Thơ con cóc

Thụy Miên
(kidzsua)

Thành viên danh dự
"Trời mưa bong bóng phập phồng
Anh đi lấy người, em ở với ai"

Ngồi buồn vội nốc mấy chai
Anh yêu chị ấy, nhạt phai tình mình
Cây đa ở cạnh mái đình
Con đò bến nước chung tình vẹn nguyên
Sao mình lỡ chuyện nhân duyên
Mười hai bến nước, em nghiêng bên nào

Anh vui duyên mới ngọt ngào
Em về ôm gối khóc gào cả đêm
Phong bì thì phải chi thêm
Tốn tiền rồi lại nỗi niềm đớn đau
Em thề rằng nếu lần sau
Người yêu cũ cưới, còn lâu em..đến mừng.

Ps: chiều nay em vừa đi ăn cưới bác giai xưa, hình như cũng buồn đến nỗi cáu cả với một cô vì bị cười, nghĩ lại cũng chẳng có gì phải khốn đốn thế cả phỏng ạ. :D

Phải rút kinh nghiệm những bác sau :d, mời mình cũng chả đi nữa, buỗn nẫu ruột hehe

Không hiểu có bác nào đã kinh qua cái khổ nạn nhìn người yêu (cũ) đi lấy chồng, vợ như em ko :((

nứt mắt ra đã được phụ huynh nam dạy cho câu này: "đám cưới người ta đám ma nhà mình" hêhêhê.

Không hiểu có bác nào đã kinh qua cái khổ nạn nhìn người yêu (cũ) đi lấy chồng, vợ như em ko

ối. yên chí nhớn, cảm giác ấy ko còn là mới lạ trong thiên hạ (phạm vi hẹp) nữa cô ạ.

Cẩm Hà,

Không hiểu có bác nào đã kinh qua cái khổ nạn nhìn người yêu (cũ) đi lấy chồng, vợ như em ko

Mình đi ăn cưới người ta, chẳng chút gì may mảy xúc động. Thế mà cái bác bên cạnh cứ ra sức hỏi... tại sao 2 cháu chia tay, chia tay có buồn không, đi ăn cưới thế này có đau lòng không... Sau 1 hồi bác hỏi lắm quá thì tình xưa lại dạt dào chạy ào ào về, khóc không đành, cười không xong. :((

Ờ mà đúng rồi, mình nhớ hôm đấy có mụ còn ăn diện ngất trời, oánh mặt kiểu Naomi Căm beo để đến ăn giành với cô dâu. Chậc, sâu bên trong thế nào chỉ người trong cuộc hiểu :(, hôm đấy mụ đi về em thấy vẫn tươi rói.

Hôm qua thì mới hiểu :(

Hiểu cả cho cô Hà

Và bác Việt...btw, happy b'day bác :((

Em chang hieu sao, ko (chua) lien quan gi den chuyen cuoi xin, lai nhat la cuoi xin cua ng yeu cu :D nhung ma doc di doc lai bai tho cua chi Thuy Mien van thay thich thich la :)
Em giu lai de danh biet dau co luc se lay ra doc ;)

Lời cám ơn muộn Thuỵ Miên, Thu Quỳnh (Katia), Ciscargo for lời chúc sinh nhật.

Dành cho những người đi ăn cưới … kẻ khác :x :)

Ngôi nhà ấy giờ đầy đơn lẻ
Nghe thời gian rạn vỡ về đâu
Có con mọt gặm đêm quạnh quẽ
Cho nỗi buồn đậu bến ngàn sao

Có một người qua bao đông lạnh
Thèm đến mơ, hơi thở ấm nồng
Vun lá dầy sau mưa lạc bến
Đốt lên rồi có sưởi được mấy đông?

Có sợi gió mong manh vương tới
Se chỉ buồn vá áo cho ai?
Có một người, âm thầm ngồi như đá
Uống rượu với hồn chợt thấy - phố rơi