Thí sinh tham gia Miss HAO 2005

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
SBD 20: Nguyễn Mai Hồng

HAO ID: maihong
Lớp: Pháp 1
Khóa: 01-04
Trường: Hà Nội-Amsterdam

Giới thiệu đôi nét về bản thân:

Lý do tham gia: hehe, chả có lý do gì muh 1 cuộc thi hoành tráng, thú vị với giải thưởng hấp dẫn như thế này muh lại ít thí sinh đến thế, thật là uổng phí công lo lắng cho xã hội của “anh” Vukasim :)), thế nên em xin “đi trước 1 bước” vậy :)) (j/k) … :D… Thực ra bạn em khuyên đăng kí để refresh bản thân và chứng tỏ sự tự tin của mình ;)
Tiêu chí: vui là chính, thua ko cay cú b-)
Màu yêu thích: xanh da trời
Con số yêu thích: 27, 7, 17 ;;)

Người em yêu quý + kính trọng: ông nội, mẹ yêu, cô chủ nhiệm hồi cấp 3 (tâm lý như 1 người mẹ :x)
Kỉ niệm đáng nhớ: mỗi lần khóc nhè rồi bị ông nội doạ ma; mối tình đầu hồi lớp 3 :D; cái thời loong toong đi vay tiền làm yearbook, bị “mẹ chồng hờ” thử tài gọt xoài :((; walking in the rain with a special person : wink: :)

Nickname: hổ cái (bắt nguồn từ cái ID của em :shy:.), Hồng kưng, Hồng mama (do đồng chí lá nho đặt 8-}), Strawberry, Mờ đờ (suốt cả thời cấp 3 :mrgreen:.)… (1 số nữa…)

Tính tình: sáng nắng chiều mưa tối âm u đêm mát mẻ :)) nhưng nói chung là cởi mở (chứ ko phải vừa cởi vừa mở [-x), vui vẻ, nghịch ngợm … cũng hơi mơ mộng :shy:. Mọi người bảo em nhí nhảnh cá cảnh + trẻ con và em cũng thấy như thế :)

Sở thích: ăn kem (chua chua 1 tẹo thì hay), hoa quả, thích ôm những gì vừa tay (ôm chứ ko phải bóp như anh lá nho bibo đâu :D 8-})
Khuyết điểm: nhiều vô kể nhưng chỉ liệt kê mấy cái em thấy ko quá thê thảm ra thui nhé ;))
- Hạn chế thông tin về đường phố Hà Nội: :shy:, em hay lạc đường lắm, nên đi đâu chả dám đi 1 mình
- Năng lực yếu kém về khoản sang đường: chả hiểu sao cứ nhìn thấy ôtô, xe máy chạy tới là ca mơ run kinh khủng, đành phải đợi đèn đỏ hoặc tìm kiếm 1 khuôn mặt điển zai nào rùi chạy theo hehe >:)
- Da “nhạy cảm” b-), dị ứng với sò, hến …, hay nổi nổi mụn đỏ đỏ :(( … Red red strawberry :-&
- Chiều cao khiêm tốn :shy:, nhưng em lại tự tin về khoản này, hạn chế được cụng đầu :D, thỉnh thoảng đổi gout, đi đôi guốc vào cũng thấy là lạ :smoking:
- Nói lắm, cái này thì chả phải bàn, cứ nói chuyện với em thì sẽ biết thôi ;)

Tài năng: em chả biết gì ngoài học :|. Nếu muh thi Miss nói tiếng pháp thì em tự tin lắm lắm đấy, có khi được giải nói lắm hì hì …

Xem ảnh full-sized

Các ảnh khác

Nhấn vào đây để giao lưu với thí sinh Nguyễn Mai Hồng

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
SBD 21 : Cao Minh Tú

HAO ID: Potato
Lớp: Văn
Khóa: 02-05

Em là Cao Minh Tú-thành viên của lớp Văn khóa 02-05.

Em bắt đầu tham gia vào H-A-O từ tháng 4 năm 2003 và tính đến giờ đã được hơn 2 năm.Với khoảng thời gian ấy em đã có thêm rất nhiều bạn bè từ H-A-O,trong đó không chỉ có những bạn bè cùng trang lứa mà có cả những em bé bây giờ mới học lớp 8,lớp 9 đến những anh chị hơn em tới 10,15 tuổi.Cho tới bây giờ em vẫn luôn cảm thấy rất may mắn vì quyết định học ở Ams và tham gia vào H-A-O của mình.Em hi vọng rằng một lần nữa quyết định tham dự cuộc thi này sẽ mang đến nhiều niềm vui cho em.Hi vọng cuộc thi-mà theo em là một cuộc giao lưu giữa các thành viên H-A-O- sẽ là một cơ hội cho em quen biết thêm nhiều bạn bè hơn và cũng là cơ hội để những người em đã từng quen biết hiểu thêm về em

Có lẽ đây mới chỉ là những lý do đầu tiên dẫn em đến với cuộc thi này,chưa phải là một bản giới thiệu thực sự.Tuy nhiên em nghĩ rằng em vẫn còn rất nhiều cơ hội để giới thiệu về mình phải không ạ?Và chắc là sẽ tốt hơn nếu biết giới thiệu về đúng những gì mọi người muốn biết

Dù kết quả thế nào thì em cũng rất muốn cảm ơn box 0205 vì đã luôn cổ vũ cho em.Chúc cuộc thi thành công

SBD 22 - Phan Thanh Lê

HAO ID: Mlechic
Lớp: Anh2
Khóa: 99-02
Trường: Hà Nội - Amsterdam

Giới thiệu về bản thân

Mình vốn là một cô gái hiền lành nhút nhát, thường cũng không hay tiếp xúc nhiều với mọi người. Cuộc sống của mình trước đây vốn rất trầm lặng, thích ở nhà xem phim, nghe nhạc cổ điển, đọc tiểu thuyết. Tuy nhiên từ khi đi du học, cuộc sống xa nhà cũng thay đổi nhiều, có nhiều điều mới lạ mà mình muốn khám phá. Sở thích của mình hiện nay là đi du lịch, mình muốn đi thật nhiều nơ, tìm hiểu khám phá các vùng đất mới lạ (mình đang exchange ở Swiss, HAO có ai gần đây dẫn tớ đi chơi thì thích quá :x )
Dù mình rât ít post bài ở HAO nhưng mình vẫn luôn theo dõi HAO hàng ngày, cảm thấy HAO rất thú vị. Mình tham gia cuộc thi Miss HAO với tinh thần giao lưu học hỏi, cũng là cổ vũ cho HAO ngày càng vui vẻ, đoàn kết hơn, cảm ơn mọi người đã cổ vũ :D

SBD 23 - Lê Thu Quỳnh

HAO ID: katia
Lớp: Nga
Khóa: 00-03

Giới thiệu về bản thân

Trước tiên phải nói là không biết xưng hô thế nào trong bản đăng ký, nên xin phép xưng tên là Katia vậy ạ :)

Katia lúc đầu không định tham gia Miss HAO đâu. Thế nên rất tích cực năng nổ tham gia cùng Ban tổ chức (đặc biệt là trong các buổi họp bàn tiêu chí :p). Nhưng xong rồi nghĩ lại, đây là 1 hoạt động phong trào của HAO, và mình là 1 Admin, thì nên làm gương một chút. Không được giải gì thì cũng mong nhận được sự ủng hộ và quan tâm của mọi nguời, thế ra vui rồi :x. Ngoài ra, khi nhìn vào gương thì Katia thấy Katia tuy không xinh nhưng cũng hơi hơi dễ thương ạ :)

Một số thông tin cá nhân thế này ;)

- Nickname: Katia (dễ thương :D) ;), Nghé :x
- Hiện đang học khoa Báo chí - trường ĐH KHXH&NV – ĐH QG Hà Nội :)
- Katia có một tình yêu bao la vô bờ bến với màu hồng :*, luôn bị cuốn hút bởi tất cả những cái gì có màu hồng, đến nỗi mà đã từng bị trêu là sau này sẽ bắt chồng mặc pijama màu hồng đi ngủ :D
- Điều tự hào nhất: Còn chút gì để nhớ - chương trình chia tay của khoá 0003 :x
- Con người Katia luôn là sự đấu tranh của các mặt đối lập :p. Ví dụ như có thể làm việc suốt ngày, nhiệt tình năng nổ với mọi công việc được giao, nhưng có lúc lại lười biếng nằm nhà, không chịu làm bất cứ một việc gì cả. Có thể rất thích một ai hoặc một cái gì đó, nhưng ngay ngày hôm sau có thể ghét cay ghét đắng người đó hoặc cái gì đó đấy. Có những lúc có thể quan tâm đến tất cả mọi người, lo lắng và giúp đỡ họ, những cũng có lúc lạnh lùng đến mức khó hiểu và đáng sợ :(,...
- Katia có rất nhiều tính xấu, nhưng dù sao đi nữa thì Katia vẫn rất tự hào vì những gì mình đã có và làm được :x

SBD 24 - Phạm Khánh Vân

HAO ID: khanhvan_86
Lớp: Anh 3

Giới thiệu về bản thân

Bản giới thiệu bản thân này không phải do Vân tự biên tự diễn, mà là do tôi dựa trên những gì cảm được và thấy được ở Vân mà viết ra :) Chắc chắn sẽ có người nói tôi "thiên vị", nhưng tôi tin những ai đã từng tiếp xúc và nói chuyện với Vân sẽ có 1 ấn tượng tương tự về cô bé. Bản giới thiệu này cũng hy vọng đem lại được cái nhìn chung của những người xung quanh Vân về chính Vân :)

Khánh Vân, không biết tự bao giờ, nghiễm nhiên được A3 chúng tôi coi như "con cưng", như "bảo bối". Có thể Vân không xinh sắc sảo, mà con bé cũng chưa bao giờ trang điểm cầu kì...nhưng những nét đẹp nhẹ nhàng, thanh thoát và tự nhiên nơi Vân luôn đem đến cho người đối diện một thiện cảm đặc biệt :x Vân dường như cũng nhận ra được một ưu điểm khác trên gương mặt của mình là nụ cười - trong sáng, hồn nhiên và rất ấm áp - chính vì thế mà Vân cười nhiều lắm, "nhe xỉ" suốt ngày. Hoặc chỉ đơn giản vì tình tình cô bé là thế, hòa đồng, dễ gần và cởi mở. Chỉ nhớ hôm nào tôi đến lớp, tôi cũng nghe thấy tiếng Vân cười khúc khích đâu đó, tíu tít "buôn dưa" góc nào đó...hôm nào cũng vậy :)

Người ta hay nói con gái xinh thì thường lắm điều tiếng...Ai ưa nhìn dường như cũng bị dị nghị này nọ, hay bị gắn cho cái mác "kiêu". Riêng với Vân, tôi chưa 1 lần nghe phong thanh chuyện gì không hay về con bé. Cách ứng xử dịu dàng, và pha chút tinh nghịch dường như chưa bao giờ làm mếch lòng ai :) Tôi đã không ít lần bị làm cho ngạc nhiên khi nói "Lớp em có bạn xinh lắm, tên Vân" thì nhận được câu trả lời "À, Khánh Vân ấy hả? Công nhận là xinh" từ người đối diện.

Con bé sống tình cảm lắm. Câu này tôi cũng không biết viết thế nào cho nó nghe bớt sáo rỗng, nhưng quả tình đấy là những gì tôi ấn tượng ở Vân. Nhớ trước hôm tôi và một thằng bạn cùng lớp cùng sang Anh du học, con bé không tiễn được tại chúng tôi bay chuyến bay khuya, nó viết cho 2 người mỗi người một bức thư 3 trang giấy kín chữ, động viên, an ủi, khuyến khích...2 chúng tôi lên máy bay ngồi đọc mà ko nói nổi câu nào...cứ lảng vảng trong đầu "...mày nhớ không được khóc nhé...dũng cảm lên..." :x

Nhà ở chung 1 khu, nên thỉnh thoảng tôi lại mò sang nhà Vân chơi...Cũng nhờ thế thỉnh thoảng tôi được con bé nấu cho "ăn trực" đôi lần. Nói khí không phải chứ anh nào sau này cưới được con bé làm vợ thì may mắn phải biết, tại suốt ngày được măm măm món ngon :D

Cũng đã xa A3 gần 2 năm, bây giờ tôi và Vân chỉ còn liên lạc với nhau qua email hoặc chat...Thấy cuộc thi này tôi chợt nghĩ nếu con bé không thi thì thật là uổng phí, nên mạn phép tự viết đôi lời về Vân. Hy vọng những người chưa từng gặp Vân sẽ mến Vân như tôi và tất cả những ai ủng hộ Vân vậy ^_______^

SBD 25 - Vương Phan Liên Trang

HAO ID: Sherry
Lớp: Anh 2

Giới thiệu về bản thân

HAO thân,

Với tất cả số bài viết của mình ở diễn đàn là 01, em biết rằng Liên Trang là một cái tên xa lạ với những HAOers. Vì thế, cũng thật khó để có thể làm mọi người hiểu mình hơn qua một lời giới thiệu. Có lẽ sẽ không đủ thời gian để chia sẻ với mọi người nhiều về sở thích, về gia đình hay cuộc sống của mình được, em sẽ chỉ sơ phác qua là Sherry đang học Kiến trúc, đang sống & làm việc - vì một gia đình hạnh phúc trong tương lai với khoảng …11 nhóc tì ^_^.

