Thu tuc xin hoc dai hoc Canada

Cao Nam Việt
(vncomet)

Cac anh chi di Canada giup em ve thu tuc xin hoc dai hoc Canada voi

hi

nam hoc toi em se hoc lop 12. em muon tu minh nop don xin hoc o Canada . sau khi xem web cua 1 so truong ben do , em thay ho deu yeu cau High School Graduation Certificate/Bang Tot Nghiep Pho Thong. Em du dinh nop don cho ho vao thang 12 , khi do lam sao ma em co Bang Tot Nghiep Pho Thong . Em mong anh chi giai thich ho em . ho yeu cau minh nop
Bang Tot Nghiep Pho Thong sau khi ho nhan minh va minh sang do hoc :-/

Chỉnh sửa lần cuối:
Năm ngoái chị app đi Canada, nó đòi thế thôi chứ deadline tháng 12 thì ko có bằng là đuúng rồi :D ko vấn đề j đâu em ạ. Nộp bảng điểm đến hết HK1 lớp 12 là đc rồi.
Sau đó tùy yêu cầu của trg` sẽ bắt mình nộp nốt các kết quả còn lại.
Em có thể email về trg` hỏi cho chắc chán những thủ tục của mình :)

Còn 1 vấn đề là xin visa. Thủ tục phức tạp, đòi hỏi chứng mính tài chính rất khắt khe. Nhà chị đc cái chủ quan :)) cuối cùng vụ CM tài chính ko đủ mạnh nên chị phải xin hoãn đến năm sau.

Theo những j chị tìm hiểu đc thi sứ quán Canada làm việc hơi gây ức chế :|

Chúc em may mắn:D

Khổ bà Tuyền :)), suốt cả mấy tháng ko ăn ko ngủ :)). Đấy, em cứ nghe theo chị đấy, chi kinh nghiệm đầy mình đấy em ạ :))
P.s: anh chẳng biết j về du học canada đâu :p, vào đây chơi thôi :))

Bạn nên đi ngay từ đầu năm lớp 12, hết lớp 12, phải thi TAnh ( TOEFL IBT) rất mệt. Thêm nữa, hết lớp 12, xin visa vào Canada khó lắm ( tui mất gần 5 tháng bị hành lên hành xuống mới trót lọt)

các anh chị có kinh nghiệm có thể cho em biết các thủ tục để đi du học Canada đc ko ạ? < co khác gì với các nc khác ko ạ>, với cả Canada thì phải thi Toefl hay còn chấp nhận cái nào nữa? 1 số thông tin về các trg nữa ạ? :)
em thấy mọi người bảo cứ ra đại sứ quán Canada, học trực tiếp, ở đấy có nhiều học bổng lắm ? :-s

Back
Bên trên