Thảo luận du học Mĩ 2

Hoàng Long
(Death_Creator)

Thành viên danh dự
Chú Dũng đã vào trường nào chưa ? Nhìn signature với info của chú mà sốt cả ruột giúp chú . thế bao giờ thì phong bì béo đến ?

Ờ..... Tháng tư ông a... Sot ruôt thì khoi phai nói. Mỗi ngày tui danh ra 30 phút cau nguyen va lo lắng.
Vao duoc mot truong public roi ( U Washington) nhung khong afford duoc. Truong nay lai co ve dễ tính, mới cuoi thang 2 da co ket qua roi >> less attractive.

Shout out to Williams:
Yawwwwwwwrrrr mine!!!! And your money too!
Nah, actually I'M YAWWWWWWWRRRSSSSS, TAKE ME, TAKE ME, TAKE ME!!! DO WHATEVER YOU WANNA DO! JUST TAKE ME!!!

Washington thì tốt quá rồi còn gì . Trường này bọn US News nó rank không cao nhưng nó cũng giống như Reed Coll. bên LACs ý, ở Mỹ thằng nào cũng phải nể . Tớ từng ở ngay gần chỗ đấy nên biết, campus thì đẹp mỹ mãn, Seattle cũng quá hay . Cái chuyện nó dễ về admissions thì vì nó là public school, chú mà vào được đó học post-grad thì đã quá tốt. Có điều không cho tiền thì đúng là mệt .
Williams thì có cái gì mà mê thế :D, diss em Linh tí :D, trường em vừa loại trường anh khỏi cái baskbetball tourney :(

????
DUDE!
Ya know how much cash they give out to intl students man? It's like a fortune for gosh's sake! I'm more after the money, my man.

Whoo, right this moment, I received an email that says Haverford is reading my application. Please cross your finger. I really appreciate it. Do just one nice thing today will ya? Thanks.

Heeheee...u worry too much, man !!!
U.Washington is pretty COOL, though ! I met a freshman from UW last year --> speak from experience, hehe :D ! Pity U, no $, huh ?

gotta wait 3 more weeks, gosssh ! Don't u know Willy has an Early Write program ? did u have alumni interview ?

Hehe...i went there once, watched a basketball game --> know why Mr. HL's got kicked out, :D

---My

Đồng chí Dũng có biết là Haverford 1 năm nó chỉ cho 3 suất toàn phần không, nếu không thì bọn nó không cho quá 10,000 đâu. Nhưng nếu vào được trường đấy thì tốt, tha hồ mà cross register sang học ở Bryn Mawr, mà Haverford lại ở ngay cạnh Philly nữa chứ.

Hu hu, mọi người khai tài chính ra sao??? Hôm nay tớ bị đá phát đầu tiên vì nó kêu "mày kô đủ tiền"... Thế mới cú chứ...

Hic, bị đá thế còn sướng hơn là được nhận mà nó bắt đóng mấy chục K, bạn ạ :(

Hum... hum.... Minh khai chua den 3 nghin, khong biet co it qua khong... Moi nguoi khai ra sao?

Dũng khai 3 nghìn hả, tớ khai 5 nghìn. Nhưng có lẽ cái đấy khôn quan trọng, cái chính là tiền nhà băng mình cơ. Mọi người khai bao nhiêu vậy?
Vì nghe đâu các tư cần ít nhất là mình có 30k trong bank, không hiểu thế nào????

Bạn Vũ bị đá ở trườn nào? Tư hay công? Công ít khi nó đá kiểu đó, nó sẽ cố "nài nỉ" mình hơn.

Ủa, không hiểu trường William của cậu thế nào, chứ mấy trường tớ gửi, dù có apply for aid thì nó vẫn phải hỏi rõ mọi thứ của mình chứ. Vd như mình là con tỉ phú thu nhập 1billion $ tháng thì dù có perfect SAT còn lâu nó mới cho aid nhiều. Nói chung nó cần thông tin tài chính để determine thằng nào cần nhiều tiền hơn chứ.

Ờ... tớ cũng không rõ... Cả 9 truong to gui deu khong yeu cau bank statement. chi yeu cau CSS foreign student aid form va certification of finances. + them letter from parents' companies specifying parent's annual income...

Neu ma nop bank statement thi co khac gi noi voi no la minh co du tien?

Trời ơi, bạn Dũng khai 3 khìn liệu có liều quá kô??? Tớ khai 7k (thực lực) cho nó yên tâm mà còn bị rớt đài như thế!
Tớ bị 1 private ở MI kick... Nó bảo là nếu có thay đổi thông tin về Finance, hạn là 1/4 nó vẫn nhận... Nhưng mà như vậy thì húp cháo mất thôi... chắc phải quên đi...
Tớ dùng cái Certifi của bọn CollegeBoard. Chẳng cho thằng nào bank statement cả. Thực sự vụ khai tiền này cũng rất rối rắm... Income của VN thì nói thẳng ra, làm nhà nước khó có thể lên tới mức 2000/yr (còn parents ở nhà tiêu bằng cái gì??? Mà khai bank nhiều income ít => kó mà logic được... Chuối lắm ạ! Mấy trường Private khác tớ cũng 7k mà đánh, chắc cũng rớt mất!

Mọi người khai mỗi trường một kiểu à? Ko sợ nó refer cho nhau à ?

Vui Vui Vui Vui Qu

HÔM NAY MÌNH NHẬN ĐƯỢC KẾT QUẢ ĐẦU TIÊN RỒI !!! OBERLON COLLEGE. MÌNH MỪNG QUÁ, MỪNG QUÁ, MỪNG QUÁ.

I AM SOOOOOOOOOOOO HAPPPPPPPPPPPPPPPYYYYYYYYYYYY

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

:) :) :) :) :) :) :) :) :) :) :)

:D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :guitar: :guitar: :guitar: :guitar: :guitar: :guitar: :beerchug: :beerchug: :beerchug: :beerchug: :beerchug: :drummer: :drummer: :drummer: :drummer: :drummer: :roflmao: :roflmao: :roflmao: :roflmao: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ĐIÊN QUÁ, NHƯNG MÌNH VUI QUÁ, YÊN TÂM ĐƯỢC RỒI

BỊ WAITLIST FRANKLIN AND MARSHALL NHƯNG KHÔNG SAO CẢ.

VUI QUÁ

Back
Bên trên