Tin lá cải

hôn thì làm sao :| bài báo này mới gọi là rác rưởi luôn
giờ vẫn giữ mãi thái độ như vậy sẽ không bao giờ hiểu được giới trẻ
chúng nó không có gì quá đà thì đừng lên tiếng kiểu như thế , bài báo này chuẩn là lá cải đấy

Rầu gì mà rầu hả em :-?? chị chả thấy có vấn đề gì cả.... chúng nó mà ăn môi liếm mặt nhau rãi rớt chảy lòng thòng thì trông không được vệ sinh cho lắm chứ nếu hôn nhau, bày tỏ tình cảm thì thực ra cũng ko có gì là quá cả.

Em thì lại nghĩ khác, Việt Nam mình là nước châu Á, vẫn phải giữ đc những nét truyền thống chứ chưa thể "hiện đại" như phương Tây đc. Hôn nhau đương nhiên ko phải là xấu, nhưng thể hiện thì cũng phải hợp hoàn cảnh. Chúng ta nghĩ là hôn nhau ở đâu cũng đc, nhưng còn bao nhiêu người lớn tuổi họ ko nghĩ như thế. Với mình thì là lãng mạn nhưng với người khác đấy là chướng tai gai mắt. Thể hiện mấy cái đấy trên xe buýt, người già trẻ nhỏ đủ cả, rõ ràng là phản cảm. Giới trẻ muốn giới già hiểu mình thì trước tiên cũng nên tôn trọng giới già cái đã :D

Nguyên tắc chung: Cái j tốt cho mình mà ko hại cho người thì cứ phải làm.
Còn cứ gân cổ bảo tốt cho mình còn ai thấy ko tốt thì tùy, thế thì nói làm j.:))

Em thì lại nghĩ khác, Việt Nam mình là nước châu Á, vẫn phải giữ đc những nét truyền thống chứ chưa thể "hiện đại" như phương Tây đc. Hôn nhau đương nhiên ko phải là xấu, nhưng thể hiện thì cũng phải hợp hoàn cảnh. Chúng ta nghĩ là hôn nhau ở đâu cũng đc, nhưng còn bao nhiêu người lớn tuổi họ ko nghĩ như thế. Với mình thì là lãng mạn nhưng với người khác đấy là chướng tai gai mắt. Thể hiện mấy cái đấy trên xe buýt, người già trẻ nhỏ đủ cả, rõ ràng là phản cảm. Giới trẻ muốn giới già hiểu mình thì trước tiên cũng nên tôn trọng giới già cái đã :D

chí lý chí lý :D
muốn tích bài cho a QUân 1000 lần :x :x :x

Hì :"> bạn Đùi dạo này ngôn ngữ lỗ mãng mong bạn boss bỏ qua... sang đến Mỹ oy nên đầu óc có tí trầm cảm :p

Chị thì chị nghĩ làm gì thì làm miễn là chịu trách nhiệm với hành động của mình thôi, còn văn hóa thì tuy mỗi nơi mỗi khác, nhưng văn hóa nó cũng thay đổi theo thời gian có nhiều cái giờ là ko chấp nhận được nhưng rồi thì cũng phải có những cái dị nghị ban đầu rồi dần người ta cũng quen và quên đi là đã có lúc nó ko được chấp nhận.

Ví dụ như hút thuốc, ở VN đàn ông phần lớn ai cũng phì phèo, ngoài đường, trong quán, ở nhà, trên xe... ở Mỹ thì người hút thuốc bị nhìn chả khác gì quái vật. Hôn nhau thì ở Mỹ có hôn giữa phố giữa cầu, trên nóc nhà, giữa sân bóng thì nó cũng bình thường và có khi được hoan nghênh :"> có lần giữa giờ nghỉ trận bóng rổ hôn được cả làng vỗ tay :p Ở Mỹ mà nói người ta đừng hôn nhau nơi công cộng cũng như ở nhà mà vào quán cà phê bảo mọi người đừng hút thuốc.

Vẫn đề chướng tai gai mắt gì đi nữa cũng là tùy người, hôm trước ngồi trên Avalon thấy có thằng mặc áo Lacoste hồng chóe, viền xanh chóe, dắt vào trong quần kéo cao đến nách chị cũng thấy chướng tai gai mắt lắm ý =.= nhưng mà nó mặc thế nó đáng bị soi, thì ở nhà mấy đứa hôn nhau ngoài đừong bị liếc xéo cũng đáng. Bản thân chị thấy ở nhà nếu bày tỏ tình cảm công cộng - hay gọi là PDA, không có tội tình gì, nhưng nếu có người ra chọc chọc bảo " Tôi ko muốn con tôi thấy cái cảnh này " thì mình cũng xin lỗi và thôi, cũng như ở Mỹ khi có người ra chọc bảo " Tôi rất ghét mùi khói thuốc " thì mình cũng dập và xin lỗi...

Ờ nói đi nói lại thì ... nhận ra nói nhảm :"> thôi rút kinh nghiệm lần sau có hôn nhau ở HN thì sẽ ngó ngang ngó dọc xem xung quanh có ai tầm tuổi <10 và >40 ko là được nhể :p

ngày xưa mình ngồi công viên đã từng bị con mụ già nó chửi ( là chửi ) đại khái mang hàm ý là " có trẻ con ko đc làm thế"
sau đây mình xin đc trình bày các lí luận như sau:
- các bà đừng xem phim Hàn nữa, có xem thì đến cảnh đấy nhớ tắt TV ko con cháu nó đánh giá
- các bà ăn nói có văn hóa một tí, đây là chỗ công cộng trẻ con nghe thấy nó lại khinh cho chửi kiểu nhà quê
- các bà già hết xí quách nhìn người ta làm đc mình quá date ko làm đc đừng ghen tị
- cái loại sồn sồn tối về chồng đạp một góc thấy nóng trong người nên uống dr Thanh chứ ra đường cái bãi vừa ra khỏi mồm nó văng ngược lại thì phiền

đại ý một cách lịch sự nó là như trên , bản thân ko cảm tình với cách nhìn của giới già vào giới trẻ trên nhiều phương diện bao gồm yêu đương, học hành, manga, tình dục, giải trí, thời trang , lối sống nên tạm thời bạn cũng ignore hoàn toàn những ý kiến như thằng Lộc và thằng Quân
nếu chỉ vì sợ người này người kia bàn ra tán vào mà không dám sống như chính mình thì hơi hèn em ạ, anh cam đoan là em hèn chứ em không phải là biết nghĩ.
anh lại nói đến các bài viết về vấn đề này, hoàn toàn mang ý nghĩa phê phán tiêu cực chứ ko mang nghĩa tích cực, đại khái liệt kê ra đây các địa điểm đã bị soi là bờ hồ, công viên, hầm, các loại quán cà phê giải khát, rạp chiếu phim, trg học, xe bus, nói chung là các chỗ loại có ng` nhìn thấy đều bị soi, vậy đặt câu hỏi là ng ta phải thể hiện tình yêu ở đâu ???
mắt nhìn đắm đuối tay chân vặn vẹo chạy đuổi nhau giữa rừng cây như phim VN năm 90 thế kỉ trc à ??? ng` ta cứ chê đi, rồi tự vả vào mồm mình nhé
anh cũng góp ý với giới trẻ là tránh bị soi, các em nên dắt nhau vào nhà nghỉ, anh có vài địa điểm đep, view hay, phòng rộng giá cả thoải mái nhé, PM nhé

em thì ko nghĩ vậy
mỗi người 1 cách nhìn nhận về vấn đề tình yêu và cách thể hiện tình yêu, anh Long ko thể nói anh Lộc hay anh Quân vì sợ người khác bàn ra tán vào là hèn được ...
chắc hẳn ai cũng từng nghe đến từ "búa rìu dư luận" ? tại sao ngta lại gọi "dư luận" là búa rìu - cái mà nhắc đến là rợn ng`, làm ngta liên tưởng đến đao phủ :D ?
chính vì độ sắc bén và nguy hiểm của dư luận nên ngta mới gọi như vậy :-ss
như anh Quân đã nói, VN là 1 nước phương Đông, vẫn phải giữ đc những nét truyền thống chứ chưa thể "hiện đại" như phương Tây đc, thể hiện tc ở nơi côg cộng rất dễ gây phản cảm giữa cộng đồng người Việt, vậy nên sẽ tạo nên dư luận. 1 số người sẽ bảo phải biết "đạp lên dư luận" để sống chứ :D
câu này em đồng ý, biết là đạp lên dư luận để sống thoải mái, ko bị gượng ép ràng buộc là rất tốt, nhưng cũng tùy hoàn cảnh thôi ạ :p về vấn đề đạp lên dư luận để thể hiện tình cảm chốn đông người ở 1 quốc gia như VN thì em nghĩ là hơi thừa bởi đạp lên dư luận đã chả dễ chịu gì rồi, chi bằng ko thể hiện tình cảm nơi công cộng, ko phải gánh chịu or đạp lên dư luận (đỡ cho cả mình và người yêu mình), mà chắc gì mình muốn ignore tất cả những lời bàn tán ra vào của mọi người mà ny mình cũng vậy, nhỡ nó sợ dư luận thì sao :-??
mà ko thể hiện tc nơi đông người thì đã sao nào, đợi 1 tí ra chỗ riêng tư thì chết được chắc, chắc ham muốn thể hiện tc ở nơi công cộng cũng ko "to lớn" và "mãnh liệt" đến mức ko chịu được đâu nhỉ =))=))=))
vậy nên suy nghĩ của em là cách sống "ko thể hiện tình cảm ở nơi công cộng" là 1 lối sống đi đúng với thuần phong mỹ tục của người Việt Nam, nói cho đúng là 1 cách sống khôn ngoan, chứ ko hề hèn như anh Long nói :p
tuy nhiên em cũng ko phủ nhận là thể hiện tc nơi công cộng là sai, vì VN đag "Tây hóa" mà, trước sau gì cũng sẽ ảnh hưởng ít nhiều lối sống + văn hóa của phương Tây thôi nên chuyện thể hiện tình cảm ở đám đông là ko tránh khỏi :D
just my opinion ;)
Thân.

p/s: tích bài cho anh Long vì câu cuối =)) khi nào có ny em sẽ PM anh để đặt phòng ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
thấy ai cũng có ý đúng, chả ai nói sai cả :)) có điều là ghét báo chí VN dạo gần đây lắm cơ, cái cũng đánh đồng cả lũ 9x vào với nhau. Con người cả có ng thế này có người thế kia, nhưng mà lúc nào 1 loạt thói xấu mới đây lại tương ngay tựa đề có gắn 9x cho hot ý :)) mấy ông nhà báo thấy thói xấu nào cũng bảo là Tây hóa blah blah, trong khi thực ra em/tớ/chị thấy nước mình ko hẳn là Tây hóa đâu, mà là học những thói xấu ở đâu đâu về

Thêm nữa là mấy em 9x đời mới bây h kể cũng hay có thái độ thật :)) ra ngoài là tỏ vẻ Tây hóa, rồi nói câu kiểu như "ở Tây nó làm đầy", chả hiểu đã ra được khỏi HN chưa :p. Cứ lấy đơn cử là mấy nước châu Âu đi, thanh niên nhìn chung cũng chả phải xấu hết, hôn nhau ngoài phố cũng nhẹ nhàng, chả ai sờ soạng các thứ quá đà mấy, cái đó chấp nhận được. Còn về VN thì khác, dạo gần đây ra đường, phải nói mình cũng thoáng mà nhìn các em từ 92 đến 94 cưỡi xe đạp xe máy, thò tay vào áo nhau sờ soạng các thứ, em gái nào ngồi sau ko để chân xuống bt mà ngoắc qua hông anh đèo trước cọ cọ vào người... những cái như thế, nói thật cũng đáng bị chửi :))

