Tự học Photoshop

Nguyễn Hải Duy
(eeyore)

Các bạn muốn bắt đầu tự học Photoshop nhưng không biết bắt đầu từ đâu?
Hãy vào đây: http://hocps.wordpress.com/
Photoshop ABC dành cho người mới bắt đầu XD

Cũng có thể tự sắm cho mình 1 bộ " Photoshop Secrets ( Which are no longer secret anymore since they're published on DVDs. It's a paradoxical thing ) " ... có ở hầu hết các hàng đĩa. Nếu ở chỗ này không có thì đi mua chỗ khác.
Đồng thời có thể tham khảo ở www.deviantart.com ( địa chỉ của 1 lượng tương đối lớn theme Y360, được các bạn tải về rồi nổ " Tao làm đấy " ) , www.computerart.com, www.tutorialized.com ... v.v.v .
Hoặc có thể thuê gia sư.
Tùy.

Chỉnh sửa lần cuối:
trời học PTS mà cũng có gia sư dạy sao? Em toàn đọc phần Help trong PTS rồi tự mò thui - mà phần lớn sách dạy PTS bi h là dịch từ Help ra mà :)

uhm, mình thấy là từ phần Help là đủ rồi.
Phần còn lại phụ thuộc rất lớn vào bản thân, quan trọng là con mắt thẩm mĩ của mình đến đâu. Vẫn ngần ấy công cụ và các bộ lọc, nhưng tùy từng ng` mà sản phẩm tạo ra đẹp thế nào.
Dù sao cũng rất cám ơn mọi ng` đã cho nhũng địa chỉ học PTS trên, có thể nó sẽ giúp đc mình. Ko chắc lắm. Nhất là nó dạy những cái ai cũng biết (trừ ng` bắt đầu). Bây h tìm đc sách dạy những thao tác khó, khó tìm quá

Em có thể download tạp chí Advance Photoshop Magazine, Computer Art, 2d artist hoặc các đĩa advance photoshop traning DVD của total traning qua bittorrent :)

Back
Bên trên