Thịt chó và những bài học PT!

phạm hà vân
(phạm hà vân)

Sau mấy tuần ko đập phá, hôm chủ nhật vừa rồi Hoan lạc hội lại túm tụm đi xem phim " Catch me if U can". em chả biết nói sao về bộ phim cả, chỉ biết là em chưa kịp cười, chưa thấy thót tim ở cảnh nào thì tèn tén ten...the end!
Cả hội chui ra khỏi rạp, kéo nhau đi ăn thịt chó như đã hẹn hò từ trước.Ông chủ quán Chiếu hoa nhìn thấy em Vân cười rõ hớn hở, chuyện , khách quý mà lại!
Cả lũ tong tẩy leo lên nhà sàn, chui vào góc trong cùng, ngồi cạnh 1 mâm toàn các anh giai trông rất chi trí thức trẻ hay doanh nghiệp trẻ gì đó đại loại thế.Ăn ăn và măm, ngon tuyệt, hai mâm đông đúc thành viên HL hội, Xem nào, Thư Trang, Chích, Hà, Bác HP phẩy, anh Hp chấm, mẹ cháu, em Mai Ngân...Đang say sưa cụng ly, cứ thấy Thư Trang háy mắt, hếch mũi cười cười với...cái mâm bên cạnh, cả lũ giật mình, sao Trang quen mấy nhà trí thức ý nhỉ, ối già ôi, thật ra o phải, cô nàng đang làm gì đó ko biết nữa, cứ như làm duyên cự ly gần ấy!
Chợt cả lũ giật thót, mấy anh bên cạnh kêu toang toác: Anh yêu em tiếng TBN là gì ý nhở?
Thư Trang nhanh nhảu chu mỏ: "Ti a mô"! cả lũ bịt miệng cười.Lại thấy các anh chuyển sang tiếng Nhật, choáng!
Hội lại say sưa thưởng thức món nướng thơm lừng vừa bưng lên, chợt mẹ cháu và bác HP phẩy há hốc miệng, cái nhà các anh bên cạnh đang lên cơn ầm ỹ mới: "Tổng Bình phương hai cạnh bên bằng bình phương cạnh huyền"- " Không, đ.phải, mày ngu bỏ xừ, phải phát biểu là: Bình phương cạnh huyền bằng tổng bình phương hai cạnh góc vuông, thế mới là Pitago"
Hic, hic, cao siêu , mẹ cháu thì thào: ở đây có ai chuyên toán ko, tranh luận cái nhẩy? HP phẩy nhỏ nhẹ: anh, anh học nhưng mà nhưng mà..hãi!
Ko nhịn nổi nữa, cả lũ lại lăn ra cười, ko kìm nén nổi, vừa ăn thịt chó vừa ôn kiến thức cũ, quá đỉnh!
Về, sau khi ko thể ăn thêm, uống thêm nữa! Chợt , lại chợt một bác mâm bên, chìa ngay cuốn sổ: các em ơi, các em học ở đâu nhỉ, cho anh địa chỉ với!
Mẹ cháu nhanh nhảu: Dạ, bọn em dân...lang thang!
Anh chán, quay sang HP phẩy: Chú em, chú em học đâu, hay đi làm gì?
Hp Phẩy cười méo mó: anh trông cái mặt em thế này mà bảo em đi làm à? Em lang thang thật!
- Thế thì cho anh tên tuổi cái, anh đang làm dự án về trẻ ...lang thang!
Ơ, thế này thì thôi, chuồn thôi, hãi các bác trí thức trẻ này quá rồi.
Buổi liên hoan kết thúc với món dưa hấu rất ngọt do ông chủ quán ưu ái mời cả bọn. Tranh nhau ăn tiếp, sao mà vui và ngon thế cơ chứ!

Thằng HP phẩy này sướng nhể, đi một mình với các em cơ đấy!!!!

hic,sợ các bác quá cơ,em là 0 bao giờ dám đụng đến thịt chó,cứ nghĩ đến cảnh 1 lũ chó sủa thảm thiết khi lên đoạn thịt đài là lại muốn khoc,hic,thương wá!!!
các bác thông cảm,em là evironment protector và animals lover mà!

Hoàng Thu Phương đã viết:
hic,sợ các bác quá cơ,em là 0 bao giờ dám đụng đến thịt chó,cứ nghĩ đến cảnh 1 lũ chó sủa thảm thiết khi lên đoạn thịt đài là lại muốn khoc,hic,thương wá!!!
các bác thông cảm,em là evironment protector và animals lover mà!

Em cứ thử ăn rau ăn dưa một ngày xem cái tình yêu với động vật của em có lớn thế nào .Nhớ lại hồi xem phim Notting Hill có con mụ gì bảo nó chỉ ăn hoa quả rụng bởi vì ăn hoa quả hái ở trên cây cũng là sát sinh :rolleyes:

Back
Bên trên