Tin mơí nhất về MU !!!

Đúng rồi anh ạ. Chel năm nay mà vô địch thì chứng tỏ là tiền mua được tất cả à, rồi thì làm sao các đội không có điều kiện đuổi kịp được các đội bóng đại gia.
Với cả việc mua quá nhiều cầu thủ ở ngoài cũng làm giảm chất lượng bóng đá của chính đội đó. Nếu họ tự đào tạo cầu thủ thì sẽ tốt hơn nhìu!!!

Uh, công nhận thằng Chel mất C1 nhìn sướng thật :)) Nhìn mặt thằng cha Morinho đờ đẫn cả ra khoái thế không biết :))

Em Yến là F mà am tường bóng đá ra phết nhẩy :D Hiếm đó nha ! :D

Hì, cảm ơn anh Cường. Em thích thể thao từ nhỏ mà, hồi bé còn đi đá bóng cơ hihi. Trường mình vừa rùi cũng tổ chức giải bóng đá nữ lần thứ nhất đấy, đội liên quân của em vô địch ( hic có vẻ như mình hơi khoe nhỉ). Nhưng túm lại em thích bóng đá và bóng rổ ( em ở tuyển trường nè) nên chịu khó tìm hỉu. Chứ xem mà chỉ xem thôi không hỉu gì thì chán lắm, để lúc người khác bàn tán về cùng sở thích với mình thì còn có cái mà nói chứ hihi :))

Không bít mùa giải năm sau MU định " tậu" thêm ai các anh nhỉ???

Ko có tiền thì sao thắng được, :D, cũng phải có tương đối :D, đủ để tiêu.
Chelsea out thì AC lại vô địch rồi :)), càng vui :)). Mình dduwowcj xem Kewell +Gerrard chiến với Sheva rồi :)), vãi vui

Tiền thì không thể thiếu nhưng mà dùng một cách quá đáng như Chel là ko ổn vì mua hết cầu thủ giỏi rùi còn đâu nữa hả anh!!!
Mà MU chắc không thế đâu vì MU vẫn sử dụng khá nhiều cầu thủ người Anh và tương đối các cầu thủ trưởng thành từ lò đào tạo của họ!!!

Inter có thể coi là phung phí, chứ Chelsea ngoài một 2 vụ mua bán ban đầu sai lầm ra (ở vị trí tiền vệ) thì còn lại đều rất đúng đắn đấy chứ em. Cầu thủ Chelsea mua ko giỏi được bằng MU hay Real mua nên nó phải mua nhiều cầu thủ hơn để dựa vào depth và resource của nó (thế mạnh chính). Vả lại 1 đội đồng đều sẽ khá hơn một đội chỉ có 1,2 cầu thủ cực định :D. Mà nó có nhiều cầu thủ Anh trẻ thế còn gì, Wayne Bridge, Johnson, jOHN Terry, Joe Coles, Lampard, Parker và một vài chú trẻ :D, đến gần nửa dàn cầu thủ tuyển Anh rồi còn chi em :D
Còn nếu bảo nó cậy tiền mà mua hết cầu thủ giỏi, là các clb khác kém thì đúng rồi :D, biết làm sao được đây, nó nhiều tiền thế. Mu lơi hơn các clb khác nhờ reputation nhưng cũng vì cả tiền. Real, Barca vá các clb Ý cugnx vậy. Thế nên Chelsea phải có nhiều tiền hơn thì mới mong kiếm được cầu thủ chứ em :D Nó đang dùng chính sách của NY Yankees ở Mĩ đó mà :D, dùng tiền để mua hết cầu thủ giỏi (chỉ tội Yankees toàn sao, giốgn Real hơn, còn Chelsea thì chắc mới chri Boston Red Sox)

Thấy anh nói thế em cũng thấy đúng nhưng cứ nhắc đến cái tên Chel là em lại nghĩ ngay đến việc tiền ảnh hưởng thế nào đến đội bóng thành London này. Mà có khi cũng là do em hay update mấy thông tin của lão chủ tịch nên nghĩ thế thui.
Đúng là Chel bi h có dàn tiền vệ tài năng của Anh như Cole, Lampard...Nhưng mà Chel từ lúc có chủ tịch mới đã mua bao nhiu thằng còn gì anh, toàn mua cầu thủ trẻ và nói chung là có tài như Cole, Wayne Bridge rùi cả Makelele, Drogba, Duff, Roben... Nói chung là mua nhìu anh ạ. Còn như kiểu Real ý, cũng mua toàn cầu thủ giỏi nhưng mà em thấy là toàn giỏi nhưng mà già như Zidane, Figo... nên ko có sức trẻ nên động lực thi đấu cứ thế nào ý.
Còn MU của chúng ta thì em thấy mua cầu thủ mùa bóng này ko hiệu quả, toàn ngồi dự bị trừ Rooney chứ Smith, Bellion, Klebeson toàn dự bị đó thui...

