(Thăm dò) Ý tưởng giải DotA-Allstars cho học sinh Ams

tuyệt đối ko em ạ, team nào anh nhường được chứ riêng team em thì ko.
việc team anh bổ sung người thì xin nói thế này, người đó ko phải lớp anh nhưng là cựu học sinh Ams,về lý thì ko có vấn đề gì.nhưng nếu em hỏi lý do vì sao anh phải bổ sung nhân lực thì thực ra anh ko có nghĩa vụ phải giải thích gì thêm cả, nhưng riêng lần này anh nói. nó có mấy cái vấn đề như thế này:
thứ nhất là team anh chỉ có đúng 5 thành viên, chiến thuật vì thế rất hạn chế vì bọn bạn anh ít chơi, đánh được ít hero. lúc đầu thì ko sao, về sau thấy các team mix loạn cả lên anh nghĩ người ta mix thì mình cũng mix, chả sao, nhất là thành viên này là bạn lâu năm của lớp anh, cũng hay chơi với nhau.
thứ hai là bọn anh add thêm 1 vì 1 thành viên khác trong team sắp sửa học cả sáng cả chiều, nên rất khó sắp xếp lịch thi đấu được. oái ăm cái là thành viên mới lại đi tập quân sự bởi thế lại quay về đội hình cũ nên ko đánh được chiều đấy.
tóm lại anh làm gì cũng cố gắng hợp tình hợp lý mới làm, mong các em hiểu.

em ko hỏi j về thành viên anh bổ sung cả, ý em nói là cũng như team của em thôi, team em cũng là bạn vừa về trường ams năm nay, và cũng là cựu ams hồi trc, em đâu có soi mói j chuyện thành viên
anh ko nhường cũng ko sao, nhưng ý em là anh lịch thi đấu đc kiểu 2 tuần 1 thì lâu quá, chỉ có thế thôi

em cung~ thay the , neu team anh da~ bi han chet ve nguoi`, va` thoi gian thi` nen nhuong` cho team kia tiep tuc thi dau cho dung' lich trinh`, chu cac team cu phai cho` team anh the thi` met lam

... Tốt nhất là cho tôi đánh thuê, phù hợp mọi chiến thuật, có khả năng chơi mọi hero, kinh nghiệm leader cũng có, nói chung là CHO TÔI ĐÁNH THUÊ =))

em khong hay len dey, em cung chang la ai ca va` y' kien' cua em cung` hoan toan` khach' quan vi` em khong fai 12ly1
em thay' cac' anh da~ ra truong`, bon em thi` chi con` nam cuoi' voi' truogn` sap' thi dai hoc, sau giai dota con giai da bong, giai bong ro, hoi trai, v.vv va` xa voi` la` MADE IN 12, nen cham lai tien trinh giai nay` thi` cung` kha co' van' de`
voi' ca, bon em la` dan` em trong truong`, cung~ muon' fan ngoi vi. thap' cao trong nhung~ nguoi` cung` khoi', cung` trang lua'!!
Anh co' the nhuong` lai giai cho bon dan` em duoc khong:D!!

Thế này nhé các em, anh đã nói là anh sẵn sàng nhường team nào cũng được trừ team L1, vì lý do như thế này:bọn anh đã bố trí một thời gian rất hợp lý và nói thẳng ra là rất rộng rãi với team L1, nhưng các em ko theo được giờ lại bảo là bọn anh làm chậm tiến trình giải. cả một tuần lễ các buổi chiều và thú 7 chủ nhật mà ko bố trí được? ép bọn anh phải chiều các em đến thế nào? để đến nỗi tuần sau thằng đi tập quân sự, thằng bận việc nhà cả tuần nên phải đến tuần sau nữa mới đánh được, thế mà các em L1 vẫn "chưa chắc đâu, để bọn em xem đã". lozl thế anh phải chỉnh kế hoạch của cả team anh theo cái "chưa chắc đâu" của bọn em ah? nên anh nhất định phải đánh với L1, chậm bao lâu thì lỗi đầu tiên là của L1 và nếu xử thua thì nhất định thì phải xử thua L1 trước, rồi muốn làm gì bọn anh thì làm.

em khong hay len dey, em cung chang la ai ca va` y' kien' cua em cung` hoan toan` khach' quan vi` em khong fai 12ly1
em thay' cac' anh da~ ra truong`, bon em thi` chi con` nam cuoi' voi' truogn` sap' thi dai hoc, sau giai dota con giai da bong, giai bong ro, hoi trai, v.vv va` xa voi` la` MADE IN 12, nen cham lai tien trinh giai nay` thi` cung` kha co' van' de`
voi' ca, bon em la` dan` em trong truong`, cung~ muon' fan ngoi vi. thap' cao trong nhung~ nguoi` cung` khoi', cung` trang lua'!!

