Tin 9700 ơi vào đây nói chuyện đê!

Nguyễn Thị Thanh Vân đã viết:
Hôm qua type mỏi tay mà cuối cùng mạng lỗi không send được! Giận quá trời giận, mà... chả biết giận ai!
Thanh Vân đi làm rồi, đang ngồi trên cơ quan đây. Lương nhà nước ba cọc ba đồng thôi, đợi ai hảo tâm nuôi chứ cứ cái đà này chết đói!
Linh bây giờ làm cô giáo, lâu cũng không gặp nhưng chắc vẫn xinh xắn đáng yêu bụ bẫm như ngày nào :)
Nga đang làm trong FPT, bộ phận có liên quan mật thiết đến tiếng Nhật, ở HITC. 1,2 năm nữa chắc các bạn thấy Nga lượn vèo vèo Nhật-Việt, báo trước không lại không nhận ra Nga ngố ngày nào ;;)
Thủy thì phải hỏi Nga. TVân ít liên lạc với Thủy lắm. Gặp gần nhất là hè năm ngoái về, xinh và vẫn đầy ý chí! :)
H.Vân hả? H.Vân lượn ngoài đường suốt ngày mà không ai gặp à? ;) Đùa thôi, nhưng H.Vân đang chuẩn bị ra trường, cũng bận. Vẫn đặc biệt xinh như ngày nào, chỉ không bụ bẫm như hồi lớp 10,11 thôi! :)>-

Tóm lại cũng chẳng ai khác gì lắm... mọi người đều vẫn ổn và đang có những con đường cho riêng mình, mà bắt nguồn là từ lớp Tin ngày nào...

Gửi lời chào ngọt ngào tới tất cả mọi người...

Lương Thanh Vân 3 cọc mỗi cọc 3 đồng, mỗi đồng là tờ Polyme 500K :D Mà TVân làm chỗ nào thế? Có nhập ngũ không thế?

Ủa, Nga làm chỗ FPT - HITC à, chắc F-Soft!!!

Gọi bọn nó vào chát mà chả thằng đếk nào vào, chán quá nhỉ? Hôm nào T Vân chủ trì hội họp lớp mình nhân kỷ niệm 5 năm rời mái trường HN-Ams đê, tính toán tài chính (cái này TVân đỉnh rồi ;) ) rồi bổ đầu người, thông báo cho anh em chuẩn bị trước!!! Thằng Thành trố xuất ngoại rồi thế là lớp mình tan đàn xẻ nghé, chả còn hội họp gì. Hic!

Chỉnh sửa lần cuối:
Lau lam moi len day, Binh suot ngay gui link bao vao viet bai ma chang bao gio vao ca hehe, luoi qua.
O ho, biet tin moi nguoi van khoe manh lanh lan the la tot roi. O nha di lam nhieu qua roi nhi, TV di lam o dau the? Bay gio chi doi lay chong roi 0:) ....la on dinh nhi, suong that day.
Chan qua, khong biet bao gio moi hoc xong hichic, ma tu may nam nay len mang ams chi co may nguoi the nay thoi nhi

(sorry danh khong dau vi danh the nay cho nhanh, voi lai quen roi hichic....)
see u

Thi tai lop minh luoi qua khong chiu len day thoi.
Lau lam moi thay Trung Thanh xuat dau lo dien nhi. Dao nay lam gi the? o dau roi?.
Xin loi lau khong viet chu co dau nen khong quen. hichic

Trung Thành không được nói ... bậy nhé :D

Khó lắm, chả biết bao giờ mới họp lớp được, giờ mỗi người mỗi việc, thi thoảng gặp nhau hỏi han thôi. Chờ xem có dịp nào họp được lớp không nhỉ?

Các anh lớp tin sao it lên mạng thế nhỉ /:) HÌnh như truyền thông 12 TIn là vậy thì phải , hết 12 rồi bặt vô âm tín

13-12-2002, 12:55 AM...................... gần 3 năm post được 2 trang :)>-

Chỉnh sửa lần cuối:
Chào cả nhà, em hiện tại đang ở VN, định đi thăm thầy Việt Anh, có ai rỗi đi cùng không đăng kí với

PS: Thanh Vân sắp cưới roài hả, bật mí tí : anh nào vậy có được không đó b-)

số điện thoại của em là 0915222708
mail [email protected]

Chỉnh sửa lần cuối:
Thông tin Thanh Vân sắp cưới mày lấy ở đâu đó??? Bao giờ :D sao chả thấy mời anh em gì nhể???

thứ bảy này gặp mặt. Các đồng chí cố gắng thu xếp đi .

Mỗi người bỏ ra 1 chút thời gian , gởi cái link nay cho những người khác.

Hy vọng trang này sẽ đông vui hơn !!!!

" Anh đi anh nhớ quê nhà, nhớ ............."

Ảnh D. Thành đã cập nhật trên HAO, anh em chịu khó vào đây mà chát chít, chán các chú quá. Chỉ chăm chăm đong đưa mấy em mà kô chịu vào đây chát chít.

@Thanh Vân: Hỏi thật bạn hiền phát, bao giờ bạn hiền lên xe hoa thía?

Còn một việc nữa, là cuối năm nay tổ chức hoành tráng 20 năm thành lập trường, anh em bàn tính vụ "hồi hương" phát nhờ????

Chỉnh sửa lần cuối:
O*... thế bạn Vân sắp lên xe tăng.. à nhầm.. xe hoa rồi ah.. :).... lớp Toán chắc phải học hỏi lớp tin nhiều rồi đây...

anyway, HB giờ làm ở đâu chưa? Long long time no seen lah...

He he, ông bạn Cường này ở JP thảo nào kô cập nhật tin tức lắm nhỉ, bạn Bích Ngọc lớp Toán có khi cuối năm nay cũng lên xe hoa đấy. Có khi cưới xong cũng sang JP (vì anh bf của bạn ý đang làm 1 cái Doctor course ở Nhật mà) ---> 2 người cố gắng gặp nhau mà buôn dưa lê nhá :D
Chú thích thêm phát là lớp ĐH của tớ có khi bạn Ngọc lớp cậu là "yên bề gia thất" sớm nhất đấy :p

Chỉnh sửa lần cuối:
hehe, Cũng lâu lắm roài không thấy bạn Cường trên HAO, tớ tốt nghiệp roài, cũng thất nghiệp luôn, giờ chả làm gì cả, ở nhà chơi thôi...

Cường học hết ĐH chưa? forward Master với Doctor luôn chứ hả? Bạn Ngọc lớp Toán có phải là bạn của bạn Thủy lớp tin không nhể :D

@Bạn Cẩm Thạch: cậu học ĐH chi? (Sozie nếu thông tin quá riêng tư :D)

Này có ai có giải pháp gì cho lớp mình ko nhể? Cho xin ý kiến cái!

Có lẽ bắt đầu là e-mail của cả lớp? Tui có được 14 cái e-mail của các bác. Đề nghị thế này đi, tui làm đầu mối, ai có e-mail của bác nào gửi tui cái, tui tập hợp xong sẽ nã đầu từng người hỏi thông tin cụ thể, rùi chúng ta bàn tiếp? Được ko hử?

Gửi thông tin cho tui nha.
E-mail: [email protected]
YM: vanthanhhn
SĐT: 098 3 109368

P/S: về vấn đề tui sắp lên xe hoa, ai có nhã ý quan tâm thì PM tui phát, hoặc ĐT đến "SĐT của tui + 1" hỏi "khổ chủ" (theo đúng nghĩa đen luôn!). Tuy nhiên để các bác khỏi mất công, tui đính chính luôn, năm nay vật giá leo thang, chóng mặt luôn, tui vẫn còn ngập ngừng lắm lắm... chắc để năm sau nhỉ, các bác chuẩn bị!
@Sếp: Sếp hỏi làm gì, ai thì sếp biết quá rồi, bày đặt quá!

Lê Hải Bình đã viết:
@Bạn Cẩm Thạch: cậu học ĐH chi? (Sozie nếu thông tin quá riêng tư :D)
Riêng tư gì đâu :D tớ học NT thôi ý mà. Lớp Tin của bạn Hải Bình hình như học hết BK với KHTN hay sao ý nhỉ, chẳng gặp bạn nào theo nghiệp "con buôn" như chúng tớ cả :p
@ 12 Tin: tớ xin có 1 vài ý kiến mạo muội thế này, có gì kô phải, mọi người bỏ quá cho tớ nhé :x
Tớ thấy ý kiến bạn Thanh Vân rất hay, có thể sẽ tụ tập được hết mọi người 12 Tin đấy, nhưng vì 1 sự thật đau lòng là kô phải bạn nào cũng biết trang này mà vào, hoặc có những bạn biết, nhưng vì nhiều lí do khác nhau, cũng sẽ kô vào (hic, tình trạng này, theo tớ được biết thì phổ biến ở rất nhiều lớp đấy 8-| )
Xem hết 1 lượt diễn đàn, tớ thấy box 97-00 của khóa mình chẳng sôi nổi được như các khóa khác, buồn ghê :-s Mà dân trường mình "máu" lắm cơ mà, chẳng nhẽ khóa mình lại chịu thua các khóa khác à? :>
Vì vậy tớ có ý kiến thế này: bọn mình sẽ tập hợp tất cả những ai cùng khóa đang ở VN, các nhân vật máu me đi chơi, thỉnh thoảng có thể tụ tập ăn uống hát hò cho nó sướng :drummer: :dazzler: Bởi tớ thấy loanh quanh lòng vòng, bọn mình cũng biết nhau khá nhiều đấy chứ, với lại trước lạ sau quen, ngại gì, mọi người nhỉ :)>- Vd: nếu kì tới bạn Vân lớp Tin "chống lầy" sẽ có 1 đội ngũ đông đảo các anh (kô) trẻ đẹp (lắm), cao ráo, bảnh bao của khóa mình đến chúc tụng :mrgreen: Chẳng biết lớp mọi người thế nào, chứ cưới mấy bạn lớp tớ, được vài mống đếm trên đầu ngón tay bạn cùng lớp đến thôi b-)

