Thiếu Lâm - Môn phái hùng mạnh

Nhân tiện hỏi ku Vũ chút: Chú gặp rắc rối với đám Thiếu Lâm 10-10 hay sao mà tự nhiên hỏi ông Lâm bên đó thế ???

Ko.Thằng bạn em học ông ấy hồi trước nhưng mà em tưởng ông ấy dạy tán thủ nên mới cãi nhau với nó.
Mà lớp đấy hay thật,biểu diễn toàn để trẻ con với mấy đứa tầm tuổi em ,còn mấy bác lớn lớn thì chả thấy đâu cả.

Ko.Thằng bạn em học ông ấy hồi trước nhưng mà em tưởng ông ấy dạy tán thủ nên mới cãi nhau với nó.
Mà lớp đấy hay thật,biểu diễn toàn để trẻ con với mấy đứa tầm tuổi em ,còn mấy bác lớn lớn thì chả thấy đâu cả.
Mấy lão lớn lớn chiến thôi, chả biểu diễn đâu ^^ Có thích thì hôm nào vào đấy mà rủ chiến, hơi bị tốt :))
Thiếu lâm có quả quyền là tuyệt đẹp.
Chú nói thế, đám đó mà nghe được là chú ăn đủ :p

Ơ! Em định đi học quyền của Thiếu lâm mà, đẹp thật.:D
Ai dạy onl ko.;;)

Mấy lão lớn lớn chiến thôi, chả biểu diễn đâu ^^ Có thích thì hôm nào vào đấy mà rủ chiến, hơi bị tốt

Lớp này thì chưa có dịp tham quan.Để hôm nào rảnh thì đến kiến tập 1 hôm vậy,chứ còn giao lưu thì cần khoảng 4 năm nữa.

anh nói có gì sai các chú cố gắng bỏ qua cho anh nhé.
xin lỗi các chú?các chú nói mỗi hai cái chữ "thiếu lâm"
thì các chú có hiểu "quyền thiếu lâm gồm những bài quyền nào chưa?kĩ thuật đối kháng dựa theo nguyên tắc gì?
các chú nói quyền thiếu lâm đẹp?thế chú bảo nó đẹp ở điểm gì?tấn pháp ,bộ pháp thân pháp, hay bộ tay???
anh chẳng biết ông thầy nào dạy ở mùng 10-10 mà có đến 1 ngày học trên đất trung hoa cả?xin các chú xét lại.
theo anh nhớ chỉ có:
thiếu lâm bắc phái <thật ra là võ cổ truyền>
võ cổ truyền <của anh thanh phong>
ngũ đài sơn<cũng là võ cổ truyền có lai chút thiếu lâm kiến an>
nhất nam<võ cổ truyền>
thật ra chỉ có mấy ông thầy học chưa tới nơi tới chốn muốn dựa vào danh tiếng của thiếu lâm mà kiếm chút ..thôi

Chú tự tin hơi quá.
Cái gì cũng có thay đổi cả.
Thiếu Lâm bắc phái ở 10-10 đi từ lâu rồi, không còn tập nữa.
Lớp Thiếu Lâm kia thuộc môn phái Thiếu Lâm Hồng Quân.
Cũng chưa bảo có ông nào học bên TQ cả. Việc gì phải sang TQ ??? TQ là thần chắc ???
Muốn kiếm tiền thiếu gì trò, sao phải dựa hơi Thiếu Lâm :))

Em thấy anh Sơn nói có lý đấy.
Ông thầy em học SK nhưng mới chỉ có điều kiện sang Nhật 1 tháng để tập luyện nhưng cái đó liệu có nói lên rằng ông thầy em ko giỏi bằng các võ sư Nhật ko?
Nó cũng giống như việc có phải muốn giỏi tiếng anh là nhất thiết phải sang Anh học mới được.
Thứ 2 môn phái cũng chỉ con thuyền đưa ta qua sông,rồi sau đó ta phải tự đi mình đôi chân của mình.Liệu có nên xét nét rằng thằng kia học Thiếu Lâm nhưng nó lại đánh ko giống phong cách TL thế là ko được.Giống hay ko giống phong cách chỉ là cái mũ mà người ta chụp lên đầu các võ sinh,mà quên mất 1 điều:con người sáng tạo ra võ thuật chứ võ thuật ko sáng tạo ra con người.
Tất cả đều phụ thuộc vào con người,con người là cội nguồn của võ thuật,của mọi môn phái.

Chí lý!
Đồng ý với Vũ !
Cần bổ sung :Võ thuật hướng đến sự tự do thể hiện bản thân .
"Học nguyên tắc,làm theo nguyên tắc, giải trừ nguyên tắc"

Nói thì dễ , nhưng bất cứ ai đã theo môn phái nào , cứ gì phải là Thiếu Lâm Kungfu , đều biến mình thành thứ hình nhân của môn phái đó mà thôi!

Theo tôi,Thiếu Lâm chỉ hay ở quyền cước dũng mãnh , cách vận dụng linh hoạt các hình thức chiến đấu của loài vật trong tư nhiên , còn các bài quyền và khí công chỉ là đồ bỏ đi !

Nói 1 cách dễ hiểu:
Sư phụ và môn phái là để uốn mình thành 1 khối tròn vững chắc,sau đó mình phải tự tháo bỏ vòng tròn đó và là chính mình.

Theo tôi,Thiếu Lâm chỉ hay ở quyền cước dũng mãnh , cách vận dụng linh hoạt các hình thức chiến đấu của loài vật trong tư nhiên , còn các bài quyền và khí công chỉ là đồ bỏ đi !

Điều này ko được chính xác cho lắm.

Thoi chết tôi rồi. Đi tập trước giờ toàn được bảo là phải không gò bó. Thế này hóa ra lâu nay tập sai rồi :(

Chí lý!
Đồng ý với Vũ !
Cần bổ sung :Võ thuật hướng đến sự tự do thể hiện bản thân .
"Học nguyên tắc,làm theo nguyên tắc, giải trừ nguyên tắc"

Nói thì dễ , nhưng bất cứ ai đã theo môn phái nào , cứ gì phải là Thiếu Lâm Kungfu , đều biến mình thành thứ hình nhân của môn phái đó mà thôi!

=)) Thật ngây thơ khi nghĩ là chỉ với 3,4 động tác mà bạn học được với JKD sẽ làm được gì.
:D Câu nói trên của LTL là đúng như sự thật là Lý mất đi quá sớm nên chưa thể hoàn thiện JKD, còn những nguyên lý đó thì môn phái nào cũng có.

các chú nói năng ngây thơ wa
dao này ko thấy clb mình off gì nhỉ?
anh muốn thử với các chú mấy đòn tay chơi chơi 1 cái
mấy thứ định nghĩa ko ra hồn trên này chán wa

Ai chả có giai đoạn ngây thơ :) Chú cứ nhớ cái ngày đầu tiên chú đi học võ thì cũng thế cả ;))
Thích thử tay kiểu gì ?

Hừ hừ! Vô đây thì chỉ có lý thuyết chán phèo chứ làm quái thế nào mà biểu diễn hay thưc hành được.Ai có video clip hay tranh ảnh liên quan đến chủ đề đang nói thì post lên cho đỡ nhạt

Dạo này chán mấy ông thầy dạy võ nên cũng chả vào đây.
Thấy mọi người vẫn sôi nổi nhỉ.:))

Back
Bên trên