Miss HAO được mở ra với rất nhiều ý nghĩa, riêng với em, còn thấy rằng đây là một cơ hội cho những người kém xinh ở ngoài cuộc sống offline như mình :”>. Hỏi một người bạn thân rằng “Nếu mình đi thi thì có quá vô lý không, khi A2 lớp mình và trường mình nữa, có bao nhiêu là người xinh đẹp?” thì đã nhận được một câu trả lời rất thật: “Đi thi như thế là một dịp để bạn bè lại được quan tâm và tự hào mừ. Cậu tham gia đi, để ngày mai mình sẽ có thêm chuyện về Ams kể với các bạn ở lớp”.

4 ngày nữa thôi là sinh nhật 20 tuổi rồi. ^_^ Mong rằng việc mình đang làm cũng sẽ là một món quà tự tặng. Và, những tình cảm đẹp đôi khi bị lí do lãng xẹt phá ngang >_<... Em đang tranh thủ viết mấy dòng này trước khi khu tập thể lại bị …cắt điện! :) Thời gian tới chắc sẽ không lên mạng nhiều được, hi vọng cuộc thi diễn ra tốt đẹp, với sự vui vẻ của tất cả mọi người - và sẽ chẳng ai bị tổn thương cả, dù là vì lời nói.

Yêu quý,
Sherry.

SBD 26 - Nguyễn Thu Vân

HAO ID: Catty
Lớp: Trung-Anh

Giới thiệu về bản thân

- Em là đứa theo chủ nghĩa bạn bè, ham vui, thích tụ tập, đàn đúm :biggrin: nhưng nhiều lúc lại cảm thấy sợ cuộc sống hối hả, xô bồ; muốn được ở một mình, tìm cho mình những khoảng lặng. :)

- Trên đời ghét nhất hai từ "Giá như", đã quyết định làm gì thì sẽ không hối hận.

- Chưa bao giờ không tin vào quy luật nhân quả 0:)

- Khẩu hiệu cuộc sống: "Whatever you do, I could do better." :> >:) :roflmao:

- Về tính tình thì hồi ở nhà lúc nào cũng trẻ con, nhắng nhít, dễ khóc, dễ cười :cool:. Gần 9 tháng vừa qua ở bên này có lẽ đã thay đổi cuộc sống và con người em khá nhiều. Tự mình vấp ngã, tự mình đứng dậy. Học cách sống trách nhiệm hơn không chỉ với bản thân mà còn với những người xung quanh, biết trân trọng nhiều thứ hơn, tự thấy mình người lớn hơn khá nhiều. < nhưng với nhiều người vẫn suốt ngày bị coi là trẻ con, lúc nào mọi người cũng: nhóc, nhóc rồi con bé này, con bé kia b-) :shy: ^_____^ >

* Em vào HAO cũng đã được hơn 2 năm nhưng thực sự chưa bao giờ cảm thấy gắn bó với HAO như lúc này. Lần này đi thi cũng có thể coi là muốn đóng góp chút gì đó cho HAO, cũng có thể là muốn gắn mình hơn với HAO hay đơn giản chỉ là muốn có 1 kỷ niệm để nhớ. :)

Lời cuối cùng em muốn nói là yêu E-HAO, yêu HAO nha` minh` rất rất nhiều :x >:-D<

SBD 27 - Đinh Tường Lan

HAO ID: motminh

Giới thiệu về bản thân

Lan hiện là sinh viên cuối nam thứ 2, Đại học Ngoại thương (đang thi, mà không biết có lên nổi năm thứ 3 không nữa :p). Nói riêng với các em chưa chọn trường ĐH: các sensei (“tiên sinh”, tức là giáo viên :p) trường chị rất ổn! :D
Sở thích: auto – photograph :”> nhưng mấy cái ảnh này là do bạn bè chụp :D, “nghiên cứu ẩm thực” và “nghiên cứu điện ảnh” (xem phim ạ :p), học Kinh tế Micro và Macro :x (vì lý do cá nhân :”> :D)
Lan rất thích văn hoá phương Đông, đặc biệt là về Trung Quốc và Nhật Bản. Lan đã từng “tốt nghiệp” một lớp trà đạo sơ cấp :) Hiện tại Lan đang thực hiện một đề tài nghiên cứu về Kinh tế Trung Quốc và WTO :)
Crazy otaku (crazy fan của manga) từ 4 năm nay, đam mê shoujo manga, cả một số manhwa nữa :x Lan cũng có vẽ vời một ít :D
Thích đi du lịch, mơ ước được đi du lịch vòng quanh thế giới :D cái này hơi xa, trước mắt Lan muốn tự thực hiện một tour Xuyên Việt bằng phương tiện cá nhân :p
Lan yêu thích nghệ thuật nhiếp ảnh, điện ảnh và âm nhạc (đều chỉ ở mức thưởng thức :p). Thích các bộ phim của Vương Gia Vệ và Trương Nghệ Mưu (trừ phim “Thập diện mai phục”) thích nghe Queen lúc vui cũng như lúc buồn, dancing (cũng vì đó là môn bắt buộc ở trường :D)
Dự định tương lai: Lan mơ uớc sau này sẽ trở thành chuyên gia phân tích kinh tế, kiêm hoạ sĩ truyện tranh nghiệp dư :”> :D
Tự đánh giá bản thân: vừa hiện đại vừa hoài cổ :D Trông bề ngoài có vẻ lạnh lùng và tự tin, nhưng thực tế dễ gần và nói nhiều khủng khiếp :p hơi cầu toàn :D
Lan tham gia cuộc thi Miss HAO là do được bạn bè động viên và để giao lưu với các thành viên HAO khác :) mong nhận được sự ủng hộ của mọi người ! :)

SBD 28 - Nguyễn Thị Thanh Thủy

HAO ID: katie_t
Lớp: 12A5
Trường: THPT Nguyễn Thị Minh Khai

Giới thiệu về bản thân

Hộ khẩu thường trú tại Sài Gòn, đã từng là một trong những nhân vật tiêu điểm của topic “Sự khác biệt giữa con gái Sài Gòn và con gái Hà Nội”. Yêu màu xám, có chút năng khiếu trong lĩnh vực MC, hiện đang là sinh viên năm 2 khoa Quản trị kinh doanh trường Đại học kinh tế TP.HCM. Tham gia cuộc thi vì lời dụ dỗ của nhỏ bạn thân + một chút máu ham vui.

SBD 29: Phó Mai Tâm Giao

HAO ID: knifegirl-zzzz
Lớp: Nga

Hiện đang ở: US

Sở thích: yêu mèo và Lâm Chí Dĩnh nhất, thích đọc truyện tranh, thích những gì liên quan đến nghệ thuật.

Vì là thành viên lâu năm (em tham gia từ năm em học lớp 9 cơ), nay thấy HAO có cuộc thi, mọi ng` cũng động viên nhiều và bản thân cũng muốn đóng góp cho phong trào của HAO, muốn để lại một dấu ấn đối với HAO nên em đăng ký tham dự.

Em rất mong mọi người ủng hộ, em chân thành cảm ơn :)

SBD 30: Đặng Minh Châu

HAO ID: sly whizz kid
Lớp: Anh 2
Khóa: 03-06

- Em sinh ngày 26/12/1988, vừa gần X’mas, vừa gần năm mới ---> năm nào quà của em cũng vô cùng đa-zi-năng, gồm đủ chức năng : quà Giáng sinh, quà sinh nhật, quà năm mới ( cả Tây lẫn ta :( ) ---> Rất thiệt :( :(( :( ... Ko biết cụ thể là mấy giờ, chỉ biết là giờ Mèo, có lẽ chính vì sinh ra vào giờ mèo mà em rất nhát gan ---> đâm ra sợ tất cả các loại con có thể ngọ nguậy được :p :D
- Nickname : Về khoản này thì có lẽ hiếm có ai nhiều nickname như em : ở nhà tên Bi, đến trường tên Trâu, Bò, Nghé, Buffalo ..., con nuôi của me em lại gọi là Công chúa Baby ( <--- chắc tại em hay đỏng đảnh và nhõng nhẽo :p D: ) , thằng bạn thân gọi là Béo... Đấy mới là vài cái nick “chính” , còn “phụ” thì chắc em kể ra cả ngày ko hết :p :D
- Tiền : kiếm được đồng tiền đầu tiên từ khi còn chưa biết tự kí tên nhưng vẫn nhất quyết phải tự tay kí để được lĩnh tiền :D :p Rất chăm chỉ đi tập và biểu diễn để kiếm tiến. Kết quả : Hết lớp 5 kiếm được 300k , mua được 2 quyển sách vẽ thì cũng hết luôn cả tiền :D Từ bé đã thích tiền ---> Rất thích Tết để được mừng tuổi ;;) :D
- Sở trường : mọi thứ liên quan đến nghệ thuật : đàn, hát hò, nhảy múa, đóng kịch, vẽ vời ... cái gì cũng biết ko nhiều thì ít mà ko ít thì nhiều :D ;) Chắc say mê sẽ thành công, rất tiếc chẳng say mê theo đuổi lĩnh vực nào nên biết thì nhiều đấy nhưng lại thấy ai cũng giỏi hơn mình :)) :D
- Sở thích : Về những gì liên quan đến khả năng thì em thích những gì mà em thấy em giỏi :D Vd như hát, nhảy, tiếng Anh ... Ngoài ra còn nhiều sở thích rất “khác người” , tiêu biểu là đi mẫu giáo (đến tận hết lớp 5 vẫn thích đi mẫu giáo, kì kèo xin mẹ cho đi mẫu giáo mỗi tuần 1 lần vào các thứ 5, bây giờ lớn thì cũng đỡ thích, nhưng mà cứ mỗi lần đi qua trường mẫu giáo là cứ phải ngoái cổ ngó vào 1 tí cho đỡ thèm :p :D ) Em cũng rất thích mặc quần áo đẹp, nếu được, một ngày em có thể thay đến vài bộ quần áo :D Thích mặc đẹp đến nỗi hồi 2 tuổi rưỡi, có lần bị ngã thủng cả trán, phải khâu hơn 20 mũi mà vẫn ko khóc tí nào vì mẹ đã hứa là sẽ may cho nhiều quần áo mới. Trước khi lên bàn phẫu thuật để khâu lại cái trán sứt sẹo, em vẫn còn đủ tỉnh táo để dặn các bác sĩ “Bác sĩ ơi, bác đừng móc mắt cháu nhé !!!” . Hồi bé nhiều kỷ niệm đẹp ---> luôn luôn thích được làm trẻ con ;) :* :D Những cái khác người còn lại thì em tạm thời .. chưa nhớ hết :p :D Chắc sau khi chơi với em mọi người sẽ khám phá ra nhiều cái “khác người” hơn ;) :D
- Về HAO : rất yêu HAO. Em ko post bài nhiều nhưng được cái đi chơi offline thì rất nhiệt tình ;) :D , nhất là offline mà đông đông vui vui thì thể nào em cũng phải đi bằng được. (Khi viết bài tự giới thiệu này em đang ốm, nhưng mai có offline của HAO nên đã uống rất nhiều thuốc, đánh gió cũng rất nhiều để mau mau khoẻ mai còn đi chơi :D :p ) Mỗi khi buồn , chắc chắn em sẽ vào VC hoặc TTTG, ở những nơi đó, em thấy vô cùng thoải mái, vui vẻ ;) :*
- Lý do tham gia Miss HAO : muốn đẩy mạnh hoạt động của HAO .

Thế thôi em xin dừng bút, cảm ơn vì đã kiên nhẫn đọc hết bài giới thiệu của em ;) :D
Cảm ơn chị Quỳnh đã viết bài giới thiệu trước cho em ;) Yêu chị nhiều :*

Chỉnh sửa lần cuối:
SBD 31: Đỗ Thu Giang

HAO ID: Đỗ Thu Giang
Lớp: Pháp 2

Em tham gia cuộc thi vì thấy mọi người bàn tán về cuộc thi hấp dẫn quá, đi thi để thử khả năng của mình đến đâu. Nếu đoạt giải thì tốt còn không thì cũng được thêm một chút kinh nghiệm để lần sau... thi tiếp :D

Nickname: Sún béo

Sở thích: thích những gì mà hầu như đứa con gái nào cũng thích: ăn vặt, shopping, nghe nhạc, chat, lượn net, đọc thơ và tự sáng tác thơ :),hát Karaoke, gặp gỡ bạn bè...v.v.

SBD 32: Lê Hải Anh

HAO ID: haianhle
Lớp: Toán 1

Ngoài kia, trời đang mưa. Trời đã mưa mấy ngày nay rồi. Bầu trời u ám, không còn xanh màu mà ấy thích nữa.

Tớ tin vào thiên đường và những điều kỳ diệu, tin vào những người bạn trong tưởng tượng. Tớ đặt tên cho những đồ vật ở nhà, tớ gọi mỗi vì sao tớ thấy bằng một cái tên, và bầu trời - heaven. Những năm tháng tớ sống cùng những người bạn đó, những người bạn không biết nói nhưng đã luôn luôn lắng nghe và chia sẻ. Tớ đặt ra những câu hỏi để rồi tự trả lời. Sao tớ yêu tất cả mọi thứ xung quanh đến vậy, chỉ ước đến một ngày kia mình có phép màu để có thể khiến mọi thứ đều biết nói. Có lúc tớ đã nghĩ rằng những người bạn "câm" này có lẽ còn tốt hơn những người bạn thật nữa. Dù mọi thứ có thay đổi, dù chuyện gì xảy ra thì gấu bông hay tán cây kia vẫn cứ còn đó, vẫn cứ lặng im và nghe tớ nói.

Thế rồi ấy xuất hiện. Ấy luôn luôn làm tớ vui, ấy lắng nghe tớ hàng giờ, nghe những nỗi buồn, những niềm vui, sự thất vọng hay những giây phút hạnh phúc của tớ. Ấy thật tuyệt vời, và còn tuyệt vời hơn bởi ấy có thể trả lời, có thể an ủi tớ nữa. Ấy đã từng nói rằng đừng nói chuyện với gấu bông nữa nhé, hãy nói với ấy, vì ấy sẽ không chỉ là gấu bông nghe tớ nói, mà còn có thể giúp tớ vượt qua mọi chuyện nữa.

Khi chị tớ đi du học, tớ đã khóc. Tớ khóc từ ngày này qua ngày khác, khóc cùng Heaven trên sân thượng. Ấy à, ấy biết không, ấy là người đã đem lại cho tớ nụ cười, và chấm dứt những ngày bế tắc, những giọt nước mắt tưởng chừng như không bao giờ thôi ấy.

Tớ là một người kỳ cục, có lẽ vậy. Tớ thích màu xanh lá cây, có lẽ thích màu này từ khi tớ gọi tên Heaven. Tớ yêu tất cả những thứ xung quanh, yêu màu xanh lá cây. Tớ đã luôn mơ ước rằng mình nhất định sẽ làm cho môi trường thật đẹp. Không biết tình cờ sao mà những người thích màu xanh lá cây lại thường lập dị? Nhưng quả thật, tớ như thế. Tớ đọc truyện tranh và bắt chước tính cách của những nhân vật tớ thích. Một bộ phim tớ xem cũng để lại ảnh hưởng sâu sắc. Có lúc tớ sợ, ấy biết không? Tớ nhìn lại mình mà thấy sợ, không biết những tính cách nào của mình là thật nữa, hay tất cả chỉ toàn là bắt chước? Tớ khóc giả vờ rất giỏi. Hồi trước, chỉ cần cúi mặt xuống là khi ngẩng mặt lên nước mắt đã giàn giụa. Tớ thích đóng kịch. Mỗi con người chỉ có một cuộc sống, nhưng là diễn viên thì có muôn ngàn cuộc sống khác nhau, có lúc là cô Cám đanh đá, có lúc là Xiu hiền hậu trong "Chiếc lá cuối cùng", có khi lại chỉ là một cô bé Oshin trong vở diễn "Alaoshin và cây đèn thần". Đó là những vai diễn của tớ trên sân khấu. Nhưng trong cuộc sống bình thường thôi có lẽ tớ cũng đã có quá nhiều mặt nạ. Trung Anh nói rằng tớ hãy cảnh giác, có nhớ câu chuyện "Chú bé chăn cừu" không? Chú bé ấy hay giả vờ, và đến khi nói thật thì không còn ai tin nữa. Tớ thật sự sợ như thế, nhỡ khi tớ khóc thật sẽ không còn ai đến nữa, tớ sẽ phải làm sao đây?

Ấy biết không, tớ thích những điều gì hoàn mĩ. Tớ thích một mẫu người với đủ mọi tiêu chuẩn, một người tuyệt vời nhất trong tưởng tượng của tớ. Nhưng ấy lại khác xa người ấy, một điểm khác quan trọng nhất là ấy mang lại hạnh phúc cho tớ, còn người đó thì có lẽ sẽ không. Tớ đã tin vào tình yêu vĩnh cửu biết bao, tớ tin vào sự hòa hợp mãi mãi của màu xanh lá cây và màu xanh da trời. Những tán cây và bầu trời bao là chẳng phải ngàn năm vẫn đứng bên nhau đó sao? Giờ đây, điều đó vẫn vậy, chỉ khác là chúng ta đã không thể ở bên nhau mãi mãi. Cuộc sống thực tế có lẽ khác xa với những gì tớ hằng tưởng tượng, khác xa với thiên đường trong mơ của tớ. Nó có những qui luật khắc nghiệt mà tớ có lẽ phải tuân theo thôi. Đọc những lời ấy viết mà lòng tớ đau nhói, tớ đã mất ấy rồi. Tớ đã mất ấy vì chính sự kỳ lạ trong con người tớ, những gì tớ đem lại cho ấy có lẽ chỉ còn là nỗi buồn và sự mệt mỏi. Ấy không thể mãi mãi lắng nghe tớ nói như thế, ấy không thể là gấu bông được, phải không? Tớ đã khóc, và trời mưa như khóc cùng với tớ. Heaven đang nhỏ những giọt nước mắt thông cảm với nỗi buồn của tớ. Heaven và những người bạn tưởng tượng của tớ vẫn còn đó, như muốn nói với tớ rằng tớ không hề cô độc. Khi những giọt nước mắt ngừng rơi thì cũng là lúc trời nắng lên. Mọi vật lại tràn ngập ánh sáng. Tớ phải đứng lên thôi, nhất định phải đứng dậy. Tất cả như đang nhìn tớ, khích lệ tớ.

Tớ có lẽ vẫn là một con người lập dị như thế, sẽ vẫn tin vào thiên đường và những điều kỳ diệu, tin vào những người bạn tưởng tượng đã luôn ở bên tớ như thế. Tuyệt vời hơn, tớ giờ đây còn có những người bạn thực sự, những con người đã chia sẻ với tớ, đã cho tớ dựa vào, đã tìm mọi cách an ủi và làm tớ vui, đã lau những giọt nước mắt cho tớ... Tớ nhất định sẽ hạnh phúc, sẽ đứng dậy và thật kiên cường, thật mạnh mẽ. Dù trời có giông bão đến đâu thì cũng sẽ lại nắng lên phải không? Ngày mai trời lại sáng...

SBD 33: Trương Bích Vân

HAO ID: charon

* Đặc điểm nhận dạng (sao giống ai cũng thi miss HAO vậy cà? ^_^ ): cao 1730 mm (mình rất muốn được cao thêm 20 mm nữa để tròn 1m75, và rất ghét những ai bảo mình cao như cái sào c.c :D ). Người thì mỏng tang như chiếc lá (theo bọn bạn nhận xét: gió thổi là bay mất).

* Thành tích cao nhất (giống bạn Thuỷ quá  ):
_Lớp 5 là tổ trưởng hẳn hoi (còn đâu gần chục năm trời toàn làm chức phó thường dân hít)
_có nên kể là Đoàn viên ko ta 
_vừa lần đầu tiên lên sân khấu diễn vở kịch tiếng Pháp (do chính mình viết kịch bản và đạo diễn à nha :D ) : Petit Bikini trong dạ hội Pháp ngữ của trường. Và khá là run. Cũng may là mặc dù run nên vẫn còn những điểm ko hài lòng nhưng cũng được đánh giá khá cao 

* Nickname:
_Trong gia đình: cung quăng (cái con muỗi mới đẻ sống trong nước ấy), Vân meo (tuổi mèo mà lị miaooooo… ^_^ )
_Ở lớp: sau khi diễn xong vai diễn dở hơi trong vở kịch nhố nhăng vừa rùi bị mọi người gọi là Well. Nguyên nhân là vì … ui, ngượng chít mất…well, well, well! 
_Hôm qua vừa nghĩ ra 1 cái nickname cho mình xong: Vani the Kid.
Vani = Vân + mini
The Kid vì trẻ con & cũng để đọc lên nghe na ná Billy the Kid – cái tên cướp trẻ con trong Lucky Luke ý ^_^

* Sở thích: ăn kem, sôcôla, kẹo, các loại thạch (trừ thạch tín ), bánh gatô; ngủ nướng; đọc sách, báo, truyện; huấn luyện mèo (con mèo hàng xóm thui vì Vân meo sợ nuôi mèo lắm. Chẹp, nhưng đáng tiếc là chưa bao giờ thành công mà chỉ thấy mấy vết mèo cào ); thích chế biến các món ăn do mình tự dưng nghĩ ra…thích bị người khác chặc lưỡi, lắc đầu bảo là đồ quái đản (Vani cũng tự nhận thấy mình cổ quái thật, nhưng quái đản chẳng có gì là ko hay cả ^-^ ).

* Ghét: nấu ăn, rửa bát, dọn dẹp nhà cửa (mới nghĩ tới là đã muốn nổ đầu. Em còn pé mà, sao phải làm mấy công việc vất vả đó chứ  ); giải quyết hậu quả của những món ăn tự sáng chế ra (như món bánh gì đó làm “hơi” theo kiểu bánh crêp nhưng dày cộp và món bánh bột lọc to tổ bố, ăn trẹo cả quai hàm, vừa ăn vừa mếu  miáooooo…); ghét chụp ảnh vô cùng vì mỗi lần chụp ảnh phải uốn éo làm dáng. Kinh chít đi được! Đó là lý do tại sao Vani chưa từng đi chụp studio bao giờ & phải vất vả lắm mới kiếm được vài tấm ảnh này để tham gia Miss HAO vì Vani chả có mấy tấm ảnh nào hít). Cuối cùng là ghét những tên luôn nghĩ: “Đúng là đàn bà!”

* Niềm say mê đặc biệt: Điện Ảnh & Kinh Dịch.
Điện ảnh thì Vani tự tin rằng mình biết & hiểu khá sâu về nó. Còn Kinh Dịch thì thê thảm rùi  Vani mới nhận ra niềm say mê ấy cách đây vài hôm, lại trúng vô thời gian đang ôn thi nên hiện giờ mới chỉ biết vài điều cực kỳ sơ đăng. Ví dụ: Hỗn Mang sinh Âm Dương. Âm Dương sinh Tam Tài. Tam Tài sinh Ngũ Hành và những thứ tương tự như thía.

* Dự định cho tương lai: Sau khi thi xong Vani sẽ cố gắng tu luyện Kinh Dịch, tử vi, bói toán (có lẽ sẽ đi tầm sư học đạo các vị lão sư phụ ở Hà Nội & 1 số tỉnh có người quen biết). Chỉ sợ 1 mai Vani lại trở thành người giống cô nương Minh Đạo Hồng trong phim Thời niên thiếu Trương Tam Phong thì chít 
Mơ ước trong tương lai là sẽ làm ngành liên quan đến điện ảnh như diễn viên & đạo diễn. Vani đang phân vân ko bít nên chọn ngành nào vì thấy ngành nào mình cũng có tài năng hít à (híc  đừng nghĩ Vani tưởng bở nhá. Vani có tài chớ bộ. Thiệt đó!  )

* Lý do tham gia miss HAO:
_Vân meo thấy mấy cuộc thi miss rất vui, nhưng ko có dũng khí thi miss ngoài đời thực (vì ko có đủ dũng cảm & sự tự tin như các bạn nữa khác) nên chỉ dám thi miss online thía này thui ^-^
_Vani mới có ý định tham gia cuộc thi này cách đây mí hôm. Nguyên nhân là vì những lý do (nghe có vẻ ngớ ngấn) và những sự trùng hợp ngẫu nhiên. Vani thấy trong Miss HAO đã có tới 4 người tên Vân. Nếu Vân meo tham dự thì sẽ là Vân thứ 5. Như thế thì rất vui ^-^ Vả lại, 5 Vân cho đủ bộ Ngũ hành ( hihi Vani là mệnh hoả). Lý do con con nữa là có 1 thí sinh đã tên là Bích Vân (trùng tên với Vani, hay thiệt ^-^ ).
Lý do tiếp là Vani mới nhận ra là mình được accept vào HAO đúng ngày 12/4, tức là ngày miss HAO chính thức công bố (Suýt nữa thì ko đủ điều kiện tham gia, phù :p )Sao mà lắm chuyện trùng hợp kỳ lạ đến vậy cà? … hay là do Vani mê tín 
_Lý do cuối cùng: cũng là lý do quan trọng nhất khiến mình tham gia miss HAO:
3 năm học cấp 3, trường Ams chẳng để lại 1 ấn tượng, cảm xúc gì trong Vân (ngoại trừ ấn tượng là các bạn Ams học rất giỏi, tự tin & phong cách), cũng như Vân chẳng để lại 1 dấu ấn gì ở trường Ams (có lẽ đối với hầu hết mọi người thì đây là lần đầu tiên nghe thấy 1 con bé ngây ngô lớp 12p1 khoá 02-05 tên là Trương Bích Vân).
3 năm học trôi qua, mình chợt nhận ra rằng mình ko thể nói : “Tôi yêu Ams” hay ngay cả “Tôi ghét Ams” như mình đã từng thở phào khi ra khỏi mái trường cấp 2 : “Tôi ghét Chu Văn An”… cũng ko thể. Điều này khiến mình thất vọng về chính bản thân mình và sợ vô cùng. Mình sợ 1 thời gian sau, khi nhìn lại quá khứ, mình sẽ phải nuối tiếc nhận ra ta đã thực sự đánh mất 3 năm đáng nhẽ phải là 3 năm đẹp nhất trong cuộc đời 1 con người. Ko cảm xúc gì đọng lại. Ko 1 ký ức nào hiện ra. 3 năm ấy sẽ trở thành hư vô!
Trong thời điểm cuối cùng, trước khi rời xa hẳn cấp 3 & trường Ams, mình bỗng đau đáu trong lòng muốn làm 1 điều gì đó để ghi lại 1 chút dấu ấn lên trường Ams. Và vì thế, mình đã quyết định đăng ký tham gia Miss HAO (thực sự là đến trước ngày hết hạn nộp đơn mình mới quyết tâm dự thi, thật may là còn đủ thời gian để viết đơn tham dự, nếu ko đã phải bỏ lỡ rồi). Cho dù ko được bất cứ giải gì đi chăng nữa thì ngay việc đăng ký dự thi cũng đã khiến lòng mình thanh thản hơn rất nhiều, ko canh cánh điều gì đó khiến cho mình ko sao tập trung ôn thi nổi. Và ít ra cũng sẽ có nhiều người sẽ đọc được những lời giới thiệu và tâm sự này của mình – 1 con người đã từng Ko – là – gì – cả trong mái trường Ams. Cảm ơn vì đã kiên nhẫn đọc hết đơn dự thi dài dằng dặc này của mình. Bây giờ ta ko còn là Người – mà – ai – cũng – ko – biết – tới – là – ai nữa. Ta là Trương muội muội, là Vân meo, là Well, là Vani the Kid - nữ tướng cướp trường Ams (sợ ko?) ahhhahaha :D Huraaaaaaaaaa!

