THPT Võ Thị Sáu TPHCM

• Bắt đầu Kevin
  • Ngày bắt đầu
mình cũng là cựu họ sinh THPT Võ Thị Sáu đây , mình học khóa 2003 2006 , lớp 12A1 . Lớp mình thầy Lê Văn Phước chủ nhiệm .
Rất hân hạnh làm wen các bạn

Bạn có thể cho biết tên không vậy. Mình từng học lớp 12N2 nè, em của Vũ Đức Thành mà bạn nhắc tên đó.

Bạn có thể cho biết tên không vậy. Mình từng học lớp 12N2 nè, em của Vũ Đức Thành mà bạn nhắc tên đó.

Rất ngạc nhiên và thích thú khi lại có người nhận ra tên tuổi của những người bạn cũ mà tôi đã gửi.

Tôi là bạn cũ của Vũ Đức Thành. Hai đứa học chung ở Hà Huy Tập. Thỉnh thoảng tôi vẫn ghé nhà của Thành chơi và biết Thành có người em học cùng cấp. Nay bạn nói ra, tôi không những nhớ ra điều này còn nhớ cả nét mặt của bạn đấy nhé.

Nếu thật sự bạn là em của Thành học lớp N2, bạn có thể nhắc tên vài cô cậu học N2 được không ?

Và nếu thật sự bạn là em của Thành, thì cho tôi hỏi thăm Thành lúc này ra sao rồi, sống ở đâu, có gia đình chưa ?

Mong hồi âm.

Phải học qua rồi thì mới dám nói chứ. Những người học trong lớp N2 có Hữu Thông, Quốc Bảo, Tuấn Anh, Phát mập, Bình Béo, Phương Thảo, Bảo Trang và nhiều nữa. Cô Hạnh là chủ nhiệm. Có một lần về VN chơi mình có ghé vô trường chơi có gặp cô Hạnh. Nhiều khi chợt nhớ tới bạn bè cũ nhưng không biết có cách nào gặp lại được. Thanks giving này mình sẽ dẫn vợ con về VN chơi nhưng chắc chẳng gặp lại ai đâu vì đâu có thông tin gì của bạn bè cũ nữa.

Muon tim nhung ban hoc Vo Thi Sau tot nghiep lop 12 nam 1986, nhat la nhung ban da hoc mon van thay Nguyen Thai Chi.

Phải học qua rồi thì mới dám nói chứ. Những người học trong lớp N2 có Hữu Thông, Quốc Bảo, Tuấn Anh, Phát mập, Bình Béo, Phương Thảo, Bảo Trang và nhiều nữa. Cô Hạnh là chủ nhiệm. Có một lần về VN chơi mình có ghé vô trường chơi có gặp cô Hạnh. Nhiều khi chợt nhớ tới bạn bè cũ nhưng không biết có cách nào gặp lại được. Thanks giving này mình sẽ dẫn vợ con về VN chơi nhưng chắc chẳng gặp lại ai đâu vì đâu có thông tin gì của bạn bè cũ nữa.

Vậy là đúng rồi. Ngoài ra còn có Hoàng Thị Trâm, Thảo Trang (chứ không phải Bảo Trang), Thanh Hương ...
Chuyến về VN kỳ rồi như thế nào ? À, còn Thành ra sao rồi ? không biết nó còn nhớ Hưng này không nữa.

À, mình muốn nói lại cho rõ là không biết Thành có còn nhớ thằng bạn cũ ngày xưa không thôi. Chứ không phải mình là pêđê đâu nha. Mấy bài trước mình viết không rõ, sợ bạn hiểu lầm. =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Xin chào, tôi tên là Hồ Phước Thiện đây. Tôi tình tìm được trang này, có người tìm bạn cũ. Tên Thiên cũng được nhắc tới. :) Thiện cũng đang ở Mỹ. Không biê't có phải là Hưng không. Các bạn nào biết Thiện xin vui lòng liên lạc [email protected], rất mong được nhân thư của các bạn.
Xin cám ơn.

----------

Hello Hưng :), Thiện đây. Vô tình Thiện gặp website này, vẫn khỏe chứ? Email moi của Thiện là [email protected]. Nếu Hưng có biết tin tức liên của các bạn khác thì cho Thiện biết.

Muon tim nhung ban hoc Vo Thi Sau tot nghiep lop 12 nam 1986, nhat la nhung ban da hoc mon van thay Nguyen Thai Chi.

Xin chào, mình là Nguyễn Quốc Tuấn học lớp 12P3 Võ Thị Sáu K86 đây, mình nhớ Thắng có lần bị gãy tay băng bột có đúng không? các bạn trong lớp mình có Hòa làm lớp trưởng, Mỹ Liên lớp phó. Ngoài ra còn có Hiển, Hạnh, Kỳ Công, Bình Đức, Cường, Mai Hoa, Mỹ Duyên, Xuân Trang, Mỹ Quý, Anh Trang, Thanh Thúy, Thành, Hưng, Nam, Lộc... Nếu đúng thì liên lạc với mình qua địa chỉ email: [email protected]. Bọn mình vừa mới tổ chức họp mặt vào ngày 2/1/2010.<:p

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hi Quang/ Hưng.

Toàn học N1 đây (88-91).

Search google tên bạn iu Kiều Thảo của mình, có link này.

Vũ Đức Thành nghe nói định cư bên US rồi mà, cả Kim Phụng và Hạnh Thảo nữa.

Liên lạc với Toàn qua YM/Skype: toanstrong nha.

