Thảo luận xung quanh "chương trình của ngày hội trường"

Nguyễn Minh Trung
(Nguyen Minh Trung)

Re: Sơ thảo chương trình của ngày hội trường

:) Tks chị, nhưng chị có thể cung cấp rõ hơn Ban tổ chức ở đây cụ thể là ai không ạ ? BTC có 1 địa chỉ email rất "mù mờ" là [email protected] :D, cụ thể là ai thì không rõ. Nếu có vài tên riêng + số điện thoại để liên lạc thì em nghĩ tiện hơn, nhất là đối với những anh chị lớn chưa đăng ký vào diễn đàn.

EM cũng muốn giúp chương trình chút ít, em có thể làm gì ạ

Em cũng rất muốn giúp cho chương trình :| Em có thể giúp trong phần Dạ hội và văn nghệ

em đề nghị dạ hội sẽ kết hợp cùng với Vòng chung kết cuộc thi Giọng Ca Vàng HAO
Đó chính là phần văn nghệ của dạ hội

@Biên: anh cho rằng ý kiến của em là bất hợp lý !
Đây là chương trình kỉ niệm 20 năm thành lập trường chứ không phải là chương trình thi giọng hát của HAO. Mặc dù ý nghĩa cuộc thi của HAO là chào mừng ngày thành lập trường. Tuy nhiên, em cứ nghĩ xem, đến một buổi dạ hội kỉ niệm thành lập trường ... mà toàn thấy các em ý hát hò để giật giải của HAO ! kô ổn => sẽ có người nhìn mình theo một cách khác đấy . Mình chỉ có thể tổ chức Chung khảo trước. Sau đó đóng góp một vài tiết mục tiêu biểu cùng với những tiết mục của thầy cô giáo, học sinh trong trường và của các cựu học sinh mà thôi !

Cứ lấy ví dụ: Nếu hôm đó tổ chức chung khảo => số tiết mục thi chung khảo chiếm đa số khoảng >90% ( 20 em = 20 bài là ít )... vậy thì không ai cho rằng đó là chương trình kỉ niệm đâu em ạ. Mà nhất là kỉ niệm thành lập trường lần nào cũng có sự tham gia biểu diễn của các thầy cô giáo ... giả sử hôm đó thầy cô cũng tham gia biểu diễn => quá là thầy cô biểu diễn phụ họa cho học sinh thi thố à !! [-x

Kịch liệt phản đối !

anh VA nói cũng có lí
Vậy thì có thể sẽ như thế này, các hoạt động trên thì đều có phần ca nhạc. như thế thì có thể lấy chính những tiết mục từ cuộc thi ra
vòng chung kết sẽ đựoc tổ chức từ trc

Theo em là lấy 3,4 tiết mục đoạt giải trong cuộc thi giọng ca vàng HAO để tham gia vào phần văn nghệ :D

Phan Việt Anh đã viết:
@Biên: anh cho rằng ý kiến của em là bất hợp lý !
Đây là chương trình kỉ niệm 20 năm thành lập trường chứ không phải là chương trình thi giọng hát của HAO. Mặc dù ý nghĩa cuộc thi của HAO là chào mừng ngày thành lập trường. Tuy nhiên, em cứ nghĩ xem, đến một buổi dạ hội kỉ niệm thành lập trường ... mà toàn thấy các em ý hát hò để giật giải của HAO ! kô ổn => sẽ có người nhìn mình theo một cách khác đấy . Mình chỉ có thể tổ chức Chung khảo trước. Sau đó đóng góp một vài tiết mục tiêu biểu cùng với những tiết mục của thầy cô giáo, học sinh trong trường và của các cựu học sinh mà thôi !

Cứ lấy ví dụ: Nếu hôm đó tổ chức chung khảo => số tiết mục thi chung khảo chiếm đa số khoảng >90% ( 20 em = 20 bài là ít )... vậy thì không ai cho rằng đó là chương trình kỉ niệm đâu em ạ. Mà nhất là kỉ niệm thành lập trường lần nào cũng có sự tham gia biểu diễn của các thầy cô giáo ... giả sử hôm đó thầy cô cũng tham gia biểu diễn => quá là thầy cô biểu diễn phụ họa cho học sinh thi thố à !! [-x

Kịch liệt phản đối !
em nghĩ là chỉ chọn ra đôi ba tiết mục sau khi đã tổng kết cuộc thi thôi , chứ ai lại dành hôm đấy để thi chung khảo bao giờ , gọi là góp hương góp hoa chứ , bởi vì văn nghệ đâu chỉ có hát hò

Thế có dancing không nhỉ?
Em xin đóng góp về khoản này (nếu có)! Có thể là huy động lực lượng dancers!

Có Huy ạ, theo như thông tin chị được biết từ cấp trên của HAO ;;) ;)

chac chan la phai co dance roi :D gi chu Doan truong minh la thich dance lam ;) yen chi ban Huy a. mot khi ma doi ngu dancer lop co Lan con lon von trong truong thi khong bao gio la khong co dance :D

the theo cac ban la nen to chuc theo kieu contest hay performance?

Performance.
Nếu để contest thì .. thế nào nhỉ, cạnh tranh quá, 20 năm Ams - mọi thứ đều nên có tính tập thể, không cá nhân, để performance lẫn giao lưu ...

Em có thể giúp dựng phông màn hay trang trí phông, quản lý ánh sáng. Gọi là góp tí hương tí hoa. Hè. Cần, em giúp dựng chương trình luôn.
Nếu dance thì đừng kéo nhau lên sân khấu nhé. Nhiều lần xem trông nó cứ ôi ôi mà chẳng vui.

Trời, yêu cầu dân chuyên Anh không chơi tiếng Anh nhá, chuyên Pháp chả hiểu gì!
2 cái từ tiếng Anh đấy là ntn?
Nếu có, em thích thi, chứ đừng nhảy tập thể, buồn chết à!
Thi từ trước ngày hội trường, bảo các bác cự HS về thi cùng, rồi đến hôm Hội trường thì là Vòng chung khảo! Cho nó vui! Roài sau cùng thì nhảy tập thể! NHÁ!
Thế nó mới có động lực mà nhảy đẹp, chứ không thì buồn chết à!

Nếu được tổ chức thi thật (như cuộc thi "Giọng hát vàng"), thì em xung phong lập chương trình THI NHẢY hôm Hội trường! :D:D:D:D

Cho em đăng ký làm MC với >:)>:)>:) Em nghĩ có nhìu khu sân khấu nên nhìu MC >:)>:)>:)

Tuy là giọng hát không được hay lắm, nhưng em cũng muốn tham gia vào CT Văn nghệ. Có lẽ ko solo, nhưng hợp xướng thì cũng ổn chứ a?
Em cũng có thể giúp đỡ về phông nền nữa ah

Chị Giạo ơi, thế có cần lập kế hoạch vụ dancing không? Em làm cho?

Có cả hát mà Bệnh! :D
Mày không thấy chị Giao bảo là có cả nhảy à! Phải cố gắng đấu tranh để có được vụ nhảy!!!! Miss Ams là đã mất mất vụ này rồi, tiếc hùi hụi!

Back
Bên trên