Thiếu Lâm - Môn phái hùng mạnh

Hihi, đặt luật vật tay rằng chạm 2 cổ tay, cứ lúc ngả chạm mặt bàn, tay ai ở dưới người đó thua. Thử xem!

8-X: Sự lên ngôi trong cuộc thi vật tay của Tượng hình quyền8->

em biết hiểu biết còn non kém nên cũng chỉ có vài ý kiến( mong các anh cho thêm ý kiến)
1. theo em phái thiếu lâm là phái hay nhất, có nhiều nhân tài ở ẩn nhất
2. mà thiếu lâm là trường đào tạo võ thuật tốt nhất trên thế giới( kỉ luật thép)
tuy nhiên cũng tùy thui, tùi vào trình độ võ thuật của từng người
nhưng mặt bằng chung thì võ lâm là tốt nhất
em xin hết ạ ^_^

Tớ thấy các bạn nói đến võ thiếu lâm , đa số đều chỉ nhắc đến các bài quyền ( bài thảo ) . Thú hình quyền là những bài quyền nổi danh và khá lợi hại nhưng ko phải đặc trưng cho võ thuật của thiếu lâm tự . Võ thuật thiếu lâm ngoài luyện chiêu thức còn cần khổ luyện công phu mới cáo thành được . Vậy nên có câu :" Luyện võ ko luyện công , có luyện cũng như ko " là như vậy .Với số lượng tuyệt kỹ công phu khá dồi dào ( 72 tuyệt kỹ của chính thống , và vô số tuyệt kỹ của các phân nhánh khắp Trung Quốc ) cùng với số bài thảo( bài quyền ) đa dạng được sáng tạo rất nhiều ( VD : theo tớ biết chính thồng của thiếu lâm có ngũ hình quyền gồm báo , long , hổ , hạc , xà nhưng thiếu lâm Hồng Gia quyền thì lại có thập hình quyền , tức là đa dạng hơn 1 chút ) , Thiếu Lâm xứng đáng là môn phái hùng mạnh bậc nhất hiện nay .

Back
Bên trên