Sorry mọi người vì tớ viết hơi loằng ngoằng dài dòng, hic, nhưng đây là 1 chút suy nghĩ nho nhỏ của tớ thôi, nếu mọi người thấy kô ổn thì bỏ qua cho tớ nhé :rolleyes:

@Bạn Cẩm Thạch: hoan hô ý kiến của bác, nhưng để làm được cái điều lớn lao là tập hợp cả khóa 97-00 thì từng lớp cũng phải được tương đối đã chứ? Mà có lẽ ko thể trách các bạn ko quan tâm được, có trách phải trách những người đóng vai trò cái loa phóng thanh, cái thùng cứu hỏa chúng ta chưa làm tròn nhiệm vụ, ko tạo được hứng thú để lôi kéo các bạn thôi :(. Bởi vậy việc trước tiên phải làm là tìm ra những members nhiệt tình nhất làm đại diện cho 97-00 chúng ta???
Mà bác Cẩm Thạch học cùng ĐH với Ngọc Toán à? Vậy cũng học cùng Nga ngố lớp tui chứ? Giờ làm F-Soft, được phết! Bác giờ làm đâu?

b-) b-) b-) xem ra T2 phải vào cuộc thôi :D Chả bù cho ngày xưa cái box 97 00 này có mỗi dân T2 vào, lớp khác chưa kịp reply bài nào thì topic đã bị đẩy tít sang tận trang sau rồi :)) Nhưng bây giờ tình hình T2 cũng hết sức bi đát, có được 2 thàng admin thì 2 thằng đều có "việc riêng", ít chú ý đến anh em, không có nhiều thời gian vào đây. Cái sự thành bại, xưa nay cũng đều do cái "việc riêng" đấy mà ra cả :p

Về vụ tụ tập thì mình có ý kiến thế này: Hẹn 1 ngày cố định nào đấy (ví dụ chiều T7 hay CN) xa xa 1 chút ví dụ 2 tuần sau cho mọi người có thời gian thu xếp, lên 1 kế hoặch cụ thể, kêu gọi cả khóa tham gia! Tuy nhiên cũng nên mở rộng thêm 1 chút có nghĩa là trai có thể được dắt thêm gái, gái có thể được dắt thêm trai không phải khóa mình, không phải trường mình (nối vòng tay lớn mà ;)) Hơn nữa khóa ta già rồi, đi chơi toàn già như thế chắc ko có hứng thú đâu :D

@Thạch : được được, mày đúng là có tiến bộ rõ rệt, không uổng công tao đào tạo :)

Vũ Đình Hoàng đã viết:
@Thạch : được được, mày đúng là có tiến bộ rõ rệt, không uổng công tao đào tạo :)
He he, đại ca quá khen, làm em sướng nổ hết cả mũi ra đây này >:-D< :tongue:
Nguyễn Thanh Vân đã viết:
Bởi vậy việc trước tiên phải làm là tìm ra những members nhiệt tình nhất làm đại diện cho 97-00 chúng ta
Cái này là quan trọng nhất đấy bạn Vân ạ. Thực ra như Hoàng bạn tớ nói đấy, bọn mình chưa gắn kết được cũng 1 phần là do mấy đồng chí admin của box ít chăm lo cho đồng bào quá.
Theo tớ thì thế này đi. Trước hết, bạn Vân cứ tập hợp đủ các bạn lớp Tin đang ở VN đi đã. Cộng thêm ấy quen những bạn nào cùng khóa mình (kô phải khóa mình cũng ok luôn ;;) )mà máu me đi chơi, rủ hết mọi người vô đây đi. Còn tớ sẽ "dụ dỗ" mấy bạn học cùng với tớ ở NT, được càng nhiều càng tốt.
Khi đã được 1 số lượng tương đối (dù có thể kô được nhiều như bọn mình mong đợi) chúng ta sẽ vẫn cứ tổ chức 1 buổi offline ra trò :D Tớ tin rằng, nếu buổi tụ tập đầu tiên của bọn mình mà thành công, chắc chắn sẽ có ngày càng nhiều mọi người tham gia cho mà xem.
Trước hết tớ mới nghĩ được như thế thôi đã, mọi người cho ý kiến đi :)
@ Hoàng: hic, tiếc là mày kô ở VN để "sát cánh" cùng tao vụ này :confused: Hay mày xem có thằng nào lớp mày đang ở VN, bảo nó nhảy vào đây đóng góp cho anh em cái đê :biggrin:

Back
Bên trên