em thích lối đá của MU........lối đá đó còn cho đối phương có cơ hội thi đấu chứ cái lối đá của chel thì cứ như là ăn tươi nuốt sống ng ta ý,1 mình mình phô diễn trên sân,như thế có gì hay chứ

Chỉ có một số trận MU đá hay và thoáng thôi mày ạ, nó chạy chỗ vãi tốt --> tạo được nhìu khoảng trống. Còn kiểu đá của bọn Anh thường giống MU chứ không như các đội bóng Ý hay là Chel bi h, tấn công ko đẹp mắt toàn thủ rùi rình rình 1 quả đập cho đội bạn 1 cái!!! Bọn nó chỉ cần thắng với tỷ số tối thiểu thôi mà --> thế thì thị trường quá, mất hết cả vẻ đẹp của bóng đá!!!

Ferguson chỉ giỏi khi mua câu thủ đã nổi danh thôi (trừ Veron hơi thất thường). Nhưng Rudd, Rooney, Stam, Smeichel đều đống góp rất nhiều. Nhưng các cầu thủ hạng trung THÌ MU mua hơi kém.
Chắc chắn là nhắc đến thành công của Chelsea thì người ta sẽ nhắc đến tiền rồi, ko ó tiền để mua từng đấy thằng hì sao mà mahj thế này được. Nhưng chắc chắn ai ung sẽ nhắc đến cả cái thằng HLV Mourninho tinh vi tinh tướng nữa :)) phải công nhận nó giỏi thật, đặc biết là tầm 10 trận đàu giải, khi đội hình chưa nhuần nhuyễn nhưng ko hề bị ARSENAL bỏ xa.
Real mùa cầu thủ đã nổi danh nhưng hơi già đôi khi rất risky vì đội ko cân bằng và ko depth bằng Chelsea, nhưng bù lại, dah tiếng của mội thằng cộng lại sẽ kiếm được cho nó rấg nhiều tiền, để rồi lại mua thêm mấy chú nữa nếu ông nào già quá :D. Công nhận ah cũng ko thích Chelsea hay Real lắm :D
em Thảo nói gì lạ vậy :D, đá để cho đối phuơng có tí cơ hội à :D, đá áp đảo thế vui chứ :D (chỉ vui nếu mình được đá cho cái đội thắng thôi :))), chứ xem thì cũng tùy, nếu kĩ thuât thì hay, còn nếu cứ ghi bàn như ko thì chán thật

Nói chung bây giờ có tiền là có tất thôi. Như hôm nay xem truyền hình Anh nó đưa tin Chelsea sẽ mua thêm 3 ông sao nữa mùa hè này để bổ xung lực lượng: 1 HV trái, i tiền vệ , và 1 tiền đạo. Những cái tên được nhắc đến như Adriano, Shevchenko, Joaquin, Gerrard...mấy thằng này mà về thì không hiểu đội khác đá đâm thế nào. Real nhiều sao nhưng đá chán vài năm gần đây là do ko tìm được HLV giỏi, đây thằng cha Roman lõi đời làm ăn rồi nên nó kéo ngay Mourinho về, sao mấy thì sao cũng bị trị hết, thế là chả cần quen nhau lâu Chelsea làm luôn mấy cái cúp.
MU thì vẫn trung thành với chiến lược trẻ. Mới nhất là vừa kí hợp đồng một thằng cu 18 tuổi, tiền vệ trung tâm của đội tuyển Nigeria đang chuẩn bị dự vòng CK U 18 thế giới, tiếp tục mở rộng Academy đào tạo từ U9 đến U 19. Mùa hè năm nay MU có mua chắc cũng chỉ mua những cầu thủ tầm tầm vì thực sự hiện tại đội đã có khá nhiều sao, cần vài cầu thủ ít nổi hơn để đội hình đá có máu me hơn. ARS thì vẫn chưa dám động tĩnh gì vì đang chờ kết quả điều tra mấy vụ chuyển nhượng mập mờ.