Thích bài của Ngọc :)
Thế ko có ngĩa là hiền lành mà là khôn ngoan .
Ở đâu fai quen đó phải thích nghi ko thì chính cta sẽ bị đào thải .
Và e nghĩ rằng đó cũng chính là 1 nét đẹp :-??
Tất nhiên yêu ôm , hôn là điều ko tránh khỏi nhg e thấy ty là nhg cái gì cá nhân và cũng ko thích quá public :D
NHg thể hiện đúng lúc đúng chỗ vẫn hơn , vừa tôn trọng mình vừa tôn trọng ng` khác .
Kể cả là con trai hay con gái , khi yêu có thể nồng nhiệt lúc này nhg liệu có chắc chắn là lâu bền mãi mãi ??? Public cho cả xh biết xog r đến lúc ctay thì làm ntn ?
Liệu có a nào ở đây thích yêu 1 chị yêu đương nồng nhiệt bnh a khác trước các a, ôm hôn ướt nhoẹt ngoài đường ko ???

Hình như nhà mình đang bàn luẩn quẩn lòng vòng :)) em Phương thì nói như chị ấy, thể hiện tình cảm bằng cái hôn, cái nắm tay, cái ôm nó cũng bình thường, miễn là ko dãi dớt lòng thòng :"> sờ soạng quá mức thì cũng chả gây phản cảm cho ai...

Còn em Ngọc nói búa rìu dư luận, chị nói ở trên rồi, đứa nào dám thì cứ dám giơ đầu ra đi, còn cái bọn ko dám thì thôi sống cho nó an phận. Tuy nhiên, chả hiểu sao chị ko thik cái chuyện riêng tư với cả công cộng em nói. Chị cứ bị mắc bệnh dị ứng với cái trò vào nhà nghỉ yêu nhau... nghĩ là sởn da gà... Nghĩ bụng sau này có con, nó có tung tăng nắm tay bạn trai hôn nhau ngoài phố mình còn thấy yên lòng hơn là chúng nó ở trên tầng hai đóng cửa hôn nhau :-??

Mà không nên phê bình cách sống của nhau, ai khôn ai hèn chả biết. Chị chỉ biết theo lời bạn boss thì hình như mình chả hèn, nhwung theo lời em Ngọc thì chị nhất định ko khôn :))

Theo em nghĩ thì hôn nhau ngoài đường sẽ không để lại hậu quả nghiêm trọng ( cùng lắm thì bị dị nghị tí,:-@ hoặc là được lên báo với những cái tên mỹ miều như là L. T. Ph..... đại diện cho giới trẻ 9X "vơ đũa cả nắm" )
chứ không như hai người hôn nhau kín đáo trong phòng :D ;))

Hình như nhà mình đang bàn luẩn quẩn lòng vòng :)) em Phương thì nói như chị ấy, thể hiện tình cảm bằng cái hôn, cái nắm tay, cái ôm nó cũng bình thường, miễn là ko dãi dớt lòng thòng :"> sờ soạng quá mức thì cũng chả gây phản cảm cho ai...

Còn em Ngọc nói búa rìu dư luận, chị nói ở trên rồi, đứa nào dám thì cứ dám giơ đầu ra đi, còn cái bọn ko dám thì thôi sống cho nó an phận. Tuy nhiên, chả hiểu sao chị ko thik cái chuyện riêng tư với cả công cộng em nói. Chị cứ bị mắc bệnh dị ứng với cái trò vào nhà nghỉ yêu nhau... nghĩ là sởn da gà... Nghĩ bụng sau này có con, nó có tung tăng nắm tay bạn trai hôn nhau ngoài phố mình còn thấy yên lòng hơn là chúng nó ở trên tầng hai đóng cửa hôn nhau :-??

