Thơ T2

Nguyễn Chí Thanh
(NCT)

Điều hành viên
Thỉnh thoảng anh em vào đây phọt vài bài thơ. Đôi khi ôn lại kỉ niệm một khoảng thời gian, đôi khi để ghi lại cảm hứng của mình trong một khoảnh khắc, đôi khi chỉ để viết ra một điều mình vừa mới giác ngộ được, để tâm sự cùng anh em, học hỏi và trao đổi.... Năm mới chúc anh em mới mới...

Trai T2
Sáng dậy cầm cưa
Lang thang đến trưa
Chiều gặp đối thủ
Đêm về mây mưa.

----------

Đối thủ!
Anh mới hỏi cafe
Sao vị em đắng ngắt
Em đầm đìa nước mắt
Để anh thức trắng đêm.

Nghe đến chữ "phọt" mà tự nhiên thấy cảm xúc lại dâng trào. Năm mới thả thơ đã lãng mạn lại càng lãng mạn hơn. Style năm nay không phải dòng sến mà quay lại với những tình cảm rất thật. Chúc mừng anh Thanh với bài thơ đầu tiên trong năm. Chúc cho cái sự mây mưa của anh xuôi chèo mát mái...

Tiê'c nuối!
Ăn ớt cho thật cay
Uống rượu uống cho say
Và khi cầm đàn gẩy
Phải gẩy cho mạnh tay.

Dạo này già rồi, chí ko còn, tình cạn kiệt, cũng muốn hưởng ứng vài bài nhưng thật khó thay, thôi rót mời bạn hữu chén rượu gọi là có chút đồng cảm...

Chú THanh có vẻ vẫn còn phiêu bạt nhỉ. Anh em bây giờ cũng già rồi, hơn 1/4 đời người đã trôi qua, nhiều lúc cũng muốn tìm 1 cái mái ấm đẻ thằng ku thỉnh thoảng sai nó di mua thuốc cho bố chẳng hạn, cũng là 1 cái thú :D

Mà nói thật chứ em thấy kiếm 1 mái nhà thì còn có cơ, chứ 1 mái ấm thì quả thật là phức tạp. Thôi thì anh cũng không mong được đời đời kiếp kiếp bên nàng, anh cũng chẳng mong được sớm tối bên nàng , anh chỉ mong được nắm tay nàng bình thản đi giữa nhân gian :D:D :D
Năm mới chúc anh em ăn nên làm ra, có nhiều $$$ để có ngày anh em ta đại hội xa luân chiến

Boòm ..chúc mừng năm mới anh em !!! Thơ để hôm nào sáng trăng may ra phọt được ...hẹn sau vậy...
Lâu lắm ko được thưởng thức Văn hóa thơ T2, nhớ quá .......

Nhậu!!
Cô đơn như chén rượu thơm
Đàn bà lăn lóc như mồi nhậu
Đêm nay...
Anh uống cạn, cho vơi sầu......

Anh em, Tết sắp đến rồi. Năm nay năm con chó, năm của anh em mình. Nói đến cái câu chuyện rượu ; không uống thì chúng nó bảo thua bạn kém bè, uống nhiều thì chúng nó kêu mình hư hỏng. Thế nên, đứa nào thích chơi ông mày thì cứ nhảy vào đây mà nhậu. Trai Nhâm Tuất - Chất Tê Hai, không say thì chớ có mặc quần về nhà.
Chỉ mong anh em uống rượu đừng quá chén, uống say thì được, nhưng mà đừng uống đến mức bệt ra, mất mặt, mất mũi với bạn bè, có hại sức khỏe nữa. Hí hí...
Kính anh em một chén cuối năm.

Anh em, nghe đồn sang năm là năm con chó, là năm anh em mình sẽ làm ăn phát đạt, tiền vào như thác lũ. Đề nghị anh em chuẩn bị thuyền và áo phao, kẻo lại chết chìm. Chết vì tiền là cái chết rất phiền đấy!
Cả giáp chỉ chờ mỗi năm Cho (chó)
Anh em có thứ bỏ vào mo (mỏ)
Chó nhà toàn chơi xương với xẩu
Chó mình còn được chén cả pho ( :D )

Có nhiều lúc anh cứ ngồi bần thần
Chắp nối câu ca cho hợp vần
Rồi nheo mắt thả dài khói thuốc
Tự hỏi mình có phải thi nhân

Rồi thi thoảng anh lại ngồi lẩm nhẩm
Liệu từ này có hợp tứ thơ kia
Nhưng lại ngộ 1 điều giản dị
Viết thế đếch nào chả là thơ :smoking: