Tcf

Nguyen Duong Thanh
(Nduongthanh)

Xin chào các bạn, mình có một người bạn muốn hỏi các thông tin về kì thi lấy chứng chỉ TCF. Chẳng hạn như là kì thi sắp tới gần đây nhất sẽ tổ chức khi nào tại Hà nội, mình có thể tìm được những tài liệu ôn thi này ở đâu ...
Xin cảm ơn các bạn trước

Uhm;cái này hình như lên Espace là có thông tin đó .Thông thường là tháng 2 thi rùi anh ạ

*Bài thi TCF gồm ba phần thi bắt buộc và hai phần thi bổ sungTổng số thời gian thi là ba tiếng

Những phần thi bắt buộc kéo dài 1h30 phút dưới dạng 80 câu hỏi trắc nghiệm về :

+ nghe hiểu (30 câu – thời gian 25 phút);
+ cấu trúc câu (ngữ pháp và từ vựng) (20 câu – thời gian 20 phút);
+ đọc hiểu (30 câu – 45 phút).
Các phần thi bổ sung bao gồm :
+ một bài thi viết (viết một bài bình với các con số cho trước và một bài luận về một chủ đề gây tranh luận), thời gian 1h45;
+ một bài thi nói 15 phút.

Kì thi TCF được tổ chức quanh năm, vào ngày thứ bảy cuối cùng hàng tháng. Đăng kí thi cho tháng đó sẽ hết hạn vào thứ sáu đầu tiên của tháng.

Nguồn: CEF Việt Nam

Chỉnh sửa lần cuối:
Cẳm ơn các bạn mình muốn hỏi là nếu muốn tìm được tài liệu thi tìm ở đâu

@Mameo: Espace ở chỗ nào vậy em, em đang ở bên Pháp thì thi vào tháng 2 hả

@merde: ở Vn thì thi hàng tháng cơ ah, nhiều thế

Anh đang ở Đức ạ? Thế thì tài liệu chắc anh phải hỏi bọn Pháp thôi anh ạ! :D:D:D
Ở VN thì đúng là như thế đấy ạ! :D

http://www.ciep.fr/tcf/index.htmv

Đây là trang web của CIEP (Centre International d'Études Pédagogiques), nơi tổ chức + chấm thi các bài TCF trên thế giới!
Anh có thể bảo bạn anh vào trang web này để đọc thông tin về kỳ thi TCF và có thể làm 1 số bài test được lấy làm ví dụ cho 1 bài thi TCF! :D:D:D

Bon courage!

Hi,em cứ tưởng anh ở VN :)) Hóa ra...Espace thì ở 24 Tràng Tiền ạ :p Hic hic.lâu lắm mới thấy có người gọi mình là mameo :)) :x. Hồi em thi TCF là thi tháng 2 ở VN,còn cái vụ thi thứ 7 hàng tuần thì đúng là ko biết ... :(

TCF Tout public thì hình như thế thật. Còn để đi du học thì thi vào tháng 12, 1, 2.

anh Thanh học tin mà sao máu me tiếng pháp thế ? anh muốn học thêm à ?
uây đang ở đức nghĩa là biết tiếng đức hả anh ? em chỉ biết 2 câu tiếng đức , 1 la` hallu :D , 2 là ich un ............j đấy , dịch ra là I luv U ...........;;)

Back
Bên trên