Thảo luận về Du học Canada

Trung tam Giao duc Canada se to chuc Hoi thao Du Hoc tai Tp.HCM va Hanoi cho cac em quan tam den viec hoc trung hoc, du bi dai hoc va Anh van tai Canada: Thoi gian va dia diem to chuc nhu sau:

Tp. HCM: Khach san Legend - 2A-4A Ton Duc Thang, Q.1 ngay thu nam, 23 thang 1, 2003 luc 6 gio toi

Hanoi: Khach san Melia - 44B Ly Thuong Kiet
ngay chu nhat, 26 thang 1, 2003 luc 10 gio sang.

oh bạn Hưng cho tớ hỏi : có fải Đại sứ quán Canada bây giờ có ngay ở trong HCM city , chứ không fải ở Bangkok nữa hả ?

:D Bạn Vi không đọc kĩ mấy bài đầu tiên rùi.

Đại sứ quán Canada tại Việt Nam
31 Hùng Vương, Quận Ba Đình, Hà Nội

Tổng lãnh sự Canada
Tầng 9-tòa nhà Metropolitan 235 Đồng Khởi, Quận 1, TP Hồ Chí Minh

Dạo này Canada bắt đấu khuếch trương thanh thế ở VN ghê, tớ thấy nhiều bạn tớ quan tâm lắm. Cũng phải thôi, chất lượng tốt mà cũng không đắt lắm nữa. :)

sozzy , tại thấy nó dài quá, ngại đọc nên chả để ý..Bây giờ có ĐSQ ở VN thì tiện ghê nhỉ? Đỡ mất công chờ xin visa tận Bangkok .
Đúng là Canada so với Anh , Mỹ thì rẻ hơn thật mà chất lượng giảng dạy cũng tốt nên nhiều người để ý hơn. Nhưng học ĐH ở Canada khó hơn nhiều trường ĐH ở Mỹ, Anh :(

công nhận là khó thật..
chả biết trường em thế nào chứ trường chị khối đứa khóc lăn ra đấy khi xem điểm thi ...
khóa introduction to computer science ở trường chị khó dã man.. course avarage là 44%.. khối đứa fail thẳng cẳng... mà không hiểu sao khóa này không được bell-curve.. nên đứa nào cũng cay cú..

kiếm được con B or B- là coi như đỉnh lắm rồi... chứ mơ mà sờ vào A với A- ...

chả biết năm sau chị có maintain được cái học bổng không nữa... nghe chừng khó quá.. hu hu hu

yep nhiều course of em cũng vậy lắm...như course business...cô giáo còn tuyên bố thẳng là : mục đích of course là chỉ có thể đạt B, B- là cùng,,,fải genius lắm mới đạt A ... thế nên được B là nên vui sưóng lắm rồi ạ.

Hi there! Thấy mấy bạn nói về vài trường đại học nổi tiếng bên đó mình thích ghê. Theo mình, thì mình đọc sách của Mcgill là dễ hiểu và mình thấy hay vì còn có cả nhiều sources nữa rất hay mình có thể tự luyện tập trên mạng nữa. Nói chung, mình chuộng sách của mấy bác ở Mcgill còn mấy bác ở Princeton hay Harvard thì dành cho cases thì thích hợp hơn và cũng hơi khoai vì để hiểu các bác ấy thì phải để bên cạnh chí ít thì cũng vài quyển làm tiên đề...

mình cũng đang định sang U of T làm visiting student một kỳ hoặc một năm chơi cho vui :D
Em Lan ở UoT đúng không ? Em học Rotman à ? Có tham gia gì vào cái econ department không ? Định qua đấy học lấy cái advanced macro và econometrics.

Back
Bên trên