Tiếng Pháp liệu sẽ phát triển???

N.N.Phương đã viết:
Thôi cháu xin các bác đừng cãi nhau nữa! Nói chung là bạn Mai Hồng không nên bi quan và nhận định của bác Sơn về bác Trung là chính xác rồi. Mọi người thấy có lí chưa ?

Các bác đừng có gọi tui là Mai Hồng được không? nghe chuối không chịu được, Gọi là Hồng thui à nghen! Cám ơn
He he, các bác chỉ trích tui nhìu quá hén. Đau khổ wá.

híhí tên hay thế còn không cho gọi, ai chứ je suis tres fier de mon nom!!!! Mỗi tội tên mình hay quá các bác ý lại lấy đặt tên cho con cái các bác ý thì mất độc quyền hehehhe

Thế tên gì là hay? Có tên là tốt rồi mà, tên ai cũng hay hết! hìhì!

Nguyễn Mai Hồng đã viết:
Không giám đâu chị. Tên em mà hay á.

Cô bé này lạ nhỉ? Tên bố mẹ đặt cho, kiểu gì thì cũng hay tất. Mà tên em hay thật đấy chứ?

Đấy thế là có 2 người khen tên bà hay rồi nhé! Phải tôi thì tôi tự hào cái tên tôi lắm, tôi là gặp ai tôi cung khoe ý chứ! hehehe
Nghe Mai Hồng hay hơn Hồng đấy!

Hinh nhu co lop p1 cua co Hoa tren nay dung khong?

He he, có nhiều người là học sinh cô Hoa ở trong này lắm anh ơi. Anh cứ việc hỏi.

Nghe noi nam nay co Hoa sang phap ha?

Đúng rùi đó. Cô đi tháng 3, nhưng anh là học sinh cũ của cô đúng không? Sang Pháp mấy năm rùi hả anh? chắc ở bên đấy sướng lắm nhỉ?

Nói chung là sướng hehe.. khổ mỗi cái là không có tiền.... mà chả có cái khổ nào hơn cái trò hết tiền khẹc khẹc

É! anh Tuấn Anh !! khoẻ không ??
Hehe, vẫn quảng cáo cái trang tuananh.com à, vào đó lại bị nối vào hn-ams.org, ngán quá!
Chị Kiều Anh có vào forum không anh ???

UH Việt hả, anh van ổn, ah mà cũng chẳng ổn lắm hehe..
Em thế nào? Cô Hoa vẫn khoẻ chứ? Tháng ba này cô Hoa mà sang France thi hay dây hehe..
Chị KA hình như không vào fỏum này em ah...
Thử cái này xem sao www.microsoftvn.net/forum
hi vọng là hoạt động lol!

TA có phải là anh đầu chôm chôm mà cho em mượn giầy hôm dạ hội không ạ???
Ui, anh ở P rùi à, sướng ghê hén :)))

Eo ơi!! dám mượn giày anh này à ?? về tốn mấy cục xà phòng rồi ???

Hơ... uh anh nhớ là có cho 1 ai đó mượn giày hôm dạ hội, hóa ra là iem hử, giày anh đi thích thật, iem nhỉ!
Hehe..anh nghỉ là fải dùng thuốc tẩy chứ không fải xà fòng đâu Việt ah ;)

Hóa ra là giày của anh, hèn chi to và t... thế. May mà em không xỏ thử. May wá.... Anh đang học ở t.phố lào thía?

chính mình đã viết:
Thật sự đấy cũng là một vấn đề đáng quan tâm đấy chứ? Mình cứ cắm đầu vào học. Hết cấp 3 thì thi đại học, đưa nào giỏi hơn thì đi du học. Nhưng liệu sau này có tương lai không? Phần lớn mọi người bây giờ đổ xô đi học mấy thứ tiếng chuối củ như Trung Quốc, Hàn Quốc, Nhật Bản, cả tiếng Tây Ban Nha nữa chứ. Còn tiếng Anh thì khỏi nói, chắc chăn là đứa nào cũng phải biết một ít, chí ít thì cũng biêt "I love you" nhỉ?;) Đùa thế thôi, nhưng tầm quan trọng của tiếng Pháp đang giảm sút trầm trọng thì phải, mọi người có thấy thế không?

=> suy nghĩ trẻ con vật... à ko, bà cụ non :)) b-(
Bây h nhà nhà đi học tiếng Fr, người người đi học tiếng Fr... và lại nảy sinh ra vấn đề mới: nhiều ng` học tiếng Fr thế thì bao h đến lượt mình có việc đây :-/ ???
=> muôn đời là thế, bà cụ non thì ko thể thành bà cụ già đc :smoking:

Back
Bên trên