anh cũng không tham gia nên anh nói cũng rất khách quan
thế năm ngoái bọn anh đánh

bọn anh còn đánh vào học kì 2 nhé

:)) cũng MI 12 cũng đá bóng
em kể cái này ra thế quá bằng mọi năm ko có các cái này thì phải,

em theo dõi topic cũng lâu rồi, vấn đề này xin đc phép nhận xét là nếu cả 2 đội đều bận thì đánh vào chủ nhật là hợp lý nhất rồi, các thứ chính khóa hay tập quân sự thì ko trốn đc chứ học thêm cáo ốm trốn 1 buổi ko ảnh hưởng nhiều
chờ cho ai cũng ko trùng lịch thì viễn tưởng rồi
nếu 2 đội ko đấu đc vs nhau thì lý do của các anh hóa 2 hợp lý hơn và các anh ấy có lịch hẹn rộng hơn, cố gắng thu xếp để đấu hơn, xử thắng phải là hóa 2

em theo dõi topic cũng lâu rồi, vấn đề này xin đc phép nhận xét là nếu cả 2 đội đều bận thì đánh vào chủ nhật là hợp lý nhất rồi, các thứ chính khóa hay tập quân sự thì ko trốn đc chứ học thêm cáo ốm trốn 1 buổi ko ảnh hưởng nhiều
nếu 2 đội ko đấu đc vs nhau thì lý do của các anh hóa 2 hợp lý hơn và các anh ấy có lịch hẹn rộng hơn, cố gắng thu xếp để đấu hơn, xử thắng phải là hóa 2

có mỗi em là chịu đọc từ đầu
cho em 1 tràng vỗ tay này =D>

p/s : em chưa từng gặp mặt các anh hóa 2, chưa thể gọi là quen biết đc
cũng ít giao thiệp vs cả lý 1 luôn nên nhân xét cũng khách quan

các em có thể phân ngôi cao thấp bằng cách đánh cho nó hết giải, chắc chắn sẽ có cao thấp chứ ko phải tất cả đều đồng hạng đâu mà em phải lo. nếu các em muốn chỉ tranh cao thấp trong trường thì ngay từ đầu đừng có mời bọn anh tham gia.
còn mấy vụ em kể, nghe ghê quá, thế thôi em nghỉ thi đấu đi, cho nó đỡ mệt em ạ.
MI12, bóng đá, bóng rổ,hội trai..., vâng toàn những thứ chơi bời, bọn em ko thích tham gia nhưng "phải" tham gia hah? bọn anh phải nhường để các em chơi cho nó đủ hah? ko thiếu môn gì?

em cung~ thay the , neu team anh da~ bi han chet ve nguoi`, va` thoi gian thi` nen nhuong` cho team kia tiep tuc thi dau cho dung' lich trinh`, chu cac team cu phai cho` team anh the thi` met lam

thực ra team anh hạn chế về người và thời gian ko thua một team nào,thực ra là hơn ối team nhưng mời em check lại từ đầu xem team anh có phải luôn là một trong những team đánh nhanh nhất giải ko và luôn CỐ GẮNG hoàn thành giải nhanh nhất có thể ko?
nên nhớ trận GoM-L2 cùng lượt với trận 13H2-BHGR vẫn chưa đánh xong đâu đấy nhé.
riêng trận với L1 anh đã thường xuyên nhắc nhở trên HAO và đặc biệt trên YM giục giã NHIỀU LẦN nhưng L1 ko thỏa mãn được.
và đến tận giờ phút này team L1 "vẫn chưa dám hứa trước" và "còn phải xem tình hình đã". giả như anh nhường team L1 thì team nào có thể chiều L1 hơn team anh nữa?

thật ra là bây h kéo đủ đc team lên NV đâu fải là dễ đâu anh :-< căn bản là các lớp trong trg thì toàn đánh thứ 4 nên xếp nó tiện :| Chứ bây h mỗi đứa đi học thêm 1 nơi, kiếm đc 1 buổi rỗi tất cả đã khó, mà còn lôi nhau lên NV (toàn nhà xa tc ra) thì còn khó nữa :-?? Bỏ học thêm thì có fải muốn bỏ là bỏ đc đâu. Học lò thì ko sao chứ mấy cái lớp ít hs nghỉ 1 buổi đã gọi về nhà rồi thì đố dám :)) Thôi thì tuần sau các anh cứ đi làm việc các anh, tuần sau nữa hẹn tử tế ra cái lịch rồi thì đôi bên cùng cố gắng, ngồi đây nói đi nói lại thì nó cũng đến thế thôi :|

Ngày 06-09
các em L1 item thì cứ gọi là vãi hàng thế mà mấy đợt combat để spec nó làm cả đội, ko thể chấp nhận được những sai lầm kiểu ấy các em .:)):))
luôn tiện cho anh xin nick của leader L1 để hẹn giờ cho trận sau em ơi.
Cá nhân tớ thấy quá 1 tuần mà ko xếp nổi lịch thì tương lai của 1 tuần sau nữa chưa chắc đã tươi sáng