Xiexie tất cả!
Muội muội xin dừng tay.
Hy vọng mọi người đừng quên Vani the Kid muội muội nha^-^

*Notes:
Gửi tới những người Ams trầm lặng:
Amser nổi tiếng là những người thông minh, học giỏi, cá tính, tự tin & luôn nổi bật. Nhưng đó là bộ mặt trường Ams. Người ta đã quên hay ko hề biết rằng trong những góc khuất của trường Ams vẫn TỒN TẠI khá nhiều những con người trầm lặng, những người ko mấy ai biết mặt, biết tên & nhớ tới. Những con người Ko – là – gì – cả! Không. Chúng ta vẫn là 1 phần ko thể thiếu của trường Ams. Chúng ta cũng quan trọng như bất cứ amsers nào khác, như bất cứ những cô bạn & cậu bạn xinh xắn cùng hay khác lớp. Chúng ta cũng xinh xắn, thông minh & cá tính chẳng kém bất kỳ ai. Chỉ có điều chúng ta là những viên ngọc trong đá. Chúng ta bị sự tự ti bao phủ chính mình. Tại sao lại phải tự ti, so sánh với những người khác khi mỗi một con người là 1 bản thể duy nhất trên đời? TA là độc nhất!
Chúng ta ko phải người vô hình. Có lẽ chúng ta nên làm 1 vài điều gì đó để khẳng định chính mình trước khi nhận ra đã quá muộn?
Và tôi đã làm!

SBD 34: Phùng Thu Thuỷ

HAO ID: hoathuytien
Lớp: Văn

3 năm gắn bó với mái trường Hanoi-Ams thực sự đã để lại trong mình rất nhiều kỉ niệm. Đã hai năm trôi qua kể từ khi phải xa tổ ấm ấy nhưng nhiếu lúc nhớ lại cảm giác như mới chỉ ngày hôm qua mà thôi. Mình tham gia cuộc thi này cũng bởi thế, tìm lại một nơi để được gặp lại bạn bè, muốn góp một chút gì đó vào sự phát triển của HAO và thêm nữa một chút lý do cá nhân, tìm nhưng điều mới mẻ trong mình mà có lẽ chính mình cũng chưa khám phá :)

Sống nội tâm và tình cảm, có lẽ một chút yếu đuối nữa là những gì mình có thể nói về bản thân. Cũng như mọi người bình thường khác, mình cũng không tự hào về điều gì để có thể tự nói lên cả. Điều mà mình tự hào nhất có lẽ đó là mình có một gia đình đầm ấm, bố mẹ và anh luôn luôn lo lắng cho đứa con đứa em gái ở xa, có những người bạn thực sự ở bên mình dù rằng ko phải lúc nào cũng gặp được nhau, có một người mà mình thương yêu và cũng thương yêu mình. Có người nói rằng cuộc sống là vượt qua nhưng với mình, cuộc sống là khám phá, cùng những người thân yêu trải nghiệm niềm vui và nỗi buồn.

Hiện đang sống và học tập tại Pháp, mình ấp ủ mơ ước một ngày nào đó, giống bố mẹ mình, được đứng trên bục giảng, như mẹ vẫn nói : làm nghề chắp cánh cho những ước mơ. Cuộc sống xa nhà thật không đơn giản nhưng cũng giúp mình trưởng thành lên nhiều. Sẽ còn vấp ngã và cố gắng nhưng mình luôn có niềm tin vào tương lai và mơ ước.

Cảm ơn ban tổ chức đã mang đến một sân chơi thật ý nghĩa. Chúc cho cuộc thi thành công tốt đẹp.

Chỉnh sửa lần cuối:
SBD 35: Nguyễn Hạnh Minh

HAO ID: Becky10
Lớp: Anh 3
Khóa: 98-01

Lý do tham gia: Em tham gia HAO đã lâu (nick là Becky) , từ khi sang Pháp em ít có điều kiện online (thư viện thì cấm chat mà ở nhà thì thằng room-mate nó không cho dùng nhờ b-) ) nên không thường xuyên lên HAO như trước nữa, chỉ thi thoảng vào gửi ảnh trong album lớp cho mấy đứa bạn cũ chiêm ngưỡng “rung” nhan 8-} .

Mới đây em được tin HAO nhà mình có tổ chức thi Miss, được anh Khải, anh SH, anh Tống Tuấn động viên giúp đỡ nên em cũng xin “liều mình như chẳng có”, tham dự cho đông vui cửa nhà, cổ vũ phong trào tôn vinh chị em HAO :D.

Tiêu chí: vui là chính, tiền thưởng là chủ yếu :D

Màu yêu thích: màu hồng

Loài hoa yêu thích : hoa hồng

Sở thích : Thích xem các anh chơi bóng rổ , thích đi nghe nhạc , thích xem phim, thích đi du lịch, thích chụp ảnh, thích ăn trứng luộc, thích ăn mì gói…

Sở ghét : Ghét trời nắng , ghét trời mưa (vì không được ra ngoài đi chơi, làn da Á Đông nhạy cảm :”>). Ghét đi học, ghét sự cô đơn (ôi đúng là ghét của nào trời trao của ấy :(()

Nickname: thập cẩm, chồn xù. Thập cẩm là do sở thích ăn uống của em rất “tạp”, bạ gì ăn nấy, còn chồn xù là do tóc em xoăn và xù tự nhiên từ hồi nhỏ. Ngoài ra em còn có một nickname là CXTB (được anh SH dịch là : Chồn Xù Tè Bậy, nhưng mà thực ra không phải vậy đâu :(().