Mới up 1 số hình các bạn lớp N1 bên Facebook, mời qua chơi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tôi là cựu học sinh Võ Thị Sáu đây. Tối qua nằm mơ thấy bạn cũ, giật mình thức dậy thì mới biết mình nằm chiêm bao, mới tự hỏi bạn bè bây giờ chúng nó về phương nào hết rồi. Sáng ra tôi cố lục lọi trên mạng nên mới tìm được cái site này:
http://www.thpt-vothisau-tphcm.edu.vn/
Phải chi dân Võ Thị Sáu có một diễn đàn để tìm bạn cũ thì hay nhỉ.
Mình thuộc khóa 88-91
88-89: lớp 10PN do thầy Nguyễn Mạnh Tiến chủ nhiệm.
89-90: lớp 11PN do thầy Châu Anh Dũng chủ nhiệm.
90-91: lớp 12PN do thầy Bùi Như Học chủ nhiệm.
Tất cả đều dạy toán.
Có ai quen không, lên tiếng giùm đi bà con.

Ðể mình kêu tên vài người quen để lỡ có đọc được thì la lên nhé:
Nguyễn Kim Long, Ngô Văn Toàn, Võ Thị Mai Trinh, Lê Anh Thư, Trần Khắc Kỉnh, Huỳnh Thị Nga, Lại Thị Thu Thảo, Hồ Phước Thiện, Trịnh Việt Trung, Trịnh Văn Hòa, Nguyễn Ðức Hoàng, Âu Phương Thùy Lan, Lục Quốc Quới, Lâm Ðình Tuân, Huỳnh Thị Mỹ Phương, Dư Vi Xương ...

Còn vài người biết tên không nhớ họ: Mẫn, Vân, Thư, Mỹ Thiện, Tâm, Hiếu ...
Những cái tên quen thuộc của lớp N1 cùng khóa: Vương An Bảo Lynh, Trần Thị Kiều Thảo (cô này không quen nhưng biết tên vì viết lưu bút ghẹo chơi), Nguyễn Thanh Thúy (cô này thì không quen nhưng làm tim tôi tan nát, vào những phút cuối cùng tôi chỉ thốt được với cô ta vài lời, rồi bỏ chạy), Võ Hạnh Thảo, Vũ Ðức Thành ...
Bây giờ thì tôi đang ở bên Mỹ, thỉnh thoảnh vẫn nhớ đến cô ấy, tên tôi là .... mấy người quen ở trên xin đoán xem.

NP thì nhớ bạn Châu (male) không?
N1 nhớ tui không? Chơi chung nhóm Bảo Lynh, Hạnh Thảo, Kim Phụng, Kiều Thảo, Thúy, Đức Minh, Giang Nam...
N2 có Thảo Trang, Phương Thảo....

N1 nhớ tui không? Chơi chung nhóm Bảo Lynh, Hạnh Thảo, Kim Phụng, Kiều Thảo, Thúy, Đức Minh, Giang Nam...

Mình nhớ Toàn hay đi chung với Đức Minh chứ gì. Mình nhớ là lớp 12N1, Toàn ngồi chung với Đức Minh ở bàn đầu, dãy bàn sát hành lang. Phía sau là Kiều Thảo và Thanh Thúy chứ gì.
Có điều bạn nhầm rồi. Mình đâu có yêu Kiều Thảo chứ. :)
Toàn có account facebook không? Có gì tôi sẽ lên yahoo tìm cách liên lạc hỏi thăm vài bạn cũ chơi. Hẹn gặp sau nhé.

----------

PN làm gì có Châu nhỉ ?

Hi Hưng,

Trí nhớ bạn tốt quá, mình quên hết sạch rồi, :-D

Mình có nói bạn H yêu gì đâu, ý mình là search tên KT (bạn iu của tui) trên Goo thì thấy topic này, hehehe.

YM/Skype/FB: toanstrong nha.

Cho tui link FB của NP nha. (Thật lòng không nhớ mặt Hưng luôn, sorry nha, hoho)

Hi Hưng,

Mình có nói bạn H yêu gì đâu, ý mình là search tên KT (bạn iu của tui) trên Goo thì thấy topic này, hehehe.

Cho tui link FB của NP nha. (Thật lòng không nhớ mặt Hưng luôn, sorry nha, hoho)

À, tại Toàn nói không rõ ... Tôi tưởng Toàn nói mình yêu Kiều Thảo hehe.
Thật ra trí nhớ mình cũng không tốt mấy. Nhưng không hiểu sao, những kỷ niệm hồi học trung học VTS thì nhớ hoài. Nhớ những lúc ra chơi, mình vẫn thường nói chuyện với Toàn và Minh đó mà. Toàn gặp mặt mình có lẽ sẽ nhớ ra. Còn trang FB của 12PN tạm thời tụi nó để private group, những người không có trong group thì không truy cập được. Cho tôi ít thời gian, để tôi tìm cách mời Toàn vào chơi. Mình có vào FB tìm toanstrong những chỉ thấy cái gì JimmieTelecom toanstrong. Is that you?

Hi Hưng,

Mình vẫn nhớ mặt Toàn ... nhưng trong FB cái avatar của JimmieTelecom toanstrong nhỏ quá. Thấy cũng giông giống nhưng không chắc.

Hi Hưng,

À, Toàn còn nhớ Phạm Thị Ngọc Dung lớp mình không? Dung đẹp nhất 12PN đấy. She still remembers you. :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Hi Toàn , Hưng
Dung lớp PN đây , Dung lúc trước hay chơi với Thanh Huyền và Hồng Hoa lớp Toàn nè.. Lúc này T ở đâu ? làm gì ? nếu đc thì share thông tin cho bạn bè biết nhé

Hi Dung, share thông tin ở trên rồi mà
YM/Skype/FB <toanstrong>

Qua bên đó chat nói nhiều hơn nha :-xxxxxxx

Back
Bên trên