Thế này nhé các em, anh đã nói là anh sẵn sàng nhường team nào cũng được trừ team L1, vì lý do như thế này:bọn anh đã bố trí một thời gian rất hợp lý và nói thẳng ra là rất rộng rãi với team L1, nhưng các em ko theo được giờ lại bảo là bọn anh làm chậm tiến trình giải. cả một tuần lễ các buổi chiều và thú 7 chủ nhật mà ko bố trí được? ép bọn anh phải chiều các em đến thế nào? để đến nỗi tuần sau thằng đi tập quân sự, thằng bận việc nhà cả tuần nên phải đến tuần sau nữa mới đánh được, thế mà các em L1 vẫn "chưa chắc đâu, để bọn em xem đã". lozl thế anh phải chỉnh kế hoạch của cả team anh theo cái "chưa chắc đâu" của bọn em ah? nên anh nhất định phải đánh với L1, chậm bao lâu thì lỗi đầu tiên là của L1 và nếu xử thua thì nhất định thì phải xử thua L1 trước, rồi muốn làm gì bọn anh thì làm.
thứ 7, cn cũng ko hẳn vì lí do học thêm mà là 1 phần vì bố mẹ, năm cuối cấp nên bị quản chặt,còn cái lịch của anh có cả bảo là cả 1 tuần buổi chiều, thì chỉ có 1 ngày thứ 2 thôi, bởi vì mỗi ng` học 1 chỗ, những cái chỗ kiểu như nghỉ thì bị gọi về nhà, bọn anh lên ĐH rồi thì có gi mà ko đc, ko bị ai quản hết, học chính bùng thoải mái, có khi còn ko quan trọng bằng học thêm, nếu năm sau có thi đấu thì lịch của bọn em chắc là cả tuần mất

theo như trên thì thứ 7 cn mà là ko đc rồi
chính khóa thì cũng trình bày rồi
lịch hẹn rộng hơn vì 2 bên ở 2 độ tuổi khác nhau
em cũng cố gắng thu xếp nhưng vấn đề là lớp em chỉ đc có ngày thứ 2 thôi
cũng 1 phần tại vì anh viết văn hay wá nên em lại ko muốn đánh nữa, như kiểu 12H2 càng yêu cầu vô lý thì em càng phải cho ng ngoài vào đánh

thực ra team anh hạn chế về người và thời gian ko thua một team nào,thực ra là hơn ối team nhưng mời em check lại từ đầu xem team anh có phải luôn là một trong những team đánh nhanh nhất giải ko và luôn CỐ GẮNG hoàn thành giải nhanh nhất có thể ko?
nên nhớ trận GoM-L2 cùng lượt với trận 13H2-BHGR vẫn chưa đánh xong đâu đấy nhé.
riêng trận với L1 anh đã thường xuyên nhắc nhở trên HAO và đặc biệt trên YM giục giã NHIỀU LẦN nhưng L1 ko thỏa mãn được.
và đến tận giờ phút này team L1 "vẫn chưa dám hứa trước" và "còn phải xem tình hình đã". giả như anh nhường team L1 thì team nào có thể chiều L1 hơn team anh nữa?
sao lại chưa đánh xong, đánh xong lâu rồi chứ, mà có thể chậm hơn đội anh ở thời điểm ấy nhưng bảng bên kia có còn lấy 2 team từ nhánh thua nên lâu hơn là phải

Ngày 06-09

Cá nhân tớ thấy quá 1 tuần mà ko xếp nổi lịch thì tương lai của 1 tuần sau nữa chưa chắc đã tươi sáng

nếu thế thì trong lịch ko phân ra tuần mà chỉ có tháng và năm thôi bạn ah

Chỉnh sửa lần cuối:
24 này anh mới đi lên núi cơ, các ku sắp xếp tuần này đánh luôn đi :eek:

hom nay Phap va GOM cung~ duoc giai quyet xong , va theo bon em thi` chung ket nhanh tren se~ co the ket thuc vao` tuan` sau, vi` the cac anh co gang sap xep de con danh chung ket tong, do nhung doi con` lai deu danh duoc vao thu 4 co moi~ doi. anh la` kho xap xep. vi du nhu lop em ngoai danh o dat ra ,bon no se~ khong chiu di dau khac ,cac ngay cuoi tuan hau nhu khong the ra duoc anh a.(li do bo me rat la van de).team L1 cung the thoi ma

anh xin lỗi chứ các em ngồi đấy phán như thánh ý nhỉ, có biết bố mẹ anh là ai ko? có biết gia đình anh quản thế nào ko? có biết trường anh nó như thế nào ko? bùng học thoải mái? uh nếu muốn học lại phê tít thì cứ bùng thoải mái nhưng anh ko thích thế em ạ, tốn tiền tốn thời gian phát tởm ra ý. có biết mỗi lần xin đi đánh giải là nghe mẹ anh chửi thế nào ko? có biết ở nhà anh ko có khái niệm "trốn" bất cứ cái gì ko?
nói chung là các em kêu ít thôi, khó khăn người ta ko hơn thì cũng chả kém các em là bao đâu,tập trung vào vấn đề giải quyết lịch thi đấu đi, anh Nghĩa 24 mới lên núi nên trong tuần này có thể đánh giải luôn rồi đấy.

Back
Bên trên