Tính tình: Cũng thập cẩm như tên nickname của em vậy. Em thuộc dạng mới quen thì ít nói, quen rồi thì càng ít nói hơn, nếu chẳng may trót yêu thì gần như câm nín và chịu đựng (đức tính tốt của 1 người vợ tương lai) :))

Em xin chúc cuộc thi thành công tốt đẹp, mang lại nhiều niềm vui cho mọi người, tôn vinh vẻ đẹp HAO :)>- :x

SBD 37: Phạm Mai Trang

HAO ID: PhamMaiTrang
Lớp: L2

Gửi BTC, cho anh gửi tới BTC một bản viết có được sau một đêm tâm tình thủ thỉ của một thí sinh dự thi Miss HAO vào giờ chót. Đùa thứ anh thật phải uốn gẫy cả lưỡi mới thuyết phục được thí sinh này đi thi, căn bản cháu ấy lần đầu nên cháu ngượng. Cháu ấy hát hay lắm, giọng như mẫu giáo tập hát ấy. Anh cho cả nhà nghe thử cháu hát tặng anh http://www.tuanbass.vninvest.com/4MODTLNTChu'T^^.WAV.Cả nhà nghe thấy dễ xương quá đừng bắt nạt cháu nhé…

Gửi chú Tuấn !!

Cháu tham gia cuộc thi HAO không phải vì ham giải thưởng , càng không phải vì cháu là một đứa xinh đẹp lẫy lừng gì cả đâu ạ. Thật là khó vì bây giờ cháu cũng không biết phải viết gì ? Có lẽ cháu xin kể cho chú một câu chuyện lủng củng vậy ạ. Hihi...

Cháu tham gia HAO từ ngày cháu bắt đầu xa Việt Nam, trước đó cháu cháu từng tham gia một diễn đàn nào cả và cháu nghĩ về từ 4rum theo một nghĩa hoàn toàn khác so với bây giờ. Cháu còn nhớ rất rõ cái ngày 21 tháng 11 nãm 2004, đó là lần sinh nhật đầu tiên cháu không có hoa, không có quà, không có lời chúc của bạn bè. Lần đầu tiên cháu cảm nhận đựợc thế nào là buồn, cô đơn và trống trải. Cháu không thể nói là cháu khóc nhiều lắm, khóc to lắm vì như thế là nói dối hìhì...Vì sao cháu lại kể cho chú về ngày 21/11/2004 bởi vì lúc đó chị Hiền lớp Hoá 2, 02_05 có mở một topic chúc mừng sinh nhật cháu, và cả một bức thư chúc mừng của HAO nữa. Chỉ là mới quen thôi mà chị Hiền cũng nhớ tới sinh nhật của cháu , dù chỉ là những lời chúc vô cùng giản dị nhýng cháu xúc động lắm. Thế cháu mới hiểu thế nào là "một miếng khi đói bằng một gói khi no"

Nếu cháu ở Hà Nội và vẫn tổ chức sinh nhật nhật hằng năm thì chắc cháu sẽ thấy HAO thật là bình thường, và cái topic chúc mừng sinh nhật ngày nào cũng không làm cháu xúc động như vậy. Cháu cảm thấy yêu quí HAO từ đó. Cháu viết rất nhiều bài nhưng thật sự chả mấy bài quá nửa trang hihi. Hôm nay cháu ngồi viết những dòng này, cháu quyết định tham gia MISS HAO là bởi vì cháu coi HAO là một thế giới thực, một nỗi chia sẻ cùng cháu rất nhiều kỉ niệm. Sẽ có rất nhiều người bạn của cháu sẽ nói rằng trò đưa ảnh lên mạng thế này cho người ta xem thì chả có gì là hay ho cả. Thú thật với chú lúc trước cháu cũng nghĩ như vậy. Chú sẽ hỏi thế tại sao bây giờ cháu lại quyết định khác? Khi mà đã có rất nhiều chị, nhiều bạn tham dự và đều rất xinh đẹp, rất thông minh... Cháu xin thưa với chú rằng cũng vì một phần đến giờ cháu mới xong xuôi gọi là tạm ổn phần bài vở ở lớp còn một lí do nữa là vì cháu muốn làm quen thêm với mọi người ở HAO ^__^ Cháu cũng muốn chứng minh cho những ai nghĩ đây là trò vớ vẩn thấy cuộc thi này là để vui vẻ và giao lưu là chính thôi ^_^ Cháu nghĩ nếu yêu quí HAO thì chả có lí do gì mà không thể tham gia cả. Chỉ có những người nghĩ theo hướng xấu thì mới làm nó xấu đi đúng không chú Tuấn nhỉ hihi ^_^ Nếu nghĩ nó là bình thường như là giao lưu thì cũng có gì đâu nhẩy hẹ hẹ .

Lan man quá. Cháu sở thích thì thích đi mua sắm, thích nấu ăn, cũng nấu được vài món ạ. Thích tạo ra những niềm vui bất ngờ cho bạn bè. Thích hát bài Chú voi con ạ hehe j/k.. Gì nữa nhẩy??

Đi du lịch, trồng cây, hoa,......đọc truyện tiểu thuyết hê hê hơi cổ điển chú nhỉ ^^.. Cháu đã đọc nhiều quyển lắm như là Không Gia Đình, Túp lều của bác Tôm hay những tác phẩm của Việt Nam... Dế mèn phiêu lưu kí (Tô Hoài )... cả mấy tác phẩm kiểu Nghề buôn, mồ hôi máu và nước mắt ^^ quên tác giả là ai rồi >_<

Về âm nhạc cháu nghe tất : Jazz , Rock, Pop .....Việt NAm, Tàu , Nhật , Hàn Quốc .....Giao hưởng, cổ điển, Rap ........

Từ bé cháu đã nghịch ngợm và hay đầu trò hè hè. Chắc thế nên cháu mới gắn bó với Vườn Cười ^_^ Cháu thích nói đùa hị hị.

Thích tất cả các màu : đen hay trắng, hồng hay tím .………thích tất cả các màu cho nó đa dạng màu sắc. Cuộc sống cháu coi là một bức tranh nhiều màu. Nếu thiên về màu gì quá cũng không đẹp chú nhỉ hì hì..

Có lẽ cháu dừng gõ thôi ^^ Nhờ có chú động viên cháu mới mạnh dạn đấy chú ạ ^^ Càng bạo dạn cháu sẽ càng tiến bộ - chú đã dạy cháu thế rồi mừ chú nhỉ 

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên