Tin lá cải

logic các em để đâu vậy :|
nói chung lại là rúc vào chỗ tối chứ đừng ra công cộng :-j
còn các em thật là hèn :| nếu chỉ là dư luận mà ko chịu đc thì sau này em sẽ bẹp dúm dưới vài sức ép vớ vẩn ngay

thực sự thì em ko hiểu lắm mục đích của anh Long là gì khi nhất nhất phải đạp lên dư luận như vậy. anh thích sống như mình thích miễn là nó đừng làm hại trực tiếp đến ai? :-?? thế thì cũng đc thôi nếu anh coi đó là điều quan trọng nhất. nhưng chẳng có gì là xấu cả nếu người khác cân bằng điều đó với các lợi ích xã hội mà họ nhận được khi xem xét hành động của mình có hợp với chuẩn mực xã hội hiện thời ko ( vd như bảo vệ hình ảnh của mình, xây dựng các mối quan hệ, đảm bảo người thân - ny chẳng hạn - ko cảm thấy khó chịu khi đi với mình...) . chắc đấy là cái "khôn ngoan" mà em Ngọc nói. còn có hèn hay ko thì em nghĩ ko thể chỉ qua 1,2 hành động mà đánh giá đc.

theo em chốt lại thì vẫn là ở cách sống mỗi người và họ đặt cái tôi của bản thân ở đâu thôi. khó có chuẩn mực chung để đánh giá.

Chỉnh sửa lần cuối:

kinh khủng, nghèo đói như thời bao cấp ở việt nam nhưng mà quân luật thì kinh quá =.=
chả hiểu như thế thì đất nước phát triển kiểu gì =.=

à mà mình bổ sung thêm về cái bài hôn hít ngoài đường hôm trước 1 bài khác cũng chủ đề tương tự
http://kenh14.vn/c4/t1/20090807054630437/tai-nan-khi-yeu-cho-cong-cong.chn
đọc xong bài viết hôm trước mình thấy là người ta phê phán những hành động hôn hít thái quá chứ không hẳn là chê bai việc hôn nhau nơi công cộng
còn bài đăng trên thì cho thấy các bạn ý ko chỉ hôn, ôm áp mà còn sờ soạng và trên cả sờ soạng nơi công cộng =.=
mình thấy như thế thì quá là kinh và đáng lên án, ngay ở nước ngoài người ta cũng chả dám làm thế =.=

còn về việc mọi người bàn thì mình thấy, hôn nơi công cộng cũng chả sao nhưng cách hôn như thế nào cũng quan trọng, nóng bỏng quá cũng chả nên. nói thật chứ tây là tây, ta vẫn là ta, mình vẫn rất tôn trọng thuần phong mĩ tục của phương đông, mình thấy nó vẫn rất là hay và đẹp đẽ chứ ko cổ hủ như có ngừoi nghĩ thế :|
mỗi nơi có văn hóa riêng chứ ko nên đánh đồng lại
với cả, hôn thì ko sao nhưng để cho người ta nói cho nhắc nhở thì cũng im lặng hay xin lỗi mà thôi đi chứ cứ để cao cái tôi, sở thích cá nhân mà tiếp tục như thế thì nói thật, rất là vỗ lễ và vô văn hóa
anh Long nói là phải biết sống thật với bản thân ko thì hèn
em thấy các bạn khác nói thế kia không phải là hèn,mình làm mà ko chịu trách nhiệm về việc mình làm mới là hèn :|
ko phải lúc nào đề cao cái tối cũng tốt, chưa hẳn cái tôi nào cũng đúng cơ mà
bỏ qua dư luận mà sống vì chính mình cũng đúng, nhg ko phải vì thế mà mặc kệ dư luận nghĩ gì bởi dư luận chính là xã hội đánh giá con người ta, chẳng nhẽ xã hội đánh giá ta xấu còn ta thấy ta tốt thì cứ thế mà làm :|
chuẩn mực đạo đức được đánh giá thông qua xã hội mà cũng là từ dư luận, cách chúng ta ứng xử cho thấy ta là con người có văn hóa mà.

Chỉnh sửa lần cuối:
mục đích rất rõ ràng
hướng cho giới trẻ vào tà đạo :))
hôm nay viết toàn lúc giời ơi đang tức mà anh vẫn ko hiểu chúng mày thi nhau rep anh làm gì, anh thích vứt cục cứt vào đám đông nhất đấy =))
thôi tóm tắt lại ý chính lúc bình tĩnh là
giới già bây giờ bất đồng với mọi cá tính mạnh của giới trẻ
phần lớn giới trẻ thì rụt đầu rụt cổ trc dư luận và ko dám công khai mọi hành vi của mình, mọi hành vi thể hiện ra suốt một thời gian dài trc khi đc công nhận đều bị coi là lập dị trái tai gai mắt.
rất nhiều đứa chọn giải pháp làm cho hợp ý ng` khác bằng cách rút vào những chỗ ít ng` để ý hoặc là ai cũng như mình
tự dưng lại bị hạn chế thế các em ko thấy gò bó à, nhìn sang bên đạo Hồi các em cứ cười đi, bản thân có khác mấy k ?
chọn cho mình giải pháp ngồi ỉa vào dư luận mới là chuẩn, sẽ có lúc ng` già chết hết, trẻ con lớn hết, các em thành ng` già, lúc đấy các em nhớ cái cảm giác của mình bây giờ rồi mới phát ngôn

noí thật là em chả thấy gò bó gì cả, có khi em lại thuộc lớp già trong khi tuổi đang còn trẻ :|
không hẳn lối suy nghĩ của ngày xưa lúc nào cũng đúng nhưng em nghĩ cũng không vì thế mà giới trẻ bỏ qua và dẫm đạp lên nó
sự thay đổi gì nó cũng cần thời gian để chấp nhận chứ ko phải là cứ độp 1 phát là đc
với là em phê phán cái kiểu sờ soạng, rồi còn... nơi công cộng ý , bây h còn có hiện tượng thế chứ em đâu có phê phán chuyện hôn hít, ôm ấp :-j

hôn nhau ở đâu tùy sở thích mỗi người chứ, hôn nhau trên xe buýt chật chội, bí bách, mình chả thích, hôn nhau ở hồ khung cảnh lãng mạn, không khí trong lành thích hơn chứ :))
Nếu thích hôn chỗ công cộng mà sợ dư luận thì cũng hơi hèn nhưng nếu vì sợ bị gọi là hèn mà phải làm việc mình không thấy thoải mái thì cũng hèn không kém :))

kinh khủng, nghèo đói như thời bao cấp ở việt nam nhưng mà quân luật thì kinh quá =.=
chả hiểu như thế thì đất nước phát triển kiểu gì =.=

à mà mình bổ sung thêm về cái bài hôn hít ngoài đường hôm trước 1 bài khác cũng chủ đề tương tự
http://kenh14.vn/c4/t1/20090807054630437/tai-nan-khi-yeu-cho-cong-cong.chn
đọc xong bài viết hôm trước mình thấy là người ta phê phán những hành động hôn hít thái quá chứ không hẳn là chê bai việc hôn nhau nơi công cộng
còn bài đăng trên thì cho thấy các bạn ý ko chỉ hôn, ôm áp mà còn sờ soạng và trên cả sờ soạng nơi công cộng =.=
mình thấy như thế thì quá là kinh và đáng lên án, ngay ở nước ngoài người ta cũng chả dám làm thế =.=