Hè này ARSENAL mà được phép dùng cái tiền đó em :D, để xem tài của ARSENE WENGER thế nào. Abramovic và Mourinho thì đinh rồi :( (vừa học thấy từ hồi 2002, thằng cha Abra đã giàu thứ 2 Nga rồi, và cũng là JEW)

Công nhận lão Abra đấy vãi lõi đời anh ạ. Nó kéo được cái thằng Mourinho tinh vi. Không hiu sao em thấy mặt thằng Mourinho đấy cứ ác ác thế nào ý, thảo nào mà thủ đoạn.
Theo em, MU mà mua thì mua thằng cầu thủ trẻ mà có tài nhưng chưa nổi tiếng lắm như thằng Ronaldo có khi lại được việc.

anh ơi,sao sheva lại sang chel?nó đang khá thành công ở AC cơ mà.............nếu nó mà sang đấy thì sẽ mo còn bóng đá đích thực nữa

Hehe, đá thành công thì thành công nó đưa độ 100tr đô cho AC xem:D, rồi offer lương độ 120 nghìn bảng/tuần, mà về Chelsea bây giờ cơ hội giành các danh hiệu cũng rất cao nên nói chúng là cửa rất sáng, khó từ chối lắm. MU hiện còn đang nhắm một hậu vệ cánh phải mới 19 tuổi đang đá cho Sevilla, ít xem giải TBN nên không biết chú này đá đấm thế nào.

Ronaldo cũng giá đắt cổ còn gì em :)), Ferguson ko chi nhiều tiền ko kiếm được cầu thủ nào hay đâu :)), cái đấy Wenger là đỉnh nhất. Chắc SHEVA đi sang Chelsea chưa hả anh Tuấn? AC giờ vẫn là 1/3 thằng mạnh nhất, Chelsea có mua thêm bao nhiêu thằng cũng thế thôi. Nhưng 1 năm nữa thủ AC ngỏm rồi, ko tậu kịp thì thua Chelsea ngay. Sheva mà cơ hội thì có khi nó sang Chelsea thật, kiếm thêm mấy cái C1 nữa chứ chả đùa. Nhưng đừng đi Sheva ơi :((, đi thì mình xem AC đá làm khỉ gì :((, ko có Baggio rồi, chả lẽ cả giải Serie A lại cổ vũ mỗi Nedved và Cannavaro :(.

Hehe, anh HA thích AC dữ nhẩy!!! Mà thui chú Sheva sang Chel nữa để cho Chel nó giống Real --> toàn siêu tầm cầu thủ nổi tiếng nhưng rùi ko thành công cho lắm hehe.
Dù sao Chel có mua thêm thằng nào đi nữa thì em vẫn thích MU mặc dù phong độ ko ổn định ko có được nhìu cúp, nhưng em hy vọng vào tương lai hehe.

Quỷ đỏ number one!!!!
À anh ui, MU định mua thằng nào của Sevilla vậy??? Để em còn soi xem thằng đấy đá đấm như thế nào? hay là có đẹp giai ko!!!

Anh chỉ cổ vũ cầu thủ thôi :D, Baggio, Bergkamp, Sheva, Cannavarro, Nedved, Kewell, Gerrad, Joanquin, Giggs... :)). Thế nên đội nào có các cầu thủ đấy là cổ vũ (đúng theo thứ tự ở trên :))). CLB chắc vẫn mong Arsenal thi đấu thành công nhất, rồi mới đến MU. Nói chung là fan bóng đá thôi, cổ vũ cho tất cả mọi người :D

Thế ạ. Trông thế mà anh tham nhỉ??? thích rõ lắm thằng
Mà tình hình là MU lại vừa hòa với WB nên chắc là đứng thứ 3 toàn đoàn rùi!!! Bức xúc thật, chẳng hỉu đá đấm thế nào --> shit!!!
Tối nay thằng Ars đá với Liver cho nó thua Liver đê!!!

Hôm qua Man bỏ lỡ khoảng 20 chục cơ hội, chỉ ghi được 1 bàn. Trong khi WBA cả trận có 2 cơ hội cũng ghi 1 bàn. Sau trận đấu các cầu thủ đã bị Sir Alex cho 1 trận tơi bời và ông tuyên bố sẽ có nhưng thay đổi lớn trong mùa hè này. Cudicini, Essien, Sagnol, Ballack, Van Bommel là những cái tên đang được nhắc đến để củng cố hàng tiền vệ và thủ môn. Chú hậu vệ phải của Sevilla tên gì thì anh quên mất rồi:D.
Còn nói chúng đã không vô địch thì 2,3 cũng thế. Đá loại cúp C1 thì cũng không đáng lo lắm vì UEFA đã có luật không để các đội hạt giống gặp nhau. Nếu MU đá đúng sức, các cầu thủ quyết tâm thì rất ít đội đủ sức đánh bại. Vấn đề chính là cái quyết tâm thường thấy của MU đang nhạt dần, phải tìm được động lực thi đấu mới. Chức vô địch của Chelsea có thể là một liếu thuốc kích thích các ngôi sao của MU cho mùa bóng năm sau.

Back
Bên trên