Thi Anh 1

Đặng Trần Tùng
(blindman_inlove)

em năm nay học lớp 9. Tham vọng lớn nhất của em là thi được vào chuyên anh 1 của trường Ams. Vậy xin các bậc tiền bối cho em lời chỉ dạy về thể lệ, cách thức và cách học để vào được Anh 1. Chân thành cảm ơn các anh chị nhé!!!!:D :D :D :D :D

Wow!!! :x em họ Đặng Trần à :eek: thế thì nhất định em có họ hàng với chị rồi :x
nhưng mà học ams 2 thì còn lo gì trượt :-j hs trường ngoài mới sợ chứ ams 2 thì... :-s

Cu này hình như ko phải Ams 2 :D
Nhìn khóa học và lớp học có tí thắc mắc:D
mà thôi ko phải vấn đề :-j
Thi vào Anh1 thì học sách Olympic để lấy kiến thức bài viết lại câu và một số phần nâng cao.Tuy chỉ lấy 1 ít trong Olypic nhưng nên làm hết,làm càng nhiều càng tốt vì kiến thức rộng mà ko hiểu sẽ hỏi phần nào
Bài Gap filling thì học thuộc lòng những đoạn văn trong SGK,đảm bảo trúng 1 bài :p.Em có thể bỏ qua bài nói về quần Jeans và bài gần cuối sách "a trip to outer space" vì 2 năm nay thi rồi :p
Multiple choices,multiple choices cloze test,word form thì chăm làm sách của ông Xuân Bá,Vĩnh Bá :-?
Luyện thêm cách viết đoạn văn 120 hay 200 từ gì đấy đi đợt vừa rồi vừa hỏi xong :-?
Làm thì lưu ý đọc kĩ đề bài,multiple choices thì vừa phải khoanh vừa viết lại vào chỗ chấm,đừng để bị mất điểm ở chỗ đấy :(
Nói chung bài thì ko bị khó choáng váng đâu,bình tĩnh mà làm,xem lại bài cẩn thận,Chú ý cân bằng cả Toán văn nữa :D

uây đến hôm nay thì profile của em í đã thay đổi :-?
he he bạn Kha truyền bá kinh nghiệm kĩ ghê =D>

Back
Bên trên