còn về việc mọi người bàn thì mình thấy, hôn nơi công cộng cũng chả sao nhưng cách hôn như thế nào cũng quan trọng, nóng bỏng quá cũng chả nên. nói thật chứ tây là tây, ta vẫn là ta, mình vẫn rất tôn trọng thuần phong mĩ tục của phương đông, mình thấy nó vẫn rất là hay và đẹp đẽ chứ ko cổ hủ như có ngừoi nghĩ thế :|
mỗi nơi có văn hóa riêng chứ ko nên đánh đồng lại
với cả, hôn thì ko sao nhưng để cho người ta nói cho nhắc nhở thì cũng im lặng hay xin lỗi mà thôi đi chứ cứ để cao cái tôi, sở thích cá nhân mà tiếp tục như thế thì nói thật, rất là vỗ lễ và vô văn hóa
anh Long nói là phải biết sống thật với bản thân ko thì hèn
em thấy các bạn khác nói thế kia không phải là hèn,mình làm mà ko chịu trách nhiệm về việc mình làm mới là hèn :|
ko phải lúc nào đề cao cái tối cũng tốt, chưa hẳn cái tôi nào cũng đúng cơ mà
bỏ qua dư luận mà sống vì chính mình cũng đúng, nhg ko phải vì thế mà mặc kệ dư luận nghĩ gì bởi dư luận chính là xã hội đánh giá con người ta, chẳng nhẽ xã hội đánh giá ta xấu còn ta thấy ta tốt thì cứ thế mà làm :|
chuẩn mực đạo đức được đánh giá thông qua xã hội mà cũng là từ dư luận, cách chúng ta ứng xử cho thấy ta là con người có văn hóa mà.

Bây giờ em bị mất hết trí tuệ rồi 8-} nên cũng chẳng nghĩ được cái gì thấu đáo cũng chẳng tranh luận được cái gì nên hồn :">

Cho nên chỉ dám vào tick bài bạn Hương của mình vì thấy cái ý bôi đen trên kia :"> Tự dưng nhớ lại bạn Khánh Linh của chúng ta với câu nói nổi tiếng : " Người bình thường giữa một rừng người điên " =)) Chứ em cũng có ý gì đâu ạ :p

Chỉnh sửa lần cuối:
oh đúng, cho vào box thảo luận nghiêm túc đúng hơn, chúng ta thảo luận rất nghiêm túc mà :))

Đùa bạn boss ơi... thực ra trong topic này thì mình là giới già bạn ạ, các em mới là giới trẻ...

Đúng là ngược đời, mình thì lại đi dụ chúng nó :-j

Ơ, em có 1 câu hỏi, hình như nhiều người/em đang nghĩ "hôn nhau" ở đây là make out đúng ko? Vì nếu chỉ là hôn nhau bt thôi i', thì có j ma phải lên án. Em thấy kể cả ở public mà thỉnh thoảng quay sang hôn lên trán hoặc hôn nhẹ vào môi ny í, thì cũng có` j đâu (cuz she/he looks so cute chẳng hạn). Thỉnh thoảng yêu nhau có những lúc như thế thì mới thú vị í. Còn kiểu dắt nhau về nhà khóa 3 lớp cửa để hôn nhau thì nó cứ như là lén lút vụng trộm ko bằng í. Nếu nói là "hôn nhau" thì em nghĩ thế, còn make out thì đúng là cũng ko nên thật.

hôn nhau theo nghĩa chụt một cái ấy em ạ =))
thế nên anh mới bức xúc ko hiểu bọn này nó đầu óc để đâu mà nói đc câu giữ thuần phong mỹ tục =))

Thế các bạn trẻ lên án bọn nó làm hỏng thuần phong mỹ tục xong rồi làm j` nữa nhờ =)) Bây h mà có thể đi US, UK theo diện "bị đuổi khỏi VN vì làm hỏng thuần phong mỹ tuc" thì đừng nói là make out ngoài đường, việc quái j` bọn nó cũng đem ra đường làm hết.
Nói chung nhìn thấy bọn nó hôn nhau xong văng 1 câu "Đ** m* hôn nhau vô duyên vl" thì cũng ngang nhau cả thôi. Thế nên là thôi, nếu thấy bọn nó hôn thì cứ quay mặt đi :)) vừa tôn trọng người ta, vừa đỡ phải thấy cảnh "trái thuần phong mỹ tục".

Ơ đọc bài Chính xong chị mới để ý một điều là... :-?? thực ra các em ở đây phản đối chuyện PDA hình như ko có em nào nói là "Em nhìn em ngượng. Em ứ thik nhìn." mà em nào cũng nói "Ko thuộc thuần phong mỹ tục, người già trẻ em người ta nhìn người ta chê" :)) thế rốt cuộc chị hỏi câu vô duyên, ở đây có em nào nhìn người ta PDA mà đỏ mặt chạy về nhà nào :D

Back
Bên trên