá thấp quá. Cũng nên nhìn rộng ra là bây giờ Henry rất cô độc, phía dưới mất Viera nên Pires và các tiền vệ khác vất vả thêm trong việc phòng ngự và làm bóng. Chính vè làm bóng yếu đi nên Henry buộc phải tăng cường phạm vi hoạt động vốn đã rông, nay càng phải rộng hơn. Chính vì thế sẽ khó khăn cho anh rất nhiều trong vấn đề thể lực cũng như chuyên môn khi luôn bị các hậu vệ luân phiên đuổi.
Thêm 1 yêu tố nữa là ngừơi đá cặp với Henry. Với cách đá như Henry thì kiểu cầu thủ đá cặp hợp nhất sẽ là Van Nisterooy, biết dứt điểm gọn ghẽ, chơi đầu siêu, hoạt đọng trong vòng cấm xuất sắc vì đã có Henry lăng xăng hỗ trợ quá ngon ở ngoài. Trong khi Arsenal bây giờ đào đâu ra tiền đẻ mua về 1 tiền đạo cắm ngon lanhhf như thế. Berg thì già quá rồi, chỉ đá được trên sân nhà và 1 vài trận sân khách gần London vì anh ko đi được máy bay. Các chú còn lại thì quá non để chơi cùng henry.

Tiền đạo hay tiền vệ ở PL chỉ nổi trong 1,2 mùa bóng thôi sau là bị bắt chặt ngay nên việc Ruud hay Henry tự nhiên đá chán ko có gì lạ lắm
Em lại nghĩ khác anh Bình cầu thủ xoay trở tốt như Henry chỉ cần có đồng đội biết phối hợp tốt là được rồi.2 mùa vừa rồi toàn Berg đá thấp hơn Henry còn gì,để Henry đá lùi thì phí quá

cám ơn em, để Henry đá lùi thì mới phát huy đươc chứ vì theo anh, chú này chạy rất nhanh, có tầm hoạt động cứ gọi là lấy ô tô đuổi theo. Chuyền bóng cũng hay nữa, nhưng Henry ko chộp giật và cũng ko biết chơi đầu. Vì vậy đá lùi thì sẽ là đỉnh cao trí tuệ loài người.

em Yến: Thì em đọc lại đi :)), chính anh khen mấy vụ đấy mà, chê cái khác. Ý anh là đang xem xem, những vụ mua tốt giống nhau ở điểm nào, còn mua lỗ thì giống nhau ở điểm nào --> Sir mua loại nào giỏi, loại nào dốt :D
Ronaldo với Smith với Rooney, Rio đều là các tài năng trẻ hiếm có, SIR mua lúc đã thành danh, nhưng chưa phải đỉnh cao phong độ, và biết sử dụng họ hợp lý--> Sir khá giỏi trong việc mua mấy chú này và áp dụng vào cho MU
Còn những cầu thủ hạng trung bình khá, mua tốn tiền nhưng đều mua lỗ vì ko biết sử dụng nó và nó ko hợp với môi trường--> Từ sau đừng mua mấy thằng kiểu này, gộp tiền lại làm 1,2 chú trẻ đỉnh cao tí, thì MU chắc là vô địch xừ nó rồi. Thế thôi, chứ có cái gì đâu :D
Chẳng qua là anh Tuấn anh ý bảo mấy thằng TB khá kia cũng ....
"đẳng cấp" 8-}, nên tranh luận tí.

Tranh luận về tiền đạo tí, cái chuyện Henry hợp nhất với 1 thằng tiền đạo cắm thì ai chả biết :|, tao nói cái đấy lâu rồi, đâu cần mày nhắc lại :|. Thế nên mới ức vụ mua Reyes :|, tuy là nó giỏi thật, rồi cả WIltord nữa 8-}, dù đá hay nhưng ko phải là cặp "ideal", chả có đứa nào to to cắm ở trên cả :(. ARSENAL rất lắm tiền đạo kĩ thuật :(, thích đá phối hợp ngắn, nhanh gọn nhẹ, xem đẹp mắt thật :(, nhưng đôi khi ko hiểu quả lắm :((. Cứ làm 1 chú lùi hẳn, 1 chú giữa giữa, một chú cắm là đẹp :(, như AC í :(. Có Henry với Berkamp rồi :(, làm thêm một chú kiểu Tre/Vieri/thằng béo người Úc gì đó quên tên rồi, thì khủng phết :((
Cặp tiền đạo "mẫu" :D thì là một chú cắm chỉ giỏi xông xáo, và 1 chú lùi kĩ thuật siêu hạng và biết phân phát bóng, kiểu Bergkamp-Anelka/Ian Wright, or Baggio-Vieri:D :D. Còn những cặp kiểu Henry-Tre hoặc cả Rooney-Rudd nữa thì có khi còn điên cuồng hơn :D, nhưng Tre, Rudd thì có kĩ thuật và toàn diện hơn Vieri và I an Wright chút :D, ko đến nỗi chỉ biết bắn cự li gần và đánh đầu, còn Henry vơis Rooney thì càn lướt cũng ổn, dánh giáp lá cà cũng chả ngán mấy ai :D, nên hỗ trợ cho tiền đạo cắm khá, mà ko thì 1 mình chiến đấu ở trên cũng ổn.

Đá lùi ideal thì phải như Kaka, Bergkamp/Baggio lúc già, chứ Henry với Rooney thì ko thích đá lùi đâu :D, nó còn sức còn muốn ghi bàn :D, nó lùi xuống là để lấy bóng, và thể hiện, chứ ek phải là để phân phối cho đồng đội đâu :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Tao ko nho ten thagn Viduka ma may bao tao cam mom la sao :|, chu an noi can than lai phat nhe [-x :|

Back
Bên trên