Thi IELTS ở Việt Nam

Nguyễn Quốc Lộc
(CJ-19)

TOFEL chuyển sang kiểu thi mơi TOFEl ibt khiến cho việc luyện thi TOFEL hiện tại gặp nhiều khó khăn.:-/
Chuyển sang thi IELTS vào lúc này la 1 giải pháp hay,nhất là khi các trường ở Mỹ cũng đã bắt đầu cônn nhận điểm thi IELTS.:-?
Mọi người hãy cho biết các thông tin về luyện thi IELTS ở Việt Nam.:)) :))

----------

British Council là nơ tổ chúc thi IELTS nhưng luyện thi tại đó lai có học phí quá cao.
Mọi người có biết nơi nao luyện thi tốt ko.:-/ :-/

Theo mọi người thì thi IELTS hay TOEFL iBT thì hơn nhỉ:-?Em cũng đang rất băn khoăn.Chả biết nên học thi cái gì nữa??Hiện tại bây giờ em vẫn học cả 2 (hỗ lốn quá:D)

Luyện IELTS thì khuyên chân thành là những ai chưa biết IELTS hay từ TOEFL chuyển sang IELTS (nói túm lại là IELTS beginner) thì đừng có dại mà học ở BC :| Như em đây là một ví dụ điển hình của học BC... chả được cái gì cả... học xong chỉ biết thêm tí tẹo về bài thi và một chút chút về cách làm... Nói chung là ko nhiều giá trị lắm >"<

Luyện IELTS thì có cô Đức, cô Tời là hơi bị nổi tiếng rồi.... ^^

Em Dzung xinh đẹp viết bài này nhá :D

uh ha, đúng rùi đó :D, thix luyện của bon nc ngoài thì nên hoc IDP hơn BC, còn nếu học vietnamese thì học cô Đức cũng ok, ( cô Tời thì chưa nghe bao h :p :)) ), còn cô nữa là cô Lan, cô luyện khá là cẩn thận đấy ;), vì lớp của cô là học 1-1 mà :D, có j thì cứ consider đi :D

dù sao cũng nên tìm hiểu trước xem IELTS là cái gì, thi những cái gì. Học cô Đức là khóa cấp tốc cho người muốn thi luôn. :). Tự học + tự luyện là chính. Cô chỉ cho những cái tips để làm bài hiệu quả + an toàn thôi :)
Dù sao em vẫn thấy IELTS đơn giản hơn TOEFL ibt 8-}, quyết định chọn IELTS ngay từ đầu là 1 quyết định đúng đắn :)>-. Bây giờ có người tốn cả tiền sang Lào với cả Campuchia để thi TOEFL cũ 8-}

Nguyễn Quốc Lộc đã viết:
TOFEL chuyển sang kiểu thi mơi TOFEl ibt khiến cho việc luyện thi TOFEL hiện tại gặp nhiều khó khăn.:-/
Chuyển sang thi IELTS vào lúc này la 1 giải pháp hay,nhất là khi các trường ở Mỹ cũng đã bắt đầu cônn nhận điểm thi IELTS.:-?
Mọi người hãy cho biết các thông tin về luyện thi IELTS ở Việt Nam.:)) :))

----------

British Council là nơ tổ chúc thi IELTS nhưng luyện thi tại đó lai có học phí quá cao.
Mọi người có biết nơi nao luyện thi tốt ko.:-/ :-/

ừm, theo mình đc biết thì lấy bằng ielts rồi qua Mỹ cũng bất tiện, có thể trường bạn apply chấp nhận ielts nhưng qua đại sứ quán họ có thể question bạn tại sao ko thi toefl. Ngược lại nếu bạn qua Anh mà thi toefl thì đsq cũng sẽ moi móc. Tốt nhất là cần đi mỹ thì thi toefl, đi anh thì thi ielts.
Mọi người kêu Toefl iBt khó có lẽ vì nó lạ hoắc, chứ nói là khó thì SAT còn khủng hơn nhiều. T________T
Nếu bạn chọn ielts thì nên luyện thi và đăng ký thi luôn tại IDP - 56 Trần Quốc Toản ấy. Chỗ đó rẻ hơn, và đề thi thật cũng "mềm" hơn bên BC ;)
Học ielts cũng giống các tests khác, tự học là chính, sách ielts thì nhiều mà rẻ, lại dễ kiếm.
he he he Mình biết sơ sơ, mong là giúp j đó cho mọi người.

theo iem biết thì IDP rẻ hơn khoảng 0.5 điểm so với BC đóa....em cũng ko luyện IELTS ở IDP , em học ở Unesco---#10 Hàng cháo, cũng được.......nói chung là nghe TOEFL ibt em cũng sợ sợ roài....hix hix......

Thi ở đâu cũng vậy thôi. Theo mình thì học ở ACET của IDP là tốt nhất

Mọi người cho e địa chỉ học IE vs. E nghe bảo trc đó nên học 1 khóa Du bi IE. Mọi người có ai biết học ở đâu ko ak>??

Mọi người cho e địa chỉ học IE vs. E nghe bảo trc đó nên học 1 khóa Du bi IE. Mọi người có ai biết học ở đâu ko ak>??

Vấn đề là bạn đang ở trình độ nào và mục tiêu bao nhiêu nữa đó. Nếu bạn có khoảng 1 năm thì việc đạt 7.0 là khả thi (miễn sao bạn phải chăm chỉ, quyết tâm)
Khi chọn lớp bạn cũng nên tìm hiểu thêm về giáo viên, chất lượng đầu ra, sĩ số lớp. Lớp học ít người thì bạn sẽ trao đổi được nhiều hơn với giáo viên cũng như nhận được feedback về các skill nhiều hơn. Có như vậy mới chóng tiến bộ.

Một vài trung tâm uy tín như Summit,BC, ACET, GLN...Review các lớp học này thì trên mạng có rất nhiều.

Chúc bạn thành công.

Back
Bên trên