Mà không nên phê bình cách sống của nhau, ai khôn ai hèn chả biết. Chị chỉ biết theo lời bạn boss thì hình như mình chả hèn, nhwung theo lời em Ngọc thì chị nhất định ko khôn :))

- ý của em ko phải là ko thể hiện tc nơi công cộng là cứ phải lôi nhau vào nhà nghỉ =)) :-&
- về sau chị có chắc con chị dám tung tăng nắm tay bạn trai hôn nhau ngoài đường phố mà nó ko lên tầng 2 đóng cửa ko ạ =))
- em đâu có phê bình cách sống của ai đâu ạ :D em đã nói là ko phủ nhận ở trên rồi còn j :D cách sống "hiện đại" ko sai, trước sau j ở VN cũng đầy rẫy, nhưng hiện h vẫn chưa được ủng hộ lắm ... nếu ai sống như vậy thì là đi trước thời đại, tốt thôi :-??

sao khủng vậy?? mới một ngày mà mọi người đã tranh luận hết cả trang rồi. Lâu rồi không thấy topic như thế này

dù sao thì bài báo ấy cũng thiên vị nhiều. Bài báo nào chả thế. Mỗi người có cách nhìn nhận khác nhau.

Tóm lại là được hôn hít tự do thì ai đang yêu chả thích, nhưng mà nó gây phản cảm với người không yêu/không được yêu/thất tình/ dễ bị kích thích. Ở Việt Nam, theo người lớn/đông đảo số dân, thì hôn hít nơi công cộng này là không hay. Thứ nhất là vì mấy lý do như trên. Họ quan niệm hôn nơi công cộng --> táo bạo --> đầu gấu --> cha mẹ không biết dạy con/ có quan hệ với các đầu gấu khác --> sợ mình dính dáng vào mấy vụ gây sự không hay --> né tránh.

Nhưng nếu nhìn 1 cách khách quan hơn tí thì ... chắc mọi người sợ tai nạn giao thông (do mải nhìn người khác hôn nhau) chăng? 8-}

đây thực ra là một vấn đề cũ rích được hâm nóng lại thôi ...
(chết, mình cũng bị lôi vào cãi nhau chuyện này =.=)

----------

tin lá cải tiếp đi ...

Nhưng nếu nhìn 1 cách khách quan hơn tí thì ... chắc mọi người sợ tai nạn giao thông (do mải nhìn người khác hôn nhau) chăng? 8-}

----------

tin lá cải tiếp đi ...

ko chỉ tai nạn giao thôg đâu anh, mắt bị lác nữa chi =))

sao khủng vậy?? mới một ngày mà mọi người đã tranh luận hết cả trang rồi. Lâu rồi không thấy topic như thế này

dù sao thì bài báo ấy cũng thiên vị nhiều. Bài báo nào chả thế. Mỗi người có cách nhìn nhận khác nhau.

Tóm lại là được hôn hít tự do thì ai đang yêu chả thích, nhưng mà nó gây phản cảm với người không yêu/không được yêu/thất tình/ dễ bị kích thích. Ở Việt Nam, theo người lớn/đông đảo số dân, thì hôn hít nơi công cộng này là không hay. Thứ nhất là vì mấy lý do như trên. Họ quan niệm hôn nơi công cộng --> táo bạo --> đầu gấu --> cha mẹ không biết dạy con/ có quan hệ với các đầu gấu khác --> sợ mình dính dáng vào mấy vụ gây sự không hay --> né tránh.

----------

tin lá cải tiếp đi ...

Hơn 1 tháng mới vào lại HAO, đọc từ trang trc' đến bài này, thoát mẹ nó HAO :-<

